Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
3.3 block freloader rồi. Bạn cứ up lên 4.1J đi thử xem có chơi được game không. Chắc tại game cũ quá không chơi được đó thôi. Game Wii chơi được vài tháng là đĩa trục trặc rồi. Modchip hay gì cũng vậy thôi :|

Có lẽ nên mua đĩa mới đi bạn.

DJ Hero! Cóa ai biết chơi kiểu j ko vậy?

:em19: Hihi xin lỗi cả nhà;;)... tại hôm wa vừa làm vừa tranh thủ search rồi viết nên mắt mũi nhầm nhọt phang ngay vào bên DS :shok[1]:
Giang hồ bên kia đồn đại DJ Hero chơi hay lắm :band1[1]: (mà cv của m cũng có tí dính đếm nhạc nhẽo nên chiều hôm trước nghỉ làm đi vớt em DJ Hero về). Hí hửng tưởng chơi đc với Wii remote ai ngờ... :em08:Pótay luôn!
Chắc cả nhà chưa cóa ai chơi game này rồi hix.. :em26:Tìm nát mấy trang web bán hàng của VN mà có thấy shop nào bán cái Turntable controller để chơi đâu, lọ mọ đọc trên web của bọn Thái thấy bọn nó chê game này khó chơi, nhạc ko hay nên cũng ít thông tin lắm :em20:. Tóm lại là Ebay/Amazone hay bên Thái đều bán cả (từ 100$ đến 150$) nhg m chưa mua bán kiểu này bjờ nên đang phân vân
Đọc reply của Chibicomic87 mừng hết lớn nổi nhưng hình như Halo shop mà em nói nó ở Tp.HCM đúng ko? A ở HN, đã ra Hotgame, Xgame, GameCenter cũng làm jề có đâu? Uất vãi.. :em13:, jờ đang tính đặt hàng đ/c Aliviss hoặc Wolverine xúc từ bển về thôi (mua rẻ hơn mà ko biết tiền ship tính sao) hoặc chấp nhận lấy já cao từ SG ra vậy hix...
Thank cả nhà đã cho cao kiến;))

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
:em19: Vật...
Nghe giang hồ đồn đại có DJ Hero chơi hay lắm :band1[1]: (mà cv của m cũng có tí dính đếm nhạc nhẽo nên chiều qua đi vớt em DJ Hero về). Hí hửng tưởng chơi đc với Wii remote ai ngờ... :em08:Pótay luôn!
Cả nhà đã cóa ai chơi game này chơi vậy? Có ai biết chỗ nào bán cái bàn DJ Turntable game's controller đấy ko? :em26:Tìm nát bấy mấy trang web bán hàng của VN mà ko có, jờ đang lọ mọ tìm trên trang web của bọn Thái (hy vọng là cóa hix hix)
Mong tin cả nhà lắm lắm!:em12:
Halo shop có kìa bán cái bàn DJ + GAME GỐC DJ HERO= 2TR8
Mà nè đây là box DS,Mod dời qua bên bõ Wii dùm hehe

3.3 block freloader rồi. Bạn cứ up lên 4.1J đi thử xem có chơi được game không. Chắc tại game cũ quá không chơi được đó thôi. Game Wii chơi được vài tháng là đĩa trục trặc rồi. Modchip hay gì cũng vậy thôi :|

Có lẽ nên mua đĩa mới đi bạn.
mod ơi nhiều bài viết quá, mình phải bắt đầu từ đâu, mod cho xin cái link đc ko?

COD: Moder Warfare Reflex

Máy nhà em firmware 4.0U mà sao khi đút đĩa vào,nếu vào bằng disc channel thì màn hình đen thui,còn nếu vào bằng softchip loader thì sau khi boot game,máy báo lỗi Error 02.Em điện thoại hỏi Halo thì họ bảo phải up lên firmware mới hơn và họ nói là không được up bằng wifi,,có thể làm brick máy(phải đem ra tiệm và tốn 100k),máy em là máy chuyển hệ từ tiếng Nhật sang tiếng Anh.Trong Forum có ai chơi được game này với firmware 4.0U không,chỉ em với?Em bị tương tự như vầy với game Smackdown vs Raw 2010.Nếu phải up firmware,xin vui lòng chỉ em cách up an toàn,nhà em có đầu ghi DVD.

mọi người tư vấn hộ tớ tìm 1 game cho 2 người chơi mà dung lượng sau khi nén lại < 512 mb cái

hiện tại đang dùng tạm cái usb cũ, hdd thì vài tuần nữa mới mua nên đang cần kiếm game chơi tạm, trong khi NSMB thì 100% completed rồi :(

DJ Hero.. Hero DJ

Wầy.. vậy là cả nhà vẫn chưa có ai chơi wa DJ Hero sao :cc_confused[1]:? Chán wá :em20:...
Hôm rồi tìm mãi thấy 1bro bên Xboxvn bán cái turn table cho DJ Hero :321:, mừng wá gọi hỏi luôn ko kịp nhìn.. Cùi 1 cái là cái desk đấy lại dành cho Xbox :em17:, cuối cùng là đi bê thêm con... Xbox về :em31:
Đến giờ thì nảy sinh vđề khác là hết $ mua desk uất vãi :em39:! Đành fải chờ thêm vài hôm nữa có $ mới được đụng đến em nó :em20:hix...
ACE trong 4rum có ai đã chơi wa trò này chưa? Có khám phá cảm nhận gì ko? Cho vài dòng review đê :emot-sissies:.....

lemonadess

Banned
Bác giàu nhỉ. Mua lộn mà còn đi mua thêm cái X360 về i :D Game này chắc là trong forum chẳng ai chơi rồi. Tại vác cái bàn DJ ấy về thì ko ai có khả năng + ham muốn thế đâu. Bác cứ tự chơi rồi tự review vậy :|

:Dapdau: Hix.. thì mình cũng đâu có muốn thế đâu (mình mua Xbox ko fải vì trò DJ này mà vì đọc trên mạng thấy God of War 3 có phiên bản cho Xbox nên mới đâm đầu vậy chứ :Dapdau: )
Ngoài HN ko có hàng nào bán cái bàn Turntable đấy cả :em32:, order HG với XG cũng ko xong mà bọn Ebay +Ammazon thi ko chịu ship về VN chứ thật ra giá nó bán bên đấy cũng chấp nhận đc (chắc tại mình máu trò wá.. :Dapdau:)
Giờ đang chờ vài hôm nữa có lương là order Mimi ra vậy hix :em05: rồi mới lọ mọ review sau được

lemonadess

Banned
Xbox ko có God of War nhé. Hàng độc quyền của Sony thì làm sao mà có bản như vậy được. Như là Mario của Nintendo hay HALO của Microsoft ấy. Hoàn toàn ko có chuyện đó :|
Mình cũng xài Xbox và bảo đảm với bạn là chưa thấy tin này bao giờ. Xem từ các website khá uy tín nhé.

[Wii] Virtua Tennis 2009

Mình mới mua Wii nên cũng chưa rành lắm , và đang chơi thử Virtua Tennis , thấy trong đó có phần Connection Wifi , mình thử vào và đã kết nối được Wifi với máy .Nhưng mục Join game thì không thấy có mạng nào cả , mình tạo phòng mới cũng không thấy ai vô ? Mình thấy có Friend Code gì đó , có phải phải có code máy khác nữa mình mới thi đấu Online được đúng không ? Mình rất thích đánh Tennis , đánh với máy hoài chán quá rồi .Có ai cùng sở thích thi đấu cho vui.Nhân tiện chỉ mình cách đấu online nhé. Code của mình là : 2106-9418-2388

Các mod cho mình hỏi câu nữa nhé : Mình mới mua 2 đĩa tại Halo . Đĩa Mario Kart và Super Mario Galaxy , nhưng bỏ vô máy thì không chạy được , máy báo lỗi (Màn hình đen hết và có dòng chữ trắng báo lỗi system gì đó ). Mình đang sài máy V 4.0U , không biết đã modchip chưa vì mua đồ cũ .

langtu

Nấm nhỏ
System is corrupted phai không bạn. Bạn xem lại có tình cờ update j không. Có vào được System menu không, các đĩa khác có chơi được không.

Không phải lỗi đó bạn ạ.Cho đĩa vô , nó hiện màn hình đen và bắt mình bỏ đĩa đó ra hoặc vào xem lại Wii Opera... gì gì đó . Mình không hề update gì cả , vẫn vào được System menu các game khác chơi cũng bình thường luôn

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Không phải lỗi đó bạn ạ.Cho đĩa vô , nó hiện màn hình đen và bắt mình bỏ đĩa đó ra hoặc vào xem lại Wii Opera... gì gì đó . Mình không hề update gì cả , vẫn vào được System menu các game khác chơi cũng bình thường luôn
Vậy phải mod lại Wii thôi,chơi bằng các backup loader mới sẽ cải thiện nhiều đấy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN