Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nó chỉ phát ra được một loại sóng thôi, muốn đổi thì phải chỉnh lại, không có phát cùng lúc 2 loại sóng được. Bạn thử mở trình duyệt ra rồi gõ 192.168.1.1 rồi enter xem, thường thì nó mở ra giao diện cài đặt của router, nó có hỏi mật mã thì gõ admin, pass là admin luôn, rồi mò chỉnh trong đó. Trong sách hay đĩa đi kèm nó có hướng dẫn hết đó
cám ơn bạn nhưng bạn giúp mình cho chót đc ko ?? Mình mò hoài mà ko đươc.
:sorry[1]::sorry[1]:

HElp me mình với, không chơi được Mario Kart mới mệt chứ !!!

Tình hình là mình mới mua DSlite đang dùng R4i Gold chắc là của Chinese nên có Kernel 2.0 Chinese. Các game khác chơi đc, mỗi game Mario Kart thì vào là trắng xóa màn hình, cùng lắm thì nghe đc cái music lúc load logo nintendo.
Mình thử update Firmware English thì không thể chơi đc các games, còn dùng Akaio thì cũng không load games đc, Anh em bầy cách cho mình với. Chẳng lẽ dành giụm đc 1 ít tiền mua về hem chơi đc MKart thì buồn quá:myemo0111:
------------------------------
Huhu, tình hình là 1 số game cũng hem chơi đc,....
Help mình với!!!!

summonDS

Nấm nhỏ
à sẵn cho hỏi sao cái bunjallo sao mình không seach được trang nintendovn là sao

---------- Post added at 08:14 PM ---------- Previous post was at 07:33 PM ----------

sao hông ai giúp 2 câu hỏi của mình thế

gameboy89

V.I.P Member
sao mình vào và làm đúng như hướng dẫn dùng DSo đó nhưng lúc chép vào và mở lên chọn vào 1 icon thì luôn bị đơ là sao
Có khi thẻ nhớ có vần đề, tốc độ đọc file kém . Nên dùng bản DSO 31129

- DS vào web = wifi chậm lắm, mà cái DSO hình như cũng vào đc thì phải nhưng bị lỗi font tv !

Ger Japa

Nấm nhỏ
Tớ sắp xúc DSi và acekard 2i nhưng nghe nói firmware mà up lên ntnao đó thì sẽ ko tích hợp, phải dùng ds lite để up. Tớ tìm khắp diễn đàn có vẻ như ko có topic nào đi sâu vào vấn đề này hoặc mìh tìm chưa kĩ. Ai có thể nói qa cho tớ hiểu về cái vụ này đc ko? :-/

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Tớ sắp xúc DSi và acekard 2i nhưng nghe nói firmware mà up lên ntnao đó thì sẽ ko tích hợp, phải dùng ds lite để up. Tớ tìm khắp diễn đàn có vẻ như ko có topic nào đi sâu vào vấn đề này hoặc mìh tìm chưa kĩ. Ai có thể nói qa cho tớ hiểu về cái vụ này đc ko? :-/
Thế này cậu cứ mua DSi trước, nó đang là FW 1.3 U. Sau đó thì cứ lên đây down 2 bản update ace về, 1 là 1.4, 2 là 1.4.1. Up ace2i lên 1.4 trước, sau đó up lên 1.4.1 sau. Cuối cùng là chỉ up máy DSI lên 1.4.1 thôi, xong !!!!! Chẳng cần DS lite !!!

gameboy89

V.I.P Member
Có topic này hướng dẫn rất chi tiết các update Ace để chạy trên DSi đã bị update FW rùi nè, bạn ! Bạn sắp mua có thể đọc sơ qua tham khảo :)
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9764&page=1

buta_buta

Nấm bình thường
Cách nhanh nhất để biến thành JPG đọc đc trên comic book DS đó là Chụp ảnh
!

Chỉ có cái này dùng để đọc tiểu thuyết thôi :P !
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10785
Một quyển tầm mấy trăm trang, một bộ cả chục quyển. Ngồi chụp tới già mất :(.
Cái trên thì phải dùng file text, file PRC không nhẽ chỉ có thể đọc bằng comp và đt thôi sao T___T.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN