Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi cách remake games

mình đã xem qua forum poke-mega và ở đó có topic về pokemon hacking
trong đó có những tools (dụng cụ, phần mềm) để remake game pokémon trên GBA và DS (ds thì hơi ít, kô đủ để làm game mới hoàn chỉnh)
bằng chứng là các version như chaos black, shiny gold, liquid crystal, và bản việt Crazy việt
còn ở forum của ta thì mình tìm thấy cách remake New Super Mario Bros
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=12458
phải nói là quá tuyệt =D
mod có thể lập topic hacking, remaking hoặc editting game kô !?
nếu kô lập thì cho mình hỏi ở topic này...
mình cần các tools để remake games... game nào cũng được =D

enfalala

Nấm nhỏ
Làm ba cái đó phải biết lập trình, phải có nhóm, dễ nản lòng, blah blah blah....
Tóm lại khi nào làm xong mà có tiền vào túi thì người ta mới làm

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
@kid70114: Cái bạn hỏi đó gọi là hack game chứ không phải remake. Đây là một chủ đề hay nhưng tìm được người có đủ kiến thức và đam mê để thảo luận về cái này chắc hơi khó à nha.

@enfalala: tất cả các bản hack game từ xưa tới giờ đều được chia sẻ miễn phí hết, có ai đòi tiền bao giờ đâu :-w

Cho mình hỏi sao mình cài cái Comic3.0... Đã convert file sang file NDS.. chép folder Comicv3.0 vào thể.. sau đó copy nguyên đống truyện đã convert vào file Cpsd jì đó của folder ComicV3.0... Nhưng khi vào trong thì nó ko phát hiện theme và file truyện là sao thế.. hic hic:bye2[1]::bye2[1]:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Tớ vọc ComicDS lâu quá rồi nên cũng không nhớ nữa, nhưng có phải cậu dùng chương trình PictoDS để convert file không? Mà hình như sau khi convert thì file sẽ chuyển sang đuôi .cbds mà nhỉ?

Ơ! sao em tưởng bác nôbita nghỉ chơi NVN r chứ ? Hôm qua đọc ở đâu đấy thấy bảo bác không onl hơn 10 tháng bị anh Bảo truất quyền mob hay gì gì đấy cơ mà nhỉ :eek: Sao giờ lại thấy ở đây :bye2[1]:

P/s: quả avartar mới được đấy :)) =))

Tớ vọc ComicDS lâu quá rồi nên cũng không nhớ nữa, nhưng có phải cậu dùng chương trình PictoDS để convert file không? Mà hình như sau khi convert thì file sẽ chuyển sang đuôi .cbds mà nhỉ?
ùh.. Mình xài PictoDS convert thành file cbds hết òi.... nhưng lúc paste vào thì ko tìm dc.... cả theme cũng vậy..:sorry[1]:

---------- Post added at 04:13 PM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

ùh.. Mình xài PictoDS convert thành file cbds hết òi.... nhưng lúc paste vào thì ko tìm dc.... cả theme cũng vậy..:sorry[1]:
Thank các bạn.. Mình nghỉ chắc do nó ko tương thích FC của mình.. Khi chuyển wa xài Comic2.0 thì ok òi. Đành xài 2.0... dù ko dc như 3.0:sorry[1]::sorry[1]:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ơ! sao em tưởng bác nôbita nghỉ chơi NVN r chứ ? Hôm qua đọc ở đâu đấy thấy bảo bác không onl hơn 10 tháng bị anh Bảo truất quyền mob hay gì gì đấy cơ mà nhỉ :eek: Sao giờ lại thấy ở đây :bye2[1]:

P/s: quả avartar mới được đấy :)) =))
Thì đúng thế, đi tu cả năm nên bị tước quyền công dân là phải thôi. Giờ phá giới về trần tục :emot-sissies:. Có gì ta xuống box GL-KB, ban ngày ban mặt lèo nhèo là dính sẹo đó.

@SuperMonkey: cậu dùng flashcard nào, tớ dùng con R4 cổ lỗ sĩ chạy ngon lành :D.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
file gì thế bạn, nếu là firmware thì chép ra ngoài cùng thẻ nhớ, còn game thì để linh tinh ở đâu cũng được, tốt nhất là làm 1 folder cho dễ quản lí, còn nếu bạn kĩ tính thì phân loại thể loại của từng game cho dễ chọn

còn dùng thì cắm FC vào chỗ trống ở giữa, xong nhấn mạnh cho nó rút xuống, thả tay ra, mở máy lên, thế là dùng được rồi đấy :yahoo[1]:

Thì đúng thế, đi tu cả năm nên bị tước quyền công dân là phải thôi. Giờ phá giới về trần tục :emot-sissies:. Có gì ta xuống box GL-KB, ban ngày ban mặt lèo nhèo là dính sẹo đó.

@SuperMonkey: cậu dùng flashcard nào, tớ dùng con R4 cổ lỗ sĩ chạy ngon lành :D.
Mình cũng xài R4 này.. mới mua máy của 1 ông xách từ US về xài.. nên ko rành lắm... nhưng nghi R4 cổ lỗ lun wa... Đành xài tạm ComicV2.0 vậy:em21:
Có cái để giải trí là dc òi.

huan306

Nấm nhỏ
file gì thế bạn, nếu là firmware thì chép ra ngoài cùng thẻ nhớ, còn game thì để linh tinh ở đâu cũng được, tốt nhất là làm 1 folder cho dễ quản lí, còn nếu bạn kĩ tính thì phân loại thể loại của từng game cho dễ chọn

còn dùng thì cắm FC vào chỗ trống ở giữa, xong nhấn mạnh cho nó rút xuống, thả tay ra, mở máy lên, thế là dùng được rồi đấy :yahoo[1]:
mình viết thiếu,là file sav game

Em không có DSi nhưng có 1 ý kiến thế này.
Thứ nhất: Thử xem ảnh chụp bằng camere của DSi có đuôi gì (.png, .jpeg v...v...) thì convert thành dạng file đó. Lưu ý cả độ phân giải nữa nhé.

Thứ hai: Xem tên file ảnh là gì thì mình đổi tên cho giống như thế (vd chụp 1 cái ảnh xong xem thấy tên nó là IMG001 chẳng hạn, thì các ảnh của mình cũng sẽ sửa tên thành giống như thế theo thứ tự tăng dần IMG002, IMG003......và cứ thế tiếp tục.

Thứ ba: xem file ảnh chụp bằng camera của DSi được lưu trong thư mục nào thì mình nhét ảnh của mình vào thư mục đó.

Nếu hội tụ đủ cả 3 điều kiện trên thì chắc sẽ được thôi vì dù sao chăng nữa thì DSi cũng chỉ là 1 cái máy thôi mà. Nó sẽ làm theo những gì được lập trình sẵn. Nên chỉ cần các thông tin trùng khớp là sẽ OK thôi. Trừ khi ảnh chụp từ DSi ra là 1 dạng file "không giống ai" thì đành bó tay nếu không tìm được soft convert phù hợp.

Trước đây em đã từng thử nghiệm với background của moonshell và thành công (cụ thể là background của moonshell là hình trăng khuyết ở cả 2 màn hinh thì em tìm đến thư mục lưu 2 hình ảnh đó trong thẻ nhớ, xóa đi và cóp 2 ảnh khác (với cùng độ phân giải và định dạng) vào rồi đổi tên cho giống với 2 file ảnh cũ thế là xong. Khi vào moonshell thì background đã đổi thành 2 cái ảnh em thay vào.

*Chú ý: Em không có DSi nên đây chỉ là 1 góp ý cá nhân nho nhỏ, vì vậy nếu có gì không phải mong các bác đừng chém em.

sau khi nghịch một hồi update mấy cái moonshell lên 2. thì giờ bật cái ds lên nó chỉ đến cái chữ loading nền đen là tịt @_@
phải làm thế nào bây giờ X_X

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN