Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ
ở quán spa cạnh trường thằng bạn ngồi trong lớp bắt đc song wifi ma` ds ko bắt đc có phải vì nó xa quá tầm ds ko

gameboy89

V.I.P Member
Kết nối Wifi ngoài hàng cafe , cho mình hỏi có phải tùy mạng wifi mới vô đc hok :-? , hum nọ nối trên sân bay dễ lắm , ế mà về cafe wifi gần nhà hok thể nối đc mặc dù sóng lên 3 vạch xog lại tụt :))

espeon

V.I.P Member
FC thì tùy mỗi game có riêng.

DS bắt sóng Wi-fi khá kém, mỗi game đều có 1 phần config riêng để access vào mạng, tốt nhất là vào của Mario Kart config :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
có DSO dùng để chỉnh wifi khá nhanh, nếu Ul chưa xài wifi thì chắc cũng chưa có access point để vào đâu

vào DSO rồi bấm vào chữ Connfiguration, bấm vào icon cuối cùng có hình sóng rồi chọn wifi của DS hay là DSO
có 3 ô trống ở dưới bấm ô nào cũng được xong rồi bấm scan

nếu là quán cafe thì thường sẽ có key, nhớ hỏi key là gì rồi đánh vào, xong rồi thì vào wifi bình thường thôi
khi xài wifi thì đèn xanh/đỏ cảu DS sẽ chớp tắt liên tục, hiện tượng trên là bình thường, nếu không chớp tức là wifi có vấn đề

lucasDS

Nấm nhỏ
Bật Mario Kart lên ,vô setting WFC ,search access point ,khi nó connect đc là ok mà ,lúc đấy out ra rồi xài Wifi cho cái nào thì xài ,tớ có thấy đòi key gì đâu ,mỗi tội là chậm như rùa ý ,chơi game còn đc chứ vô web thì ...
Không biết do Wifi hay do độ bắt sóng Wifi của DS kém nữa :em04:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
key là những spot có mật khẩu bảo vệ, spot nào không có mà sóng mạnh thì cứ tự nhiên :))

tốc độ wifi nghe nói DSi đã cải thiện rất nhiều rồi, hơn hẳn DSL
(ai có lòng tốt cho mình mượn thử xem tốc độ có cải thiện không :D)

hỏi về wifi trên ndsl

cho mình hỏi máy ndsl muốn kết nối với wifi thì cần phải có usb wifi của nó phải không? nếu có thì mua ở đâu mình ở tp hcm

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
cho mình hỏi máy ndsl muốn kết nối với wifi thì cần phải có usb wifi của nó phải không? nếu có thì mua ở đâu mình ở tp hcm
:sleep[1]: đâu có cần mua thêm cái gì đâu bạn !
chỉ cần download Opera for NDS, dạng file .nds rồi chạy trên DS để duyệt web thôi :myemo0122: chú ý: wifi phải không khoá mã nếu không sẽ báo lỗi ! tốt nhất nên thử ở mấy cafe-wifi áh !

hieu

Nấm nhỏ
Hôm qua ngồi thử vọc Wifi cái DSi (phiên bản tiếng anh) thì phải nói là rất tốt,nhưng trả hiểu sao khi dùng DSlite để kết nối vào thì không được :( ( dùng router Wifi) .Có ai biết tại sao bị vậy không hay là do DSi với DSlite hỗ trợ chuẩn khác nhau vậy =,=

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Wifi USB mắc hơn có lẽ là xài linh kiện tốt hơn xíu, tầm phủ sóng đúng theo thông tin ghi trên vỏ hộp, chịu nhiệt tốt hơn, ... mà cũng có thể là chỉ do nhãn hiệu thôi !

Bạn có thể tìm mua lại card gắn trong (qua khe cắm PCI của máy tính), cái này vừa có thể thu sóng Wifi (Wireless NIC) và vừa có thể phát sóng Wifi (Access Point) luôn . Cái này khoảng ~200K (thì phải không nhớ rõ, tại mua lâu rồi) .

Còn tốc độ Wifi thì có nhanh cách mấy, thì hiện tại cũng chỉ đạt đến 54~56Mb/s đối với thiết bị phát Wifi thông dụng (mà tốc độ này chỉ là ở điều kiện lí tưởng - không vật cản, không bị nhiễu, thời tiết tốt...) do giới hạn kỹ thuật của sóng radio, thua xa so với truyền cáp 100Mb/s.

P/s: :| ủa !!?? zì kì dzị chài, apply xong rồi, không còn thấy entry của người mới hỏi đâu cả ! (_ _!)

Vintendo

Nấm nhỏ
Xin giúp đỡ Thiết lập USB Wifi !

Hiện em đang có 1 cái USB Wifi hiệu TP-Link (hình đính kèm, loại WN-321G), em không biết làm cách nào để thiết lập tới máy DS được (Lỗi 51400, hình như vậy), mong mọi người giúp đỡ em !

hix, cái adapter là bộ phận thu sóng wifi mà, chứ nó có phát sóng ra được đâu mà đòi kết nối DS với nó, muốn kết nối wa wifi usb thì hình như chỉ có cái Nintendo Wi-Fi USB Connector là làm được thôi, mấy hãng khác thì hình như kô có loại USB phát sóng wifi.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
ko chỉ riêng Nin Wifi connector là kết nối đc với DS, còn rất nhiều các hãng khác thiết kế ra USB wifi chứ. Tui đang xài 1 con Wifi link này :)

@Vin: Có thể mạng wifi của bạn chưa thiết lập IP cố định chăng, trước mình cũng bị như vậy ;)

Vintendo

Nấm nhỏ
hix, cái adapter là bộ phận thu sóng wifi mà, chứ nó có phát sóng ra được đâu mà đòi kết nối DS với nó, muốn kết nối wa wifi usb thì hình như chỉ có cái Nintendo Wi-Fi USB Connector là làm được thôi, mấy hãng khác thì hình như kô có loại USB phát sóng wifi.
Vừa thu vừa phát luôn đó bạn, mình dùng cái này nối 2 máy tính lại với nhau chơi DOTA suốt :em05:

ko chỉ riêng Nin Wifi connector là kết nối đc với DS, còn rất nhiều các hãng khác thiết kế ra USB wifi chứ. Tui đang xài 1 con Wifi link này :)

@Vin: Có thể mạng wifi của bạn chưa thiết lập IP cố định chăng, trước mình cũng bị như vậy ;)
Là sao vậy ? :em26: Mình dùng cách Bridge Connections để kết nối 2 máy lại với nhau, ý bạn là h mình phải set cho đường ADSL của mình IP tĩnh ? Và làm sao để biết được giá trị DNS Server của máy mình (Prefered, Alternated luôn ) ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN