Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ
hic sửa đc rùi bán chi*.* sửa xong thì hỏng cái thẻ nhớ tàu chán quá, mà cái sc lite rung có hỗ trợ =sc mini ko nhỉ
-ko bít có chỗ nào hàn đc cái chip của sc one ko,, nó dán băng dính chặt quá giựt ra thế là bung cả con chip

gameboy89

V.I.P Member
Bác này nghịch khỏe nhể :em33: ! hết máy rùi đến FC :-j , bác tính giựt băng dính của nó ra làm ji` thế ;))

Bít vậy em mua của bác cái máy rùi đem đi sửa có phải lời to hok nhể :em05:

Wolverine

Nấm nhỏ
DSTT có làm đc không?
Thấy hướng dẫn bảo phải tháo máy + có băng gốc, rắc rối quá, ở nhà đâu có băng gốc đâu....

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
dstt làm dc lun. Hướng dẫn đó tại làm từ thời chưa có flash cart slot 1, còn dùng super pass nên phải cần game gốc =)) Giờ thì em chỉ cần chép flashme mới nhất (8a thì phải) vào flash slot 1 rồi chạy nó sau đối tiếp nối 2 bên sl cho nó chạy là dc rồi :D

nhớ hack giữ đúng nguyên tắt: bắt đầu chạy rồi thì trời có đánh cũng ko tắt máy ko thì toi con DS =))

Wolverine

Nấm nhỏ
Nói chung là vẫn chưa có kinh nghiệm sợ đơ máy thì :myemo0125:
Tiện thể bác cho lại cái link down no flashme, cái link bải hướng dẫn cũ rích die rồi :D

Wolverine

Nấm nhỏ
Các bác cho link down cái NoFlashMe Lite cái nhỉ, tìm mãi không thấy. Cái này là bản mới nhất đúng không nhỉ?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Noflashme down làm chi em? Nó dùng để phục hồi lại firmware ban đầu của DS Lite --> ko cần thiết lắm nên anh ko có down dự phòng :)

Wolverine

Nấm nhỏ
Trước máy hack để chơi game NDS = supercard lite, giờ muốn máy trở lại như lúc đầu, tức là không chơi game NDS được bằng supercard lite nữa thì phải dùng noflashme để hack đúng không nhỉ?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
đúng gòi, mà làm vậy chi mất công, cứ để đó cũng dc mà :)) hack tới hack lui xui xui chạm mạch tắt máy là toi ds ^__T

Wolverine

Nấm nhỏ
hack thế cho tiện, dùng đc cả hai cái 1 lúc, để như bây giờ vào được mỗi Supercard Lite, muốn dùng DSTT lại phải tháo Supercard Lite ra, rách việc :D

Ultimate

Nấm nhỏ
DSL mới mua :))

He he cuối cùng cũng mua DSL rồi,ấn tượng đầu tiên của em là...cái stylus nhỏ quá ! Thế là em nối cái vỏ bút bi vào,chơi,vẽ dễ hơn hẳn :D
Vấn đề chính:Máy móc nói chung là tốt(phiên bản Korea,mua ở GC giá chuẩn),đầy đủ phụ kiện nhưng không biết tại sao sạc đầy pin mất những 3 tiếng mà chỉ chơi được có 4 tiếng:(((chế độ sáng cao nhất,em dùng R4 III).Thấy mọi người bảo sạc đầy thì phải chơi tầm 6 tiếng hơn,nếu để chế độ sáng thấp nhất thì phải 12 tiếng :-@. Đấy là chỉ sau khi máy tự tắt nguồn em mới sạc và sạc đến khi đầy thì mới rút ra chơi
Mọi người chỉ em cách bảo quản pin và máy luôn nha

langtu

Nấm nhỏ
Chỉ cần đèn chuyển từ xanh sang đỏ là nên đi sạc rồi. Máy muốn lâu cũ thì bạn nên mua cho em nó cái áo silicon.
Chúc mừng bạn đên với thế giới DS.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chỉ cần đèn chuyển từ xanh sang đỏ là nên đi sạc rồi. Máy muốn lâu cũ thì bạn nên mua cho em nó cái áo silicon.
Chúc mừng bạn đên với thế giới DS.
Thực ra thì máy mới mua thì nên dùng hết sạch pin đã rồi mới sạc sau, tránh trình trạng "chai" pin sau này. Nếu kĩ tính thì kể cả máy cũ cũng làm như vậy: dùng hết pin mới sạc.

Ultimate

Nấm nhỏ
Em không mua silicon nhưng anh ở GC cũng khuyến mãi cho cái skin FFXII dán vào máy cũng được,đỡ sợ bị xước với bị in dấu tay:D
Híc quên không mua bao đựng giờ nhét vào balo cứ sợ bị va vào đồ(.Ở NB thì chả có mà mua:(
À quên mọi người cho em hỏi làm xem để xem chữ tiếng việt và xem text tiếng việt trên moonshell vậy:em04:,cả từ điển Việt Anh nữa,em mò mãi mà không đánh được chữ có dấu

Cái từ điển đánh dấu thì vô phương rồi bạn à, mà text tiếng việt xem đc. trên moonshell á, chưa thử à nha, tưởng cái đó nghe nhạc thoy chứ

espeon

V.I.P Member
Pin cứ hóa đỏ là phát hoảng lên, với những người hay chơi RPG như mình mà nó phụt 1 phát lúc chưa save thì....

Lúc pin bắt đầu đỏ thì còn chơi được bao nhiêu phút nhỉ? Tầm 30 phút không? :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN