Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
mình mới mua đĩa wii sports resort, mà bỏ vô máy load game ko đc, nó bảo error gì đó luôn, error 002 bảo read manual gì đó.

Nghe đồn phải có motion plus mới chơi đc, mình chưa có wii motion plus, sắp đc gửi từ nước ngoài về. Nhưng mình nghĩ ít ra ko có motion plus mình cũng phải load game đc, vô trong gặp thông báo về control gì chứ đằng này nó error, phải tắt nguồn luôn

Hoang mang quá, ko biết có phải cho motion plus hay đĩa hư, hay brick máy gì ko >.<

Mong các bạn chỉ giáo :((
Máy bạn fw bi nhiêu? Muốn fix lỗi này thì phải xài Neo Gamma R7 (game loader) Bật tính năng fix lỗi 002 là xong. Mà còn phải dùng alternate .dol mới chơi được nữa. Đừng double post như vậy bạn nhé. Post 1 chỗ là có người trả lời rồi :|

axl123

Nấm nhỏ
Cái lỗi này trước em cũng bị. Nhưng sau anh chỉ em làm cái New!Softmod với update offline là fix được. trước đấy đĩa Medal of Honor không load đc = disc chan lẫn Neogammar7

minh cài firmware 4.0U rồi, BootMii cũng cài.

Vậy lỗi do đĩa hay sao ban, để mình còn đi đổi. Còn Neogammar7 xài sao bạn

hic, mình gà wá, mong các bạn chĩ dẫn thêm :((

Làm sao để xài mã Wii vậy các pác?

Em mới tập chơi Wii nên hem có rành, pác nào giúp em với nhé hihi. Thanks alot :myemo0128: :myemo0128: :myemo0128:

lemonadess

Banned
Xài mã là xài cheat á hả? Cần phải có loader để load mã. Có thể dùng Gecko OS. NeoGamma R7 đều được. Search trong forum mình "Wii Game Trainer" sẽ có. Hoặc tìm trong box homebrew channel.

cho hỏi, chơi Rock Band or Guitar Hero có bắt buộc phải cần Guitar ko ?, hay chơi remote thôi là được. Chủ quán Mimi game bảo phải cần guitar

cách đánh Mortal Kombat làm sao

mình lay hoay hoài mà chịu kg biết đánh trogn mortal kombat làm sao. mình giử luôn nút A đánh thì đúng có 1 chiêu . trong hướng dẫn nó chỉ thấy cả đống cách mà mình làm theo hoài nó kg ra chiêu nào hết là sao nhỉ

Bạn ơi cho mình hỏi máy bạn hệ gì dùng modchip hay dùng Homebrew vậy
Mình không chơi dc MK :((.CHo mình thông số đầy đủ máy bạn đi :(
Cách đánh MK dùng Wii Remote giữ B rồi làm gì thì làm
Giữ B rồi bạn mới sùng dc skill mà:D

Cho mình xin list game wii có thể chơi bằng Wiifit

Thằng em mới mua cái Wiifit nhưng mình chẳng biết những game nào chơi được trên cái này

Nhờ anh em tư vấn giùm mình :harp:

Thank

pin sạc bạn có thể mua nhiều loại lắm - mình có 4 cục của Energizer - mua lúc đấy hình như là 2 -300 gì đấy ở metro , bạn cũng có thể mua pin của panasonic - Toshiba - nhưng hình như mua ở máy tiệm tạp hoá - tiệm ảnh thì nó đắt hơn chút chút đó. Ảnh thì bạn online mà search - ra ngay mà

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN