Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình mới mua thẻ N5 và mình có 1 chút thắc mắc sau :
- Thẻ trước khi vào game phải Load game khá lâu
- Có nhiều game load xong thì không chơi được
- phải tạo 1 SAV mới ( có nhiều game mình chơi từ trước nhưng copy vào thẻ nhớ cắm vào mau chơi thig nó đòi tạo thêm 1 cái SAV mới vì không tìm thấy SAV cũ )
Vậy làm sao để khắc phục các nhược điểm trên , thanks

Mình có 2 cái máy DSi bị hư lâu rồi mà cứ để đó cả năm trời chưa đụng tới, giờ mới nhớ tới em nó nên lên đây cầu viện ACE Nintendo ^^ sửa cho mấy đứa cháu nó chơi, do mình cũng ko rành thể loại này lắm
1 cái máy bị tình trạng là mình nhấn nút Power, em nó chỉ chớp 1 cái rồi thôi, không lên gì cả. Mình còn nhớ lúc bị hư,trước đó mình đang chơi game bình thường, tự nhiên để em nó im 1 lát, nó bị treo rồi rơi vào tình trạng này luôn
Nó giống như thế này, có người cũng bị và post lên youtube ^^

Con của mình thì bị chớp màn hình dưới, chứ không phải màn hình trên như thế

Em thứ 2: tình trạng là vào Menu bình thường, nhưng chỉ vào đúng Menu thôi, chọn bất cứ cái nào cũng báo lỗi "An error has occurred.." Nó giống như thế này

Xin pà con cô bác chỉ giúp mình nhé. Cám ơn nhìu ^^

yahoo: tutelary_genius2412
ĐT : 0938846024

8163264128

Thành viên lâu năm
Cái thứ nhất hỏng phần cứng, cái thứ hai có thể do phần cứng hoặc phần mềm. Dù sao thì cũng phải mang đi sửa.

E có 1 em Dsi bản Japan đang chơi pokemon b/w 2 thì bị tre con nó nghịch xóa sạch dữ liệu trên thẻ
cóp lại game, game gi cũng chơi được chỉ trừ pokemon b/w và b/w2. :((
giờ vào pokemon chỉ loading và thỉnh thảng bị fat error
bác nào biết cách xủ lí vền đề trên giúp e với ạ
THanks

Bạn coi thử xem may có sạc dầy đủ chưa >> nếu ko sạc đầy đủ thì máy sẽ chạy lên một phát rùi im lun, còn nếu rành tí thì mở cả vỏ máy coi ngay cái chỗ tiếp xúc của pin nó có bị dơ ko, nếu có thì nó sẽ ko chạy dc đâu

Thanh Dat

Nấm nhỏ
lúc sáng em có tải thêm vài game mới vào thẻ nhớ. ko hju chien j.nó van vào menu r4i. chon game vào.thì nó bao savefile not founded reset the sytem. bác nào giúp em vấn đề này với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN