Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Zephyr

Nấm bình thường
Hình như tôi thấy có cả Homebrew để DS thành cái remote nữa ,có ai biết về cái homebrew này thì up lên diễn đàn cái ,thanks

Làm sao coi phim trên DS được nhỉ ???

Mình mới mua DS nên ko rành về nó lắm.Hôm bữa nghe nói coi phim trên DS được mà hok biết cách làm(kiếm woai` hok thấy file phim mới cho dzo đâu:myemo0129:).Có bạn nào tốt bụng giúp mình tí nha.Thanks kiu trước:biggrin[1]:

axl123

Nấm nhỏ
DS gì chứ ? Bạn có flashcart chưa ? Nểu có thì dùng moonshell bạn ạ. Tải ms với cả converter sang định dạnh của ms trên gbatemp.net hết bạn nhé. Còn DSi thì chả biết nữa.

gameboy89

V.I.P Member
Cho mình hỏi cách chạy giả lập Snes trên DS , dung phần mềm ji để chơi Snes trên DS , Mình dùng DSTT, cái soft Nes DS hình như hok hợp vơi cái thẻ này hay sao ý :|

em đang dùng 1 DS lite và DSTT nhưng khi sleep máy đôi khi đang chơi game sleep lại là máy tắt lun, có ai bị như em ko, hiện tượng này là j` nhỉ?? hix ai giải thíck dùm em với ! thanks nhìu :)

chưa bị vụ này bao giờ, chỉ có khi sleep rồi mình tự tắt thì nó tắt thôi. Đem ra cửa hàng coi hardware có bị gì không ?

lucasDS

Nấm nhỏ
hay là hết pin mà không biết ,bình thường cùng lắm chỉ bị treo ( chắc tại tay quệt hơi mạnh vào cái F-card ) :em10:

sonchuaquy

Nấm nhỏ

Zephyr

Nấm bình thường
Tình hình là mới mua Wireless-N Broadband Router cho laptop .Laptop kết nối Wifi vào mạng ngon rồi nhưng đến cái DS thì ko được . Sau khi Search ra được cái Acess point ,
điền WEP key dạng XXX-XXX-XXX thì nó báo ko lỗi ?????? Sau đó thử bỏ đi dấu 1 gạch ngang thì lại được :| .Yên chí test conecntion thì nó bảo Unable to obtain IP adress check your DHPC setting ???? .Sau đó tớ ko để auto obtain IP nữa mà mở lap ra rồi chép IP của nó vào máy .Nó ghi là No acess point in Range :| Bó chuối . Đặc biệt lúc test conectting thì nó lên 3 vạch sóng trong khoăng 1->2 s rồi lai trở về mo zz. Ai biết cách khắc phục chỉ giùm .thanks :)

aliviss

V.I.P Member
Tình hình là mới mua Wireless-N Broadband Router cho laptop .Laptop kết nối Wifi vào mạng ngon rồi nhưng đến cái DS thì ko được . Sau khi Search ra được cái Acess point ,
điền WEP key dạng XXX-XXX-XXX thì nó báo ko lỗi ?????? Sau đó thử bỏ đi dấu 1 gạch ngang thì lại được :| .Yên chí test conecntion thì nó bảo Unable to obtain IP adress check your DHPC setting ???? .Sau đó tớ ko để auto obtain IP nữa mà mở lap ra rồi chép IP của nó vào máy .Nó ghi là No acess point in Range :| Bó chuối . Đặc biệt lúc test conectting thì nó lên 3 vạch sóng trong khoăng 1->2 s rồi lai trở về mo zz. Ai biết cách khắc phục chỉ giùm .thanks :)
router thì ko liên quan tới lap đâu chỉ có dùng USB thì mới liên quan tới lap thôi còn đây là router mà ---> ở đây lỗi là router ko cấp phát IP được cho DS --> truy cập vào router config lại thui hoặc thử lấy IP của lap + thay đổi số cuối xem sao

VD: Ip máy mình là 10.0.0.10 --> viết IP vào DS là 10.0.0.11 chẳng hạn

Sau đó vào lại router xem có thêm cái IP nào connect ko nếu có là ok ^^ hoặc config lại router DS chỉ dùng chuẩn B thôi nên nếu để chuẩn G hay chuẩn N thì cũng ko kết nối được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN