Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
EZFlash cũng khá tốt,có bản V và VPlus cũng giống nhau,VPlus hỗ trợ MicroSDHC.Tính năng cùng giá thì bạn có thể tham khảo mọi nơi..

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
loại đó không dùng thẻ nhớ mà chỉ dùng làm ram với cục rung thôi :|

sao mình nhấn tổ hợp phím để save L+R+A+Select thì nó ra màn hình please waiting rùi đợi mãi 5p mà cũng như vậy???
tình trạng đó là do thẻ nhớ bị đơ, bạn cắm lại rồi save bằng cách đó thử xem nếu vẫn bị thì đổi thẻ khác, đổi thẻ vẫn bị thì... đổi game :((

Hipi01

Nấm bình thường
cái này dành cho Ds , tớ xài thử rồi , được cái theme đẹp , có real time save , FW thì cũng được cập nhật thường xuyên , nhưng ở VN ít người dùng so với các loại FC khác , nói chung là tớ thấy DSlite thì chỉ cần đến tầm Ak2i là đủ rồi , em này hơi đắt mà tính năng real time save cũng chỉ ở mức tầm tầm .Với lại nó ghi đúng đó , cái EZflashi nó support cho mấy cái FC slot 2 còn gì

super card là good nhất rồi
xài thử các loại FC khác chưa mà chém gió mát thế cu , theo mình thì SC là bựa nhất trong các loại FC

cac anh cho em hoi cach down nhac ,xem phim...tren may ique ds lite voi.em vua mua 1 cai may ma` mu tit.chua biet lam nhu the nao.cam on cac anh

---------- Post added at 05:40 PM ---------- Previous post was at 04:58 PM ----------

cac ban cho minh hoi:De choi game cua GBA tren NDS thi lam the nao.minh vua mua may chua biet cach su dund.phuc tap qua(may minh la` may ique ds lite)

Cho Slot 2 tốt nhất là em Super Card Lite: game phải convert lại nhưng rất nhanh, vừa chén được GBA, NDS. Có khe cắm thẻ micro SD :rolleyes[1]:

*Em Ez 3 in 1 chỉ hỗ trợ chơi GBA + cần card Slot 1 để hoạt động.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bây giờ người ta lười đọc ghê nhỉ, ở ngay trang đầu tiên có hướng dẫn convert game đó bạn, muốn chơi thì phải convert chứ chép nguyên vào nó không chạy đâu

Mình ở Hà Nội, giờ muốn kiếm cái flash card để chơi GBA nhưng mà đi các cửa hàng nó chỉ bán cái R4 thôi. Ai biết mua ở đâu chỉ chỗ giùm mình cái. Đừng nói là order trên mạng nha, nản lắm.

cho tớ hỏi là muốn xem firmware của mình đang xài là phiên bản mấy thì xem bằng cách nào vậy các cậu, để tớ biết mà úp nữa :(

úp xỏng rồi thì dùng chương trình convert mới nhất để convert game luôn phải ko ?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Theo như mình biết thì có 2 cách để xem firmware sc :
Cách 1 là bấm L+R rồi nhấn Start , bạn sẽ thấy nó test máy, bấm A 1 hồi thì sẽ thấy Now SC version:.....:em24:
Cách 2 hơi phiền,bạn phải down firmware version nào đó về rồi để vào DS. Bật DS nhấn vào chương trình up firmware. Thường thì nó có dạng sd_xxx.bin
Load 1 hồi sẽ thấy dòng chữ :myemo0113: :
Old: Ver .......(version hiện tại của SC)
Now:Ver ......(version bạn sẽ up lên)
Are You sure upgrade?
A--Yes.......B--NO

Phải up firmware SC lên version mới vì để chơi game thì cần rom, mà rom thì luôn sử dụng công nghệ mới. Nên firmware Sc phải cũng phải version mới để mà tương thích với chương trình convert rom mới!!! :biggrin[1]:
làm xong thì bạn xem lại bài đầu trang 1 nếu không rành :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN