SuperCard DSTwo

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa =))

SuperCard team vừa mới công bố sản phẩm mới của họ SuperCard DS2 ,đây là 1 bước tiến hóa vượt bậc dựa trên nền tảng của SC DS1 đã quá nổi tiếng ,SC DS2 dùng được với cả DSL và DSi
Bạn băn khoăn FlashCard mới này có chức năng gì đặc biệt :em33: ,SC team đã tích hợp đc phần cứng trên iPlayer với SC DS1 để tạo thành SC DS2 ,và từ giờ bạn có thể chơi rom GBA trên FC slot 1 :em33:
nếu chưa biết rõ về cách chạy rom GBA trên nền iPlayer ,bạn có thể xem tại đây

Sau đây là những tính năng mới mà SC DS2 đem lại :
1.RealTime Save, RealTime Game Guide(txt,bmp,jpg) & RealTime Cheat ,Cheat file cho SC DS2 giờ đã bổ sung thêm file Cheat.Dat ( dùng trên R4 và DSTT )
2.Multi Saves (gồm 4 slot - áp dụng với cả real time save - 4 slot real time và có thể đổi tên dễ dàng ) ,dễ dàng để tạo file backup và hồi phục lại file save của bạn :D
HÌnh ảnh real time save 4 slot :

3.Không giới hạn dung lượng thẻ hỗ trợ cho Micro SD :x ,hỗ trợ thêm cả thẻ SDHC ,định dạng FAT hoặc FAT32
4.Đa ngôn ngữ : English, Simplified Chinese, Traditional Chinese, French, Italian, Korean, Japanese, Spanish
5.Chạy được giả lập GBA và SNES
6.4 chế độ chỉnh tốc độ giống với SC DS1
7.Hệ thống quản lý dữ liệu tốt hơn ( Copy ,paste ,cut ,delete ...)
8.Ebook hỗ trợ định dạng : BMP, JPEG, JPG, PNG, TIF, GIF, TXT, PDF

Sản phẩm mới đc công bố ,sẽ được tung ra thị trường 1 ngày gần đây =D>

nguồn : GBAtemp

lucasDS

Nấm nhỏ
Đã bảo rồi mà :"> SuperCard là vô đối ngay từ sinh thời đã thấy realtime là biết nó đỉnh cỡ nào rồi :x
chuẩn ko cần chỉnh :)) ,nhưng SC và M3 cũng real time đấy ;;) ,mỗi tội giá hơi chát thui
Thứ 3 này cái SC DS1 của mình về ,chia tay vĩnh viễn với em R4 III thân yêu rồi ,dù sao cũng nhiều kỷ niệm nên sẽ không bán ,để vào tủ kính ngắm chơi :-"

ko biết cái card này có chạy được game .ndsi không nhỉ? :-?
đã nói ở trên là card dùng trên DSL lẫn DSi đều được mà ,dùng trên DSi đc thì chơi game DSi đc chứ sao :em42:

gameboy89

V.I.P Member
Hix, vừa mới tậu đc DSone chưa đầy 1 tháng mà nó đã tung DS2 ra sao =((

Có vẻ thêm đc cái giả lập, quản lý dữ liệu. hình như DSone hok có quản lý dữ liệu thì phải :-?
Cái này có thể chuẩn bị cho kế hoạch chơi game DSi trên Fc đây :em33:

7.Hệ thống quản lý dữ liệu tốt hơn ( Copy ,paste ,cut ,delete ...)
5.Chạy được giả lập GBA và SNES

lucasDS

Nấm nhỏ
Hix, vừa mới tậu đc DSone chưa đầy 1 tháng mà nó đã tung DS2 ra sao =((

Có vẻ thêm đc cái giả lập, quản lý dữ liệu. hình như DSone hok có quản lý dữ liệu thì phải :-?
Cái này có thể chuẩn bị cho kế hoạch chơi game DSi trên Fc đây :em33:
có ,của SC DS1 có thể copy với del đc mà ,cái cut với paste thì hình như chưa có thôi :|
GB quên mất 1 vụ : không giới hạn dung lượng thẻ nhớ micro SD :x
nhét cái thẻ 16gb vào chơi tẹt ga :))
hơn nữa lại dùng đc cheat.dat ,đỡ mất công convert :x

gameboy89

V.I.P Member
Game DS thì đâu cần cao như vậy :-j, 4GB là căng quá rùi :)), hum wa tớ định mua thẻ 2GB, nhưng mấy cái thẻ đó tốc độ cùi wa' nên lấy cái SDHC vậy :P chơi cho thik :))

gameboy89

V.I.P Member
Tớ mua ở hàng bán link kiện máy tính mà :P, bảo hành 5 năm =)) với điều kiện mọi thứ còn nguyên tem, thẻ bt gì đó :))

8GB liệu FC có đọc đc hok :)), giống cái TTDS đọc thẻ 4GB lag thôi rồi :))

lucasDS

Nấm nhỏ
realtime là gì vậy pro ?
realtime dịch sát nghĩa là thời gian thực ,ở đây thì có nghĩa :
realtime save : save trực tiếp bất cứ lúc nào ( rất ít FC có tính năng này )
realtime cheat : có thể bật tắt cheat mà ko phải thoát game
Realtime guide : xem hướng dẫn mà không cần thoát game ,bạn có thể vừa xem walkthrough ,hoặc hướng dẫn chơi vừa chơi game mà không cần thoát game :x

@GB : SDHC là cái thẻ to vật vã ý hả ,thấy SC DS1 chỉ có chỗ nhét thẻ micro thui mà :-/

@GB : SDHC là cái thẻ to vật vã ý hả ,thấy SC DS1 chỉ có chỗ nhét thẻ micro thui mà :-/[/QUOTE]

cũng là loại thẻ bé mà :em25:. được cái là tốc độ nhanh hơn thẻ thường thôi :em24:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
thế đã có ai làm OS cho scds one là moonshell 2 và boot dc rom game chơi ko:-))
phải nói là sau khi làm xong SC ds one nâng lên 1 tầm cao mới=]]
cho bà kon clip xem chơi!
[youtube]yd-mWKEjtOY[/youtube]

Rai.Nakami

eden or heaven?
hy vọng GUI sẽ đổi, GUI của SCOne tùy chỉnh ổn nhưng chậm và hiệu ứng ko đẹp :(, GUI như M3 Sakura là số 1 :x:x:x

ko bik giá cả như nào, cái SCOne của mình cũng đã hơn 1 năm gắn bó mày mò rồi, bỏ thì tiếc lắm, nhưng mà thích cái tính năng chơi GBA quá cơ :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN