Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình của của a bảo nè, mới mua hôm qua thôi chứ ko lâu đâu, hôm nay là te tua rồi mặc dù mình dùng bút khá ít nhưng đến game nịna gaiden thì ko hiểu sao nó di chuyển với đánh toàn = bút thôi nên đã làm vài đường đã vậy còn quay màn ngang nữa chứ khó chơi kinh. Đúng là trên xbox đỉnh bao nhiu thì sang ds lại tệ bấy nhiu :myemo0136:

SkydragonZX

Nấm nhỏ
vì tay mắt của bạn chưa dẻo mà thôi,chơi cứ 1-2 tháng thì quen và chơi good màn hình cảm hứng bao nhiêu
còn vấn đề màn hình bị trầy thì chắc bạn dán loại mềm và bạn dùng nhiều lực khi chơi thôi,mà bạn xem doanh số hồi trc giữa xbox và ds chưa nhỉ,với lại handheld sao so sánh với conceld (???):em38:
bạn nên nhớ đây là forum của nintendovn mà,bạn nói như thế mà không sợ có war sao

vì tay mắt của bạn chưa dẻo mà thôi,chơi cứ 1-2 tháng thì quen và chơi good màn hình cảm hứng bao nhiêu
còn vấn đề màn hình bị trầy thì chắc bạn dán loại mềm và bạn dùng nhiều lực khi chơi thôi,mà bạn xem doanh số hồi trc giữa xbox và ds chưa nhỉ,với lại handheld sao so sánh với conceld (???):em38:
bạn nên nhớ đây là forum của nintendovn mà,bạn nói như thế mà không sợ có war sao
hihi, mình ko có ý đó chỉ vì đã chơi qua bản 360 thấy rất tuyệt nhưng sao chơi trên ds lại khó khăn vậy chứ. Mà thôi ko bàn chuyện đó nữa, bro cho mình hỏi bây h làm sao để đổi skin cho thẻ r4i vậy, mình dow cái skin về cop vô file skin của thẻ nhưng vào lại ko thấy skin đâu, cũng thử xóa skin cũ đi nhưng cụng vậy ko đổi dc :(
Mấy bro cho hỏi ko biết có cách nào để xem pin mình còn bao nhiu % hay ko vì cái icon cục pin ngoài menu nó cứ đầy hoài ah ko thấy tụt j cả chỉ chừng nào đèn đỏ thì mới biết là sắp hết pin thôi :bye2[1]:
Ko biết có phải dùng thẻ acekard 2i thì ít tốn pin hơn ko? Và thẻ đó là tốt nhất ah ?

hihi, mình ko có ý đó chỉ vì đã chơi qua bản 360 thấy rất tuyệt nhưng sao chơi trên ds lại khó khăn vậy chứ. Mà thôi ko bàn chuyện đó nữa, bro cho mình hỏi bây h làm sao để đổi skin cho thẻ r4i vậy, mình dow cái skin về cop vô file skin của thẻ nhưng vào lại ko thấy skin đâu, cũng thử xóa skin cũ đi nhưng cụng vậy ko đổi dc :(
Mấy bro cho hỏi ko biết có cách nào để xem pin mình còn bao nhiu % hay ko vì cái icon cục pin ngoài menu nó cứ đầy hoài ah ko thấy tụt j cả chỉ chừng nào đèn đỏ thì mới biết là sắp hết pin thôi :bye2[1]:
Ko biết có phải dùng thẻ acekard 2i thì ít tốn pin hơn ko? Và thẻ đó là tốt nhất ah ?
- Skin DS qua R4: không thể đổi được nha bạn. Trong R4 đã được lập trình theo ngày tháng hiện Skin. Tức mình muốn đổi skin thì hi, đổi tháng là xong. Một số R4 mới hiện giờ cho phép đổi Skin trực tiếp luôn, nên phải biết R4 loại nào mới được.

- Phần hiển thị pin: "Chỉ có Icon đó thôi àh, chổ khác không có."

- Thẻ acekard 2i ít tốn pin và đến hiện tại thì loại thẻ này hổ trợ tương đối đầy đủ chức năng cho máy thôi àh chứ không phải là loại tốt nhất nhe.

wbreborn

Banned
Vấn đề về DS

1 - Có stylus nào ngăn chặn được việc dính bụi ko nhỉ ?
- mình quẹt styles vài cái - có hạt bụi dính trên nó và sau đó là 1 đường thẳng tâm hồn được mở ra :bye2[1]:

2 - việc xước mạnh ở tấm dán bảo vệ màn hình (loại 3$) có ảnh hưởng tới màn hình ko nhỉ ?

THANKS!

conternecticus

Nấm nhỏ
Theo mình biết thì chỉ có miếng dán chống trầy mới ngăn bụi thôi, chứ stylus sao chặn dính bụi dc bạn :rolleyes[1]: Bạn nên tìm mua miếng dán cho DS zin (miếng dán hỏi chặng hạn) tại mấy cửa hàng uy tín, hay NVN shop chứ đừng có ham rẻ mà lại mấy chỗ dán lề đường dán nhé ;)

wbreborn

Banned
Theo mình biết thì chỉ có miếng dán chống trầy mới ngăn bụi thôi, chứ stylus sao chặn dính bụi dc bạn :rolleyes[1]: Bạn nên tìm mua miếng dán cho DS zin (miếng dán hỏi chặng hạn) tại mấy cửa hàng uy tín, hay NVN shop chứ đừng có ham rẻ mà lại mấy chỗ dán lề đường dán nhé ;)
thì có mấy cục bụi nó bám trên màn cảm ứng -> stylus quẹt vào - hạt bụi dính vào đầu stylus -> và rạch 1 đường

còn việc PK thì cũng đều từ 1 nguồn là order cả - chả khác gì nhau

SkydragonZX

Nấm nhỏ
chịu thôi, chứ làm gì dc
nếu muốn khỏi dính bụi thì chơi ở nơi nào ít bụi ấy,phòng ngủ phải dọn sạch sẽ để ít bụi,etc
sẽ dính bụi nếu bạn ở dơ quá ( thằng nào chả vậy ) =))

sonchuaquy

Nấm nhỏ
theo t thì cách hay nhất là hãy lau sạch đầu bút và màn trước khi chơi, thế là xong :D tất cả là ở tay mình chứ công nghệ cao làm cái gì cho mệt :P

lỡ tay nghịch dại, h không bật đc máy X_X

chả là 2 nút L vs R của mình bấm lúc nhận lúc không nên mình tháo máy ra xem, lau bụi linh tinh rồi lắp lại, đến lúc lắp lại máy không lên, cắm sạc thì thấy đèn sạc nhấp nháy, các bác bảo h cứu ntn T_T
hết mức lại mang ra hàng T_T

Mang ra hàng đi bạn, mấy vụ tháo ra tháo vô này nguy hiểm lắm. Lỡ phần cứng bị gì, lâu ngày là ... đi tong luôn cái máy nữa í chứ :(

gameboy89

V.I.P Member
Máy DSL hay 3DS thế ;)).........Trước khi tháo nên tìm hiểu kỹ :D
- Con DSL của mình trước mình tháo ra nghịch suốt, LR còn chế thêm miếng giấy tăng tiếp xúc =))

cần giúp đở DS Lite

mình có 2 máy DS Lite đều bị như nhau mở rồi màn hình dưới chóp 1 cái rồi tắt luôn , vậy là bị gì vậy ? và sữa bao nhiêu mình ở Long Xuyên An Giang có chỗ nào sữa gần thì chỉ dùm .:bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN