Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Máy bị lỗi thẻ nhớ hay phần mềm ?

Em có 1 con DS lite màu xanh dùng N5 (thay vì là R4),thẻ nhớ 1Gb....dạo gần đây xuất hiện tình trạng khi power on máy ko nhận dc thẻ nhớ,phải tháo ra gắn lại nhìu lần mới vào dc danh sách game.Nhưng game đang chơi đột nhiên đến màn chuyển cảnh thì đứng yên mặc dù vẫn còn nhạc game (5phut sau thì hết)...cá biệt có trường hợp khi select game nhấn ok thì 2 màn hình trắng bóc
Cao thủ nào giải thích mình với :em25:

Dead Pixcel

Máy DS của em là iQue DS, mới chơi đc có nửa tháng thì cái Top Screen đã có 1 dead pixcel òi :(:(:( Dùng tay ấn vô thì nó lại ko còn, bình thường trở lại, load game đen ko còn bị trắng nữa:clap2[1]:
Nhưng ko bik có hư màn hình ko nữa, các pro chỉ em cách sửa ( nếu đc ) mà cách giữ máy ko bị tình trạng như vậy.... :em04::em04:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Cái hiện tượng máy ko nhận dc thì R4 cũng hay bị chứ ko phải mình N5 j đâu.
Còn vụ trong game chắc do rom bị lỗi hoặc do thẻ nhớ dỏm :-?

R4 hay bị thế lắm. THỉnh thoảng thẻ còn lỗi ko rõ nguyên nhân, phải format lại. N5 hình như là một loại clone của R4.

Lỗi trong game thì nhiều lý do lắm, ROM lỗi(thử ko trim xem còn lỗi ko), firmware cũ (thử udpate, N5 nếu đúng là clone của R4 thật thì cài YS vào), thẻ dởm hoặc thử chuyển arm7 xem ...

Bó tay,máy lúc bình thường,lúc dở chứng ko bít đường nào mà lần
Đã update firmware,chơi bình thường
Nếu format,mình dùng quick format của PC phải ko mấy bác ? FAT hay FAT32 ?

duonglv

Super Moderators
Thành viên BQT
cái dead pixel của bạn là stuck pixel thôi, khi bạn ấn tay vào nó hết rồi ko còn nữa, thì tức là nó đã trở lại bình thường rồi, bạn ko có gì phải lo lắng cả (bạn không nói rõ là lúc nhấc tay lên nó có bị lại ko :|). Còn trong tương lai còn bị dead pixel nữa không thì cái đó do hên xui thôi, mình ko thể biết được đâu, hy vọng không làm sao :D nhà sản xuất tính là 3-5 dead pixel vẫn nằm ở mức sai sót cho phép, có nhiều hơn số đó thì mới chấp nhận bảo hành.

Mọi người cho hỏi , cái DS lite của tớ bị hỏng nút L chút xíu , ko đc nhạy cho lắm , cơ bản toàn lấy nghe nhạc đi học , lại đổi bài nhiều [ ấn L + R ] , h làm sao để nhạy lại , hay phải đi sửa ???

Mọi người cho hỏi , cái DS lite của tớ bị hỏng nút L chút xíu , ko đc nhạy cho lắm , cơ bản toàn lấy nghe nhạc đi học , lại đổi bài nhiều [ ấn L + R ] , h làm sao để nhạy lại , hay phải đi sửa ???
Kinh nghiệm giang hồ đồn đại: Thổi thật mạnh vào cái khe của nút L, sẽ dùng được tàm tạm một thời gian, lúc nào đơ thổi tiếp :)) . Nhưng tốt nhất là đem đi cho người ta thay nút khác. Ở VN tớ không biết chỗ

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chả biết phải trùng hợp hay không mà nhiều người hỏng nút L lắm nhé, máy mình cũng bị 1 lần, hình như là do chơi Metroid. Sau cứ mặc kệ thế là nó "khỏi" từ từ =))

Nhờ mọi người chút, ai mà máy có LR còn bình thường cơ. Nút shoulder khi bấm thì bình thường nó sẽ kêu "click" ngay và có tác dụng ngay hay là phải bấm sâu hẳn mới có tác dụng?
Chả là bây giờ nút của mình nó thế này: L thì khó bấm, phải bấm hơi mạnh một chút nhưng bấm lún vào độ 1/3 là ăn. R thì nhẹ, nhưng bấm không lún hẳn thì sẽ không nghe thấy tiếng "click" và tất nhiên là không có tác dụng.(Ko biết giải thích thế nào XD )
Bây giờ cũng không biết nút nào hỏng, L hay R vì chơi cả hai nút vẫn bình thường chỉ tội là không dám chơi bangai-o spirits nữa :((

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nhờ mọi người chút, ai mà máy có LR còn bình thường cơ. Nút shoulder khi bấm thì bình thường nó sẽ kêu "click" ngay và có tác dụng ngay hay là phải bấm sâu hẳn mới có tác dụng?
Chả là bây giờ nút của mình nó thế này: L thì khó bấm, phải bấm hơi mạnh một chút nhưng bấm lún vào độ 1/3 là ăn. R thì nhẹ, nhưng bấm không lún hẳn thì sẽ không nghe thấy tiếng "click" và tất nhiên là không có tác dụng.(Ko biết giải thích thế nào XD )
Bây giờ cũng không biết nút nào hỏng, L hay R vì chơi cả hai nút vẫn bình thường chỉ tội là không dám chơi bangai-o spirits nữa :((
Bác ở trên nói đúng đó, cứ mặc kệ là nút L sẽ tự khỏi =)). Giải pháp tạm thời là chịu khó bấm nút L sâu vào trong một tí, đừng bấm ở ngoài rìa là được :D

Về DS Lite

Mình mới nhận đc con máy DSL gửi từ US về.
Không để ý thấy bộ sạc là 120V cắm xừ vào 220V.
Sạc xong rồi.
Hôm nay thấy hết pin lôi ra cắm vào sạc. Ko thấy có tín hiệu gì cả.
Mình xin hỏi là bộ sạc cháy hay có khả năng đi mất con DSL rồi ko. Chơi game vẫn bình thường chỉ mỗi tội là hết pin.
Và cho mình hỏi là nếu sạc DSL thì có đèn gì ko, khoảng bao lâu thì sạc xong.
Mình mới sử dụng DSL nên ko biết gì cả. Mong các bạn chỉ giáo. Thanks

Nếu sạc xong lần đầu mà bạn vẫn chơi được DS thì chắc máy của bạn ko hư, mà chỉ có cục sạc hư thôi.
Lúc sạc DSL có hiện đèn màu cam, sạc xong đèn tắt.
Hôm trước mình cũng sạc DS bằng cục sạc 110v cắm vào ổ 220v, được 1 lúc chẳng thấy sáng đèn cam mới phát hiện nhầm, làm lại -"- rốt cuộc vẫn ko bị sao.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
bạn nên ra tiệm điện mua cục chuyển đổi từ 220 sang 110 cỡ 45k là ok sạc Ds chung 4h den 5h la ok,sạc xong máy sẽ tắt đèn

troy28790

Banned
thật sự là máy ko hư do bộ sạc đã bị banh nên do đó sẽ chẳng có tí điện gì đi vào máy đâu
máy hư thì sẽ ko mở lên được và phải có mùi chứ
sạc DSlite sẽ có đèn màu cam,khi đầy nó sẽ tự tắt báo full pin
còn bao lâu thì nhớ ko lầm là chừng 3,4 tiếng gì đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN