Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mấy vấn đề này thì mình ko chắc cho lắm, mình mới mua đầu năm ngoái ở X-game Bà Triệu. Mang thẻ SD ra nhờ bọn nó giúp bọn nó cũng chỉ nói qua loa linh tinh rồi đánh trống lảng. Bảo giờ mình softmod thì bó tay quá Q.Q

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Wii sắp tới chỉ có 2 tựa game độc quyền duy nhất là: Inazama Eleven Go Striker 13 và Pretty Cure All-Stars. Còn lại nếu có thì mình nghĩ chỉ là những game ăn theo phim thôi.

Bạn nào biết chỉ giúp mình, máy wii của mình 4.3u mình đã Hack theo hướng dẫn trong diễn đàn minh mua 1 đĩa" Lego Indiana Jone The Original Adventures" đã hack xong, nhưng khi chơi dùng USB Loader GX chơi trên HDD USB lần đầu tiên vào được một lần chơi rất tốt nhưng khi thoát game ra trở về menu wii rồi mình muốn chơi trò khác khi click vào USB Loader GX vừa load xong rồi trở ra lại màn hình wii không load được game trên HDD nữa, mình đã thử install lại 19 file wad thì vào USB Loader trong Homedrew load được và chơi được nhưng khi thoát game trở lại màn hình menu wii để vào USB loader gx chơi game khác lại bị giống như ban đầu không vào chơi được click vào USB loader gx lại bị trở ra menu wii, hiện giờ mình chơi trên SD Card chơi những game .nes bình thường. Bạn nào biết chỉ giúp mình, Thanks!!!

:em13:Ai giúp mình với mình có xài máy wii + cái HDD 500GB, vì máy mới có 42 game mình muốn cài thêm game, nghe nói phải dùng WBFS Manager 3.0, nhưng nó bắt mình phải format cái HDD, nhấn chữ Load không được, đương nhiên là nếu nhấn format thì toàn bộ file với game mất hết trơn.... vậy bây giờ mình phải làm sao ai biết giúp với...:em25::em20:

nguulang

Nấm nhỏ
:em13:Ai giúp mình với mình có xài máy wii + cái HDD 500GB, vì máy mới có 42 game mình muốn cài thêm game, nghe nói phải dùng WBFS Manager 3.0, nhưng nó bắt mình phải format cái HDD, nhấn chữ Load không được, đương nhiên là nếu nhấn format thì toàn bộ file với game mất hết trơn.... vậy bây giờ mình phải làm sao ai biết giúp với...:em25::em20:
đã xài 42game rồi mà còn ham cài thêm ... chơi thê không game nào finish ra hồn đâu bạn ạ ! :spiteful[1]:

bluke

Nấm bình thường
Bạn nào biết chỉ giúp mình, máy wii của mình 4.3u mình đã Hack theo hướng dẫn trong diễn đàn minh mua 1 đĩa" Lego Indiana Jone The Original Adventures" đã hack xong, nhưng khi chơi dùng USB Loader GX chơi trên HDD USB lần đầu tiên vào được một lần chơi rất tốt nhưng khi thoát game ra trở về menu wii rồi mình muốn chơi trò khác khi click vào USB Loader GX vừa load xong rồi trở ra lại màn hình wii không load được game trên HDD nữa, mình đã thử install lại 19 file wad thì vào USB Loader trong Homedrew load được và chơi được nhưng khi thoát game trở lại màn hình menu wii để vào USB loader gx chơi game khác lại bị giống như ban đầu không vào chơi được click vào USB loader gx lại bị trở ra menu wii, hiện giờ mình chơi trên SD Card chơi những game .nes bình thường. Bạn nào biết chỉ giúp mình, Thanks!!!
Thử vào HBC chạy USB Loader GX từ trong đó. nếu vẫn còn bị thì kiểm tra lại kết nối có đúng hay không, cIOS đã cài đầy đủ hay chưa.
Nếu máy Wii thì mua cái disc đó chi cho phí. trừ khi định lên Wii U.

---------- Post added at 08:26 AM ---------- Previous post was at 08:24 AM ----------

Dùng cái này mà chép vào HDD nhé bạn
http://www.wiibackupmanager.co.uk/

PS: Làm ơn không dùng bold cả bài viết nhé

cena2008

nWriter
các pác tư vấn giúp em với, tình hình là em muốn đổi 3DS để lấy wii về chơi, có người muốn đổi r`
nguời ta nói đầy đủ phụ kiện, chỉ thiếu box, máy còn mới, đã hack chơi dc HDD và dĩa chép
các pác tư vấn giúp em cách kiểm tra máy và kiểm tra phụ kiện ... với, thank các pác nhìu , ngày mai em giao dịch r`

silver_veno

Nấm nhỏ
các pác tư vấn giúp em với, tình hình là em muốn đổi 3DS để lấy wii về chơi, có người muốn đổi r`
nguời ta nói đầy đủ phụ kiện, chỉ thiếu box, máy còn mới, đã hack chơi dc HDD và dĩa chép
các pác tư vấn giúp em cách kiểm tra máy và kiểm tra phụ kiện ... với, thank các pác nhìu , ngày mai em giao dịch r`
Ngàn lần không nên, cố dành dụm thêm ít nữa mà xúc nguyên em Wii thì hơn là cho 3DS ra đi :shake:

cena2008

nWriter
Ngàn lần không nên, cố dành dụm thêm ít nữa mà xúc nguyên em Wii thì hơn là cho 3DS ra đi :shake:
Sao vậy pác, vì mới mua con vita r nên mình mún đổi cho bx chơi, chứ h mua thêm con wii mới nữa thì ko đủ tiền, ví dụ bỏ wa về giá cả tiền bạc( em chịu lỗ) thì có nên đổi ko, vì bác ấy nói máy còn mới, và có them vài phụ kiện như thảm nhảy , tay boxing... Pác ấy nói hồi đó mua cũng cỡ 7 8 tr.
Các pác tư vấn giúp e gấp nha, thank nhìu.
Còn về 3ds đến giữa năm mình mua con xl chơi cho đã

Sao vậy pác, vì mới mua con vita r nên mình mún đổi cho bx chơi, chứ h mua thêm con wii mới nữa thì ko đủ tiền, ví dụ bỏ wa về giá cả tiền bạc( em chịu lỗ) thì có nên đổi ko, vì bác ấy nói máy còn mới, và có them vài phụ kiện như thảm nhảy , tay boxing... Pác ấy nói hồi đó mua cũng cỡ 7 8 tr.
tui mới đổi Wii lấy 3DS đây nè mặc dù người lời hơn là tôi vì tặng tui 4 thẻ game 3DS lun , nhưng sao tui thấy nhớ em Wii quá :(( , buồn ơi là buồn :em21:

cena2008

nWriter
Bởi vậy mình mới cần các pác tư vấn về cách kiểm tra ak. Mà cho mình hỏi wii có dễ hư ko. Với mình cũng mún cùng bx chơi wii dểd pả la mình cứ mua máy game mà ko cho pả chơi hehe.
Pác kia ở thủ đức mai xún đổi với mình nên ko chắc ăn tội pác ấy lấy con wii về, quyết định trong hum nay lun, nhờ mấy pác nhé hì

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn suy nghĩ kỹ đi. 3ds hiện giờ có khá nhiều các tựa game hay đã và sắp ra mắt. Trong khi wii gần như đã hết vòng đời rồi. Game sắp ra cho wii nói thật 1 bàn tay đếm là hết. Nếu lỡ sau này bạn muốn đổi máy khác thì liệu tìm đc ngươì mua lại. :D

cena2008

nWriter
ak`, thì mình nói r` , mình mún đổi, vì mình mới mua PSvita nên tạm thời xa em nó 1 thời gian, hè này mình mua XL chơi cho đã, vì bây h ko đủ tiền mua game nữa, mình chỉ xin các pác tư vấn cho mình cách test máy, xem máy hệ nào, chơi như thế nào để test ko bị lừa thui ^^
thank pác đã tư vấn giúp mình

Anh em nào chơi Fifa 13 trên wii rồi hướng dẫn dùm mấy kỹ năng với. Có nên mua thêm tay cầm hay chơi trên Remote và Num thôi?
Có ai chơi Pes 13 trên Wii không? chia sẽ kinh nghiệm luôn nhé!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN