Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
SUPER CARD​

Software & Firmware

SuperCard Lite (MicroSD) V2.61 English ----- Firmware SC Lite 1.81 English

SuperCard Lite (MicroSD) V2.6 & Firmware V1.7 Chinese ----- Firmware 1.8

SuperCard SD & MiniSD Firmware V1.81 -------- SC SD & MiniSD Software Convert 2.61

SuperCard CF Firmware V1.81 ---- SC CF Software Convert 2.61

Firmware Super Card Lite Rumble 1.82 --- Software convert SC Lite Rumble 2.61

Firmware 1.81 for All SC Slot 2 <<< Các bạn download về rồi xả nén ra chọn firmware cần update mà update (tùy loại SC)

1. Added Real time cheat code system. (Hotkey: L+R+UP+START)
a. Exclusive EC, Dipstar and AR mixed code program tech. Support EC, Dipstar and AR cheat code at the same time.
b. Exclusive cheat code setting tech. can enter the setting menu at any time.
c. Exclusive cheat code running tech. All cheat code on will not slow down the game speed. Other flash card open all the cheat code will slow down game speed.
d. "SELECT" can on/off cheat code. ON:Green color, OFF:Red color.
2. Added Real time game guide. (Hotkey L+R+DOWN+START)
3. Player can press Hotkey to on/off the cheat code in the game. ON:L+R+LEFT+START, OFF:L+R+Right+START
4. Cheat Code Support slow motion function. (Should add *.scc + slowmotion.scc.)

Super Pass Version 2.0

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cách convert game

Sau khi up phiên bản mới nhất thì bạn cài software convert vào để convert game . Lúc Convert lưu ý các thông số convert vì có 1 số game cần chỉnh lại . Nếu bạn để vậy mà convert ra luôn thì có thể ko chơi được (hiện tượng màn hình trắng) . Xin hướng dẫn sơ 1 tí , hy vọng giúp được anh em :D

Giao diện chương trình convert của SC : Nhấn nút Add để thêm game vào .
Phần Option để chọn đường dẫn out game ra . Để config mỗi game , bạn nhấp đúp vào game sẽ hiện ra bảng giống hình phía dưới này :

Đây , nó đây :D

Save PatchRom Position Patch thì bạn cứ để như mặc định là SD Card . Phần ở dưới bao gồm các dòng sau :

+ Enable Restar : Nếu bạn muốn đang chơi game có thể thoát ra được lại ngoài menu SC (Bằng tổ hợp nút A + B + X + Y + L + R )thì đánh check vào
+ Enable Trim ROM : Dùng để cắt dung lượng dư thừa của game . Bạn cứ yên tâm đánh dấu check vào đi , nó ko rút bớt film hay nhạc gì trong game đâu . Vì Băng NDS giống như đĩa CD vậy , có chỉ phát hành tròn dung lương theo 8MB , 16 MB , 32 MB , 64 MB , 128 MB . Có những game dung lượng ít hơn vd như 17 MB mà phải chứa vào băng 32 MB --> Phí ! Vì thế khi Trim sẽ còn đúng 17 MB mà không ảnh hưởng gì đến game . Lưu ý : 1 số ít game ko chạy khi bạn trim rom (tỉ lệ 5 %). Sau khi trim nếu ko chạy được thì đành convert lại bỏ chế độ trim
+ Faster Play Game : Không hiểu là gì :D Theo nghĩa của từ thì nó sẽ load nhanh hơn nếu đánh dấu check vào đây , nhưng kiểm nghiệm thực tế cho thấy tốc độ cũng vậy thui . Thui ai muốn chọn thì chọn . Và cũng nên nhớ 1 số game hông chạy được khi chọn chế độ này =((
+ iQue Game : Dành cho Rom iQue . Rom của iQue thì rất ít nên bạn không cần quan tâm phần này
+ Enable GBA Union : Để liên kết game GBA với NDS . VD như game Spider Man 2 của NDS khi liên kết với bản Spider Man của GBA thì unlock được đoạn movie đặc biệt .
+ Enable patch Cartridge Access : Tính năng mới có từ bản convert 2.55c . Chưa khám phá kĩ , chỉ biết một số game không có nó sẽ không chạy . VD Final Fantasy III mà ko chọn phần này sẽ load ra 2 màn hình trắng ^^
+ Cheat : Liên quan tới cheatcode cho game NDS

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
thằng bạn mình có cái NDS Lite xịn mua bên Nhật chưa hack fimware thì có loại card nào dành cho loại máy đó ko

up thẳng lên thì có bị sao o
tui up cái sc slot 2 của tui từ 1.6 lên luôn 2.84 vẫn nhận được sc nhưng mà o chơi được ds mà chỉ chơi được gameboy thui
hixhix mà chơi 1 lúc thì đơ
mọi người chỉ cách sửa hộ cái

vodoi_em

Nấm nhỏ
up thẳng lên thì có bị sao o
tui up cái sc slot 2 của tui từ 1.6 lên luôn 2.84 vẫn nhận được sc nhưng mà o chơi được ds mà chỉ chơi được gameboy thui
hixhix mà chơi 1 lúc thì đơ
mọi người chỉ cách sửa hộ cái
SC nào mà có firmware 2.84/:) . Tự mod hả:))
Chắc là bị hỏng roài, chưa từng bị nên chưa biết

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
bung nén hả :)), vậy phải bung từ trước =)). Còn khi bật DS thì chọn cái file 1.6 đó, nhấn A để chọn và làm theo hướng dẫn thôi.

cảm ơn bạn sc của mình là scl rumble

bạn ơi sao mình chỉ thấy có 1.7 và >= 1.80 . mình ko thấy 1.74
mình đã lỡ up lên 1.84 và bị đơ máy khi chơi khoảng 1h và máy thường xuyên ko nhận ra sc

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
cho mình hỏi up firmware cho SupercardSD có cần tháo máy ra ko?máy mới mua đang trong bảo hành sợ tháo ra thì .............:em27: :em27: :em27:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN