Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
trong thư mục chứa theme tạo thêm một thư mục tên calendar, move các file clock_colon.bmp, clock_numbers.bmp, day_numbers.bmp, year_numbers.bmp vô thư mục mới tạo đó

tuanluoi

Nấm nhỏ
Cái opera browser của dsi có down dc trên mạng ko zị mọi người ? Mình có cái ds lite muốn down về dùng thử mà tìm ko thấy link dơn :(

Giúp mình với !!!
Mình có mua lại 1 cai nintendo Dsi của bạn mà nó lại quên password mình ko thể kết nối internet và update . :(
Và 1 điều nữa . mình ko tìm đc bài viết nói về cách cho game vào nintendo Dsi bằng SD card :(

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn muốn hỏi password nào, pass của wifi hay pass của Opera

còn bạn muốn cóp game vào SD card thì làm bình thường thôi, dùng đầu đọc cắm thẻ vào rồi cóp game qua, nhưng game trên thẻ SD không chơi được trên DSi, chỉ có DSiware phải tải về mới chơi được thôi

bạn muốn hỏi password nào, pass của wifi hay pass của Opera

còn bạn muốn cóp game vào SD card thì làm bình thường thôi, dùng đầu đọc cắm thẻ vào rồi cóp game qua, nhưng game trên thẻ SD không chơi được trên DSi, chỉ có DSiware phải tải về mới chơi được thôi
Mình muốn hỏi pass của wifi .
Thế bạn có thể chỉ cho mình cách chơi game trên SD card được ko? mình mới mua nên chưa biết gì :)
Còn 1 điều nữa ^^ . xem video trên NDSi chỉ cần đổi đuôi và cho vào SD card la xem dc? hay phải như thế nào? và tên đuôi là j hả bạn?
Cảm ơn bạn nhiều

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình muốn hỏi pass của wifi .
Thế bạn có thể chỉ cho mình cách chơi game trên SD card được ko? mình mới mua nên chưa biết gì :)
Còn 1 điều nữa ^^ . xem video trên NDSi chỉ cần đổi đuôi và cho vào SD card la xem dc? hay phải như thế nào? và tên đuôi là j hả bạn?
Cảm ơn bạn nhiều
Đọc qua bài này trước đi rồi hỏi tiếp Những việc cơ bản cần làm khi có DS Hiện tại không có cách nào để chơi game lậu từ thẻ SD.

DSi không có chức năng xem phim, muốn xem thì có thể dùng phần mềm chạy trên Flashcart để xem, đọc bài này để biết thêm chi tiết http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9

cho mình hỏi có soft nào chạy được flash game trên ds không vậy ?
Có, nhưng mà dở lắm, chỉ chạy được mấy cái vớ vẩn thôi. Game DS đâu có thiếu mà phải kiếm Flash Game ;))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@kysskute: pass wifi chỉ có chủ nó biết, chủ nó mà không biết nữa thì bó tay :|
để vào wifi thì bạn vào setting của DSi để chỉnh pass và mở wifi, lần sau muốn dùng bạn cứ mở sẵn wifi game sẽ tự vào
nói lại là DSi không chơi game trên thẻ SD được mà phải thông qua Flashcard và thẻ microSD, để chơi thì bạn cóp firmware của FC vào thẻ rồi cóp game vào thư mục riêng cho dễ phân loại
còn để xem phim bạn vào Box Phim ảnh của diễn đàn sẽ thấy hướng dẫn

@anminh: theo mình nhớ thì không có, còn mấy trình duyệt thì chậm lắm, không dùng được đâu

Giúp em về convert video qua .DPG

Những file .DPG của em sau khi covert xong bỏ vào DS xem video ko có tiếng.Em đã thử những video khác nhưng vẫn không có tiếng nốt.:((.Ai rành giúp em với :((

mọi người cho e hỏi chút , chả là vừa mua cái ds lite 2hand , acekard 2i akaio 1.8.5 , thẻ 2gb , e có cop thêm 2 rom Inazuma Eleven , với pokemon black , chơi rất tốt sau đó mua cái thẻ 8gb , cop tất cả bên trong thẻ 2gb sang , thì game cũ mất hết save còn 2 game kia thì ko chơi đc nữa , nó chỉ hiên ra màn hình loading r` đơ luôn , ai có biết tại sao ko chỉ cho e với hay là thẻ kia có cài thêm cái gì , à ngoài cop tất cả từ thẻ 2gb sang , thẻ 8gb kia e con cài update fc trong topic này ko biết có phải do nó ko

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?9764-Hướng-dẫn-Cách-Update-Acekard2i-chạy-trên-DSi-firmware-1.4x

Em hiện giờ đang xài NDS Lite dùng thẻ Acekard 2i, mỗi lần chơi game và muốn chuyển sang game khác đều phải tắt máy đi bật lại. Mọi người cho em hỏi liệu có cách nào thoát game về màn hình chọn game mà ko phải khởi động lại máy ko ạ, em đã đọc trong forum và thử ấn R+L+A+B+X+Y, R+L+Start và R+L+A+B+Down đều không được ? Và lâu nay em thoát kiểu ấy có hại gì đến máy ko ạ ??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN