Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

canoc3000

Nấm nhỏ
lôi con 3ds ra thấy có mục game dowload , giống hồi xưa chơi trên DS mà kiểu ko cần tới 2 máy cùng có FC có game để multiplay được với nhau ấy.
Mạn phép hỏi các bác là những game nào hỗ trợ kiểu dowload chơi ấy nhỉ. Thử thằng contra 4 ko được.
Mà ko biết có chơi được kiểu xuyên quốc gia đấy giữa DS và 3DS ko =))

Chào mọi người e cần giúp!
E đang sử dụng Ndsi 1.4.5j có một thẻ R4i, nhưng để vào chơi k đc, mấy báo lỗi. Cần mọi người giúp xem có thể downgrade xuốn đc k ?!
Cảm ơn mọi người nhiều...!! ^^

8163264128

Thành viên lâu năm
lôi con 3ds ra thấy có mục game dowload , giống hồi xưa chơi trên DS mà kiểu ko cần tới 2 máy cùng có FC có game để multiplay được với nhau ấy.
Mạn phép hỏi các bác là những game nào hỗ trợ kiểu dowload chơi ấy nhỉ. Thử thằng contra 4 ko được.
Mà ko biết có chơi được kiểu xuyên quốc gia đấy giữa DS và 3DS ko =))
Nhiều lắm. MKDS chẳng hạn.
DS - 3DS đc.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Giờ liệt kê ra hết sao được o_O. Cậu chơi download play thì tính năng bị hạn chế nhiều lắm, tốt nhất ko nên chơi những game có cốt truyện/cần tìm hiểu sâu. Nhớ sơ sơ qua những game mì ăn liền được thì có Mario Kart, Elite Beat Agents, Super Mario Bros. Contra 4 ko download play được hả, kì nhỉ? Thử Cooking mama xem :">, rồi Tetris, Worm, Picross, những game puzzle nói chúng, Warioware: Touched (game này ko chắc lắm), rồi những game có nhiều mini game như Clubhouse Games,...

Hôm trước em có lên diễn đàn xem mấy bài về moonshell và tải về dùng thử.Xài rất ok,nghe nhạc,xem phim đều good.Sáng nay em vào nó có hiện lên cái bảng(mấy lần trước cũng hiện mà em ok cho qua).Check vào ô đầu tiên,hình như là cái gì đó nghĩa là kiểm tra file mỗi lần bật máy hay sao ấy.Xong ok,cái nó chạy cái bảng mấy file màn hình trên,rồi sau 2,3 giây.Nó hiện lên cái bảng trắng:Nội dung là:
Can`t handle disk format,...(em không nhớ)
Sau đó cũng cắm vào máy,xóa folder moonshell2 và moonshell.nds đi.Rồi tải về cài lại.Vẫn bị.Đi thử từng phiên bản thì thấy có moonshell 1.71 xài được.Còn các bản moonshell từ 2 trở lên là bị.Cao nhân nào giúp đỡ với chứ mới khám phá ra mấy cái này mà bị hư thì uổng quá.Với lại bản 1.71 bị lỗi no support adapter nữa.

Đúng rồi,y chang vậy luôn mà không biết sửa thế nào.Với lại cũng bị lỗi bị đứng khi download file NDS trong màn hình chính.Sẵn cho hỏi:D-Pad nút trên của mình bị lờn,bấm mạnh mới được,chơi game rất khó chịu,cho hỏi làm thế nào để sửa.Định mua cái vít 3 khía về sửa.Tìm trên youtube mà không chắc có phải không.Mình thấy cái này:
.Mình xài DS Lite nhé.

bạn bị 1 nút là hên rồi,mình bị nguyên cái D-pad với cái nút A và R.Nếu được bạn cứ đem ra nshop cho người ta sửa
p/s:bạn phải mua thêm cái nút cao su nếu muốn tự thay

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN