Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hehe promo típ HDSC DSone hỗ trợ micro sd từ 4-8 GB, đặc biệt với OS 3.01 chức năng real time saving "nghe nói" chỉ mất có 2s :em41:

sao lại từ 4-8gb,4 là 4,8 là 8 sao lại còn có khoảng đấy nhỉ:D Mà nó hỗ trợ nhiều vậy à??
Khoảng đó là dành cho bạn náo thấy microSd chưa đủ bé nên... bẻ bớt đi một miếng cho nó còn chừng 6-7 Gb đó mà :em33:

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình bắt bẻ tạo điều kiện cho mình có cơ hội... spam :em33::em33::em33:

em thấy khi mua R4 thì trong đó có luôn 1 thẻ nhớ và 1 cái USB gì đó rồi vậy sao em nghe thì hình như sau khi mua R4 vẫn phải mua thêm thẻ nhớ nữa là sao anh. Các anh giải đáp hộ em với! Thank

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
vậy chắc cậu được khuyến mãi cái thẻ nhớ đó rồi, sướng nhé :x. Đúng là mua R4 thì phải mua thêm thẻ micro SD nữa để copy ROM vào thẻ. Nếu cậu có thẻ micro SD rồi thì thôi (dung lượng tùy ý, nhưng tối thiểu nên là 256MB). Còn cái USB đó là một dạng đầu đọc thẻ nhớ thôi, cắm cái micro SD vào USB rồi sau đó cắm vào PC.

ở đâu bán nước hoa dành cho máy ds nhỉ

số là chị tớ rất thích dùng nước hoa nên cũng hay sưu tầm và bà ây cũng thích ds nên nhờ tớ post hỏi thăm xem các cậu member nintendovn có ai biết không thì giúp cho tớ tớ cảm ơn nhiều :em10:

Huydinh83

Siêu Admin
cứ ra tiệm đt di động nào có dịch vụ ướp hương cho điện thoại rồi đưa cái DS kêu nó ướp là xong

Thiệt tình mình hổng hỉu cái dzụ này, ướp hương cho DS là sao :em04:, Ds là để chơi game chứ đâu phải để... ngửi :em04: ướp hương làm jì

Unicorn9x

Nấm nhỏ
giống như ướp hương di động áh!! ướp cho nó thơm!! còn ko bác cứ cầm chai perfume xịt vào chẳng sao cả:D
mún giữ cho hương lâu thì chỉ có cách đi ướp DT chứ xịt thì mau bay mùi lắm!!

Huydinh83

Siêu Admin
cảm ơn anh huy :D nhưng mà cái em cần là nước hoa vì khi ứop dễ hư mạch máy ds lắm :((
làm giống anh nè, kím miến vảu nỉ nhỏ, thích mùi gì thì xịt vào đó rồi nhét nó vô cái miến nhựa che slot 2 đó(tất nhiên với điều kiện cái slot2 không làm gì)

cho em hỏi là
1)nếu đèn chưa chuyển sang màu đỏ mà mình sạc luôn
2) đang sạc chưa tắt đèn đỏ mà không xạc nữa
2 th trên có ảnh hưởng tới tũi thọ của pin không dzạ mấy anh

fly_us

Nấm bình thường
không ảnh hưởng, vì pin của DS là loại Li-ion nên sạc giữa chừng không thành vấn đề... Trừ lần sạc đầu tiên nên để hết cạn rồi hãy sạc hoặc lâu quá không dùng tới DS, khoảng vài ba tháng chẳng hạn..

Chỗ nối bên phải của DS bi gãy,giúp tui với

co' ai biết làm thế nào để khắc phục ko,chỉ giùm tui,nghe nói cái này bị nhiều lắm ma`........Mod làm ơn đừng xóa,anh Huy bảo tui pót vô đây,nếu lộn thì remove giùm,thanks

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Không sao cả :D, gãy chỗ đó máy không rời làm 2 mảnh được đâu mà sợ. Máy của tui cũng bị thế từ lâu lắm rồi nhưng thây kệ, thấy vấn ngon lành. Cách khắc phục thì chỉ có nước thay bộ vỏ mới thôi chứ còn cách nào khác :-??, nhưng là thay cả cái vỏ bên trong chứ không phải chỉ cái lớp nhựa trong bên ngoài đâu, vì cái bản lề đó là thuộc cái vỏ bên trong mà. Thành ra nếu không muốn tốn kém thì thôi, cứ để đấy cho nó phong trần :D

Không sao cả :D, gãy chỗ đó máy không rời làm 2 mảnh được đâu mà sợ. Máy của tui cũng bị thế từ lâu lắm rồi nhưng thây kệ, thấy vấn ngon lành. Cách khắc phục thì chỉ có nước thay bộ vỏ mới thôi chứ còn cách nào khác :-??, nhưng là thay cả cái vỏ bên trong chứ không phải chỉ cái lớp nhựa trong bên ngoài đâu, vì cái bản lề đó là thuộc cái vỏ bên trong mà. Thành ra nếu không muốn tốn kém thì thôi, cứ để đấy cho nó phong trần :D
Thì chơi vẫn được nhưng mà nó lệch hẳn đi,ghê lắm,cầm chơi sao nổi:em03:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN