SuperCard DSTwo

Cửa hàng game Nintendo nShop

sonchuaquy

Nấm nhỏ
sau một thời gian dài dùng DS 2 thì mình nghĩ rằng nên dùng DS 2, lí do của mình là:
1. game mới gì cứ bỏ vô là chơi được tất không cần patch gì cả
2. chơi game, dùng moonshell, chơi GBA đều có thể thoát ra ngoài menu chính mà ko cần bật lại máy
3. tốn pin chỉ là khi chơi GBA emu thôi, còn chơi game DS thì cũng chả thiệt hơn mấy cái kia là mấy, pin mình ko còn mới nên không chắc được điều này
4. DS 2 + EZ 3 in 1 là chơi GBA thoải mái rồi còn lo gì nữa :x DS 2 + EZ 3in1 chắc là bộ đôi vô đối nhất cho tới thời điểm này của NDS

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tớ chơi thì không bị nóng máy mà bị nóng thẻ, chỉ cần bật máy lên dùng 1-2 phút là thẻ nóng ran lên rồi, thẻ nóng làm cho tốc độ xử lí game chậm hẳn, thậm chí tớ chơi trò GTA khi đến đoạn 3 ca nô phát nổ thì bơ máy (phải chơi đi chơi lại nhiều lần mãi mới được). đặc biệt vừa sạc vừa chơi thì cả thẻ cả pin cùng nóng, mùa đông làm máy sưởi rất tốt

Có ai bị lỗi DStwo không nhận thẻ microSD không ??? mình làm mọi cách rồi mà vẫn ko được, kể cả format thẻ thành 2 dạng FAT,FAT 32 ...
Chẳng lẽ FC mới mua được 1 tháng đã hỏng, ai biết chỗ sửa DStwo card ở HN không chỉ mình với

Hipi01

Nấm bình thường
sắp tới có ý định mua 3DS , đang đắn đo định mua thêm SC DS2 về xài cùng để chơi gba , xin hỏi cái emu gba hiện tại ra sao rồi ạ , nghe nói xài SC DS2 khá hao pin có đúng ko

tình hình em là mới có cái DSi XL (2hand thôi nhưng mới còn tem ở sau)xem version thì là 1.4e thì phải hình như là của EU + thêm cái SC DS2
đang tìm cách để up firmware cho cái SC nhưng làm đúng theo hướng dẫn up firmware thì khi vào icon flashcart thì màn hình đen xì rồi cứ thế đợi rất lâu mà ko có phản ứng j:-s:-s
xin hỏi các cao thủ là làm sao để khắc phục và có phải hack máy để chơi game DS hay ko
:bye2[1]::bye2[1]:
xin cách bác HD cụ thể để có thể chơi game DS, mà version 1.4e la version nào, có cách nào để up firmware máy lần lượt lên các firmware mới, có cách nào để xem firmware FC ko ah:bleh[1]::bleh[1]:

em đã tìm ra cách vào cái FC bây h vẫn còn vài câu hỏi là
version máy là 1.4E là của khu vực nào( hình như la EU) có cách nào đổi khu vực ko
up firmware cho máy có thể up lần lượt từng bản update ko hay là up 1 phát lên thẳng firmware mới nhất:rolleyes[1]::rolleyes[1]:
thks các bác trước :yahoo[1]::yahoo[1]:

- Không có cách nào đổi khu vực hết, nếu thích thì chỉ có mua máy khác thôi :D
- Up firmware cho máy thì tự động nó tải hết tất cả các bản và lên phiên bản mới nhất luôn, nếu không có nhu cầu mua game từ DSi Shop thì đừng up làm gì cho mệt

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN