Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

RainThunder

Nấm nhỏ
Download bản mới nhất tại http://filetrip.net/file.php?id=31964, sau đó giải nén ra.
Nếu R4 White của bạn ở trang www.r4isdhc.com thì theo hướng dẫn ở http://gbatemp.net/threads/retrogamefan-updates-releases.267243/
R4iSDHC White : www.r4isdhc.com
R4iSDHC Silver : www r4isdhc.com
www.r4isdhc.com
LABELLED R4 SDHC DUAL CORE
www.r4isdhc.com LABELLED R4iSDHC V2.0.14 BETA

Replace the following files to the SYSTEM or _rpg Folder on your µSD.
Please Note : Some clone carts use a different folder structure.

extinfo.dat
infolib.dat
savlib.dat
usrcheat.dat
thì bạn chỉ cần thay thế các file trên (extinfo.dat, infolib.dat, savlib.dat, usrcheat.dat) trong thư mục R4iSDHC.COM của bộ YSMenu vừa download vào thư mục SYSTEM hoặc _rpg của thẻ nhớ.

Edit:
- Cụ thể, với R4i White phiên bản trước 2012 (hỗ trợ 3DS 2.1.03 và DSi 1.43) thì copy các file .dat vào thư mục SYSTEM của Kernel gốc.
- Với R4i White phiên bản 2012 (hỗ trợ 3DS 4.5.0-10 và DSi 1.45) thì copy các file .dat vào thư mục _rpg của firmware hiện tại của card (mới nhất là Wood 1.51).
Có nghĩa là, bạn vẫn sẽ dùng firmware cũ, chỉ khác là sử dụng các file .dat mới. Các file này chứa các thông tin cần thiết cho phép bạn chơi được các game mới.

Sửa lần cuối:
mình mới mua về con r4 mới nhưng lúc chép game xong mở lên chỉ thấy 2 game của shop cài cho, không biết chỗ đễ game của nó ở đâu

dễ chỉ cần 1 cái điện thoại hay máy nghe nhạc là đựoc vừa chơi vừa nge :D
p/s: đùa vậy thôi chứ không có cách nào vừa chơi vừa nghe trên ds đâu

các bác cho em hỏi: em mới được tặng cái máy DSi XL gửi từ US về xài được vài ngày, cậu e bảo có chép nhiều game trong thể nhớ gắn trong miếng R4 revolution wi-fi (cái này không biết ghi đúng ko nữa) nhưng e tìm hoài mà không thấy có game nào hết, có mỗi 1 trò chơi đi chơi lại. Đọc thẻ nhớ thì thấy có game mario, ben 10, petz, ice age... nhưng gắn vào thì nó cũng chỉ có trò cũ. mấy chiều nay tự nhưng nó báo lỗi "an errorhas occurred...." nó bảo nhấn nút power và vào trang web gì đó nhưng làm theo thì vẫn bị như vậy, bây giờ phải làm sao ạ... hix

ps: lần đầu post bài, không biết có đúng box ko nữa, có sai thì ad chuyển đúng box dùm e, thanks ạ

8163264128

Thành viên lâu năm
các bác cho em hỏi: em mới được tặng cái máy DSi XL gửi từ US về xài được vài ngày, cậu e bảo có chép nhiều game trong thể nhớ gắn trong miếng R4 revolution wi-fi (cái này không biết ghi đúng ko nữa) nhưng e tìm hoài mà không thấy có game nào hết, có mỗi 1 trò chơi đi chơi lại. Đọc thẻ nhớ thì thấy có game mario, ben 10, petz, ice age... nhưng gắn vào thì nó cũng chỉ có trò cũ. mấy chiều nay tự nhưng nó báo lỗi "an errorhas occurred...." nó bảo nhấn nút power và vào trang web gì đó nhưng làm theo thì vẫn bị như vậy, bây giờ phải làm sao ạ... hix

ps: lần đầu post bài, không biết có đúng box ko nữa, có sai thì ad chuyển đúng box dùm e, thanks ạ
Update máy nên thẻ ko dùng đc nữa. Mua cái mới thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN