Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cậu nói rõ ra màn hình hiện những gì? Nếu chỉ hiện ra các file có đuôi .sav thì nghĩa là DS đang ở menu save, tớ nhớ là phải ấn L/R để di chuyển giữa các menu khi dùng supercard thì phải, thử xem sao.
màn hình trong cái list thì trắng nhách ah bạn ơi, mình nhấn L qua saver thì thấy có file đuôi save, ko biết bị gì nữa. hôm trước chơi game vẫn ngon lành mà mây giờ thì ko thấy game nào hết. giúp mình nha bạn. thanks

SC khi tắt máy đi bật lại thì nó sẽ tự chuyển về list game nên không phải là do nằm trong menu save đâu . Bây giờ bạn thử format lại thẻ xem có còn bị không , nếu vẫn bị thì up lại firmware . Chừng đó mà vẫn chưa khỏi thì chắc phần cứng sc có vấn đề rồi !

SC khi tắt máy đi bật lại thì nó sẽ tự chuyển về list game nên không phải là do nằm trong menu save đâu . Bây giờ bạn thử format lại thẻ xem có còn bị không , nếu vẫn bị thì up lại firmware . Chừng đó mà vẫn chưa khỏi thì chắc phần cứng sc có vấn đề rồi !
mình bật náy lên thì trong list game ko có 1 game nào hết mà khi qua menu saver thì có mấy cái file save, mình ko biết bị gì nữa. mà mình cũng đã thử mấy cách mà bạn đã kể trên rồi, mở máy lên nó vẫn bị vậy, chắc cái sc bị gì rồi. mà nếu cái sc bị gì thì có sửa dc ko vậy bạn

mình bật náy lên thì trong list game ko có 1 game nào hết mà khi qua menu saver thì có mấy cái file save, mình ko biết bị gì nữa. mà mình cũng đã thử mấy cách mà bạn đã kể trên rồi, mở máy lên nó vẫn bị vậy, chắc cái sc bị gì rồi. mà nếu cái sc bị gì thì có sửa dc ko vậy bạn

bạn thử thẻ trên máy tính coi. nếu có hiện game và save thì chắc là do máy giống như nhấn nút select bên r4. còn không thì chắc là các game của bạn đã bị xóa chỉ còn save thôi

Bạn cho thử vào pc xem cái đuôi của file game có là ".dsq" không, có thể do lỡ tay del mất phần đuôi này thì nó cũng không nhận game đâu ! Từ hồi dùng sc đến giờ mới gặp hiện tượng này lần đầu , với lại tớ cũng chưa thấy ở đâu có sửa mấy cái flashcard này cả !

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nếu phải sửa SC thật thì cứ đem ra chỗ đã mua rồi nói khó người ta thôi. SC mới mua thì bắt họ sửa, còn mua lâu rồi thì cũng nên hỏi còn biết đường, đành vậy chứ biết sao.

Wolverine

Nấm nhỏ
Sao tớ dùng Supercard Lite chơi game GBA lại không save được nhỉ? Mỗi lần tắt máy bật lại nó lại bắt chơi từ đầu, không có phần Continue :-?

Unicorn9x

Nấm nhỏ
1. General save files: L+R+A+SELECT. Press “A” button to confirm and “B” button to cancel. Every game has its natural save file which is called general save file. It needs backup in MircoSD card. When you play games next time, the save files will be loaded automatically. If allow “Enable more Saver” when converting games, there will be 4 general save rooms.

Nobita!

Ô, hóa ra đây là cách save chính thức của GBA trên SC à =)). Hồi tở chơi FFVI, đang không tài nào save được thì mò ra cách này, cứ tưởng chỉ là giải pháp tạm thời cơ (vì phải save ngoài game) :))

Wolverine

Nấm nhỏ
Tớ thấy có cách save khác ngoài cách này, từ trước đến giờ toàn dùng cách này:
L+R+Start+Select để thoát ra ngoài game rồi sang tab save, ấn vào file có đuôi .sav của game mình đang chơi rồi ấn A để save, còn cách kia chỉ là quick save thôi.

Nobita!

Vậy thì cách đó vẫn phải thoát ra ngoài game để save nhỉ. Tại tớ muốn được save trong game như khi đang chơi bình thường cơ :D

Bạn nào thắc mắc về Supercard chơi trên GameboySp thì vào đây tham khảo nhé...
http://my.opera.com/Torikachi87/blog/show.dml/2956950

Trả lời bạn Nobita nè :L+R+A+Select: khi save game trong game (Normal), bạn phải tiến hành backup các savegame vào thẻ nhớ trước khi tắt máy, lần sau khi tải game thì Supercard tự động tải lên các Normal Save mà bạn đã lưu trước đó.

Còn save như bt mời bạn mua băng gốc ;))

hôm nay đọc cái readme của FW 1.85E, nó ghi là ".SC (English version) must use firmware(English version);SC (Chinses version) should use Firmware(Chinese version).", nghĩ bụng...kô phải "must" thì chắc kô sao nên liều phát...lấy Firmware 1.85 English nhét vào thẻ SC Lite Chinese và patch...vừa up vừa cầu chúa...kết quả thật mĩ mãn...tất cả đều thành tiếng anh ngon lành. Hô hô. Thành công 100% và chơi ngon lành luôn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN