Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

hieu

Nấm nhỏ
Vỏ của Ds có bị Oxy hóa hok!

Các bác ơi cho tui hỏi ! cái vỏ của Ds có bị Oxy hóa hok vậy. Vì tui muốn xịt nước hoa lên Ds :em12: . Mà trong nước hoa lại có nước .Mà nước kí hiệu hóa học là :H2O mà O là Oxy cho nên tui sợ cái Ds của tui bị ăn mòn :xm0016: . ai bik giúp tui để tui ăn tấm cái -o<

espeon

V.I.P Member
Thử thì biết :))
Mà xịt nước hoa lên DS chi vậy? Cua ai à ;))

Tốt nhất mang ra hàng ướp nước hoa cho di động hỏi có làm cho DS đc ko nhờ làm luôn :D:D:D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
chài! BẰNG NHỰA THÌ OXY HÉO CHỨ HÓA NỖI GIỀ !!=))
XỊT THOẢI MÁI NHƯNG MÀ ĐỪNG XỊT DZÔ MÀN HÌNH NHÁ!! CÓ CHIỆN GIỀ HOK CHỊU TRÁCH NHIỆM ĐÂU NHÁ!!:D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Các bác ơi cho tui hỏi ! cái vỏ của Ds có bị Oxy hóa hok vậy. Vì tui muốn xịt nước hoa lên Ds :em12: . Mà trong nước hoa lại có nước .Mà nước kí hiệu hóa học là :H2O mà O là Oxy cho nên tui sợ cái Ds của tui bị ăn mòn :xm0016: . ai bik giúp tui để tui ăn tấm cái -o<
nói hay ghê :)), nói như cậu thì trong CO2 cũng có đến 2 nguyên tử Oxy, càng hít càng bổ đúng không :)). Ướp nước hoa cho DS không sợ bị làm sao đâu, không có ăn mòn ăn mủng gì hết; mùi thiif thơm mặc dù tớ không thích như thế :-@

Ướp hương để tối ôm DS đi ngủ hả :em10: thiệt là pó tay bác này yêu Ds đến thía là cùng

chả bù với mình, đến cái áo cũng ko lo được cho em nó :em44:

hieu

Nấm nhỏ
cho tui hỏi miếng dán chống xước cho màn hình Ds giá khoảng bao nhiêu . Và dán cho màn hình trên hay màn hình dưới!máy Ds của tui lúc chơi cooking mama .Tui dùng cây bút cảm ứng kéo thấy nó rin rít . Vậy thì có bị sao hok!

vậy là bút của bạn bị hư đó hãy ma sát nó vào cái j mềm mềm i là sẽ đc, cái này kawai hướng dẫn rồi mà

fly_us

Nấm bình thường
lấy cây bút ra chà chà lên miếng giẻ 1 lúc rồi xài tiếp...

Dán màn hình thì ở VN từ vài chục tới 100K tùy loại tốt hay thường, dán thì nên dán cả 2, có điều miếng ở trên ít thay, còn miếng ở dưới thay tới 3 miếng rồi :))

troy28790

Banned
theo như kiến thức hóa học của tớ thì H2O nếu để bình thường thì chả thể nào tự tách lại thành phân tử Oxy và Hidro,cho dù có đun lên 200 độ C thì cũng hóa hơi chứ làm gì mà tách ra thành O.Nước chứ có phải chất phóng xạ đâu mà tự phân rã nguyên tử
Mà nước hoa thì thật sự là ancol chứ ko phải là nước ,theo lý thuyế thì nếu bôi lên máy DS nó sẽ bốc hơi và để lại các phân tử mùi thơm trên máy
Còn ăn mòn thì nói thiệt là ko,vì nó có phải axit gì đâu,vỏ máy DS làm bằng nhựa nên đến tết conggo cũng chả sao.

Lỗi không truy cập được vào thẻ Micro SD

Các bạn cho mình hỏi : Tại sao sau khi format lại thẻ nhớ thì mình không vào được. Double click thì đứng máy rồi Not responding và bây giờ mình không tài nào vào được nên đành phải gác con DSL sang một bên :myemo0136:
Ai có cách khắc phục thì giúp mình nhé:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN