Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
halo game! maydientu.com vô đó mà xem địa chỉ!
bác nào ko cài dc wifi thì cứ xem cách em làm ở trên đó bảo đảm thành công chăm phần chăm!:D

troy28790

Banned
Các bác cho hỏi:
1.Nếu có ADSl rồi muốn sử dụng nó để kết nối mạng cho NDS được không?Nếu được thì cần phải làm gì?
2.Địa chỉ bán usb wifi ở thàn phố hcm là ở đâu vậy?
1.dĩ nhiên là được nhưng với 1 điều kiện là phải có USB wifi hay 1 cái router(cái này hiểu nôm na là bạn chỉ có cái máy di động nhưng chưa có sim,và USB wifi,router chính là sim đó bạn)
2.thiếu gì wa khu bùi thị xuân đó,còn ko cứ xộc thảng wa khu huỳnh thúc kháng vô mấy tiệm chuyên về game như mimi,hiepluc,haloshop

troy28790

Banned
DS thì có khỉ gì mà cài đặt,cái cần cài đặt là cái máy vi tính của bạn đó,phải chỉnh thông số về chuẩn của DS,hình như đã có người nói rùi thì phải,bạn cứ về lại mấy trang trước của thread nì xem sao

tiện thể tớ hỏi lun cái nì,sao tớ dò sóng của 1 thằng free wifi,sóng lên đầy 3 nấc thế mà kết nối mãi ko vô,ko hiểu làm sao hết á

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
DS thì có khỉ gì mà cài đặt,cái cần cài đặt là cái máy vi tính của bạn đó,phải chỉnh thông số về chuẩn của DS,hình như đã có người nói rùi thì phải,bạn cứ về lại mấy trang trước của thread nì xem sao

tiện thể tớ hỏi lun cái nì,sao tớ dò sóng của 1 thằng free wifi,sóng lên đầy 3 nấc thế mà kết nối mãi ko vô,ko hiểu làm sao hết á
Free à 8-},nghi lắm.Xem nó có khóa đỏ:myemo0135: khóa xanh %%- gì không ?
Có ghi error code không ?Unable thì kệ đi 8-}..Nói thế chứ chả hiểu sao nhà anh họ tui không xài wifi,adsl bt mà tui cũng wifi được :)).Mà lần đó sang Lào với anh+2 bác ở Thái,cái khác sạn có hàng wifi hotel bên cạnh,mình xin cái key họ cho luôn.VN mà thế thì :x.

troy28790

Banned
đã nói là free thì là ko khoá rùi,bực nhất là dạo nì nó bít tui xài wifi chùa hay sao ấy mà nó khoá hết trơn hết trọi,cả lũ keo,làm phải online =ADSL nhà chán bỏ xừ(mà lại tốn kaka)

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
cho hỏi chút, dùng Wifi chùa trên Megastar sao ko đc vậy, toàn báo Eror 52001 hay sao í, Unable to connect ..
Vậy là của ông cũng giống của troy đấy :|.Nhà tui cũng thế này :em17:.Ngoài sân bay cũng vậy.Rõ là khóa xanh 8-}.Chắc là...không hợp chuẩn wifi ?:tease[1]:.Còn ông troy người ta thấy tiền mạng tăng vòn vọt mà thấy ông ngồi gần đó thì người ta nghi chắc khóa béng cái wifi lại chứ để tốn tiền à.2 chiến hữu làm cốc ~o),đều có vấn đề trong kết nối 8-}

87519533

nWriter
Em có câu hỏi về Wifi và một tí ngoài lề!

1.Nhà em đang mở quán ăn,mà em nghe nói Wifi thường có ở những nơi bán đồ ăn phải hông?
2.Nếu nhà em không có Wifi thì đi đâu để có chỗ Wifi
3.Em không có USB wifi hay Wireless vì em mua chỗ kia nói là chỉ cần tới chỗ có Wifi là vào được không cần mấy cái đó?
Mong mất anh giúp em:x
P/s:mấy anh có ai có DPG Tools 1.3 không,up lên Media rùi share cho em với :((

1.Nhà em đang mở quán ăn,mà em nghe nói Wifi thường có ở những nơi bán đồ ăn phải hông?
2.Nếu nhà em không có Wifi thì đi đâu để có chỗ Wifi
3.Em không có USB wifi hay Wireless vì em mua chỗ kia nói là chỉ cần tới chỗ có Wifi là vào được không cần mấy cái đó?
Mong mất anh giúp em:x
P/s:mấy anh có ai có DPG Tools 1.3 không,up lên Media rùi share cho em với :((
1. Cửa hàng nào có lắp đặt Wifi thì sẽ có wifi ko kể hàng ăn hay hàng gì. Hầu hết các cửa hàng cafe bây h có lắp đặt wifi hết rồi :)
2. Đến hàng cafe nào có đề Wifi ở ngoài cửa
3. Đến chỗ có Wifi nhưng mà tùy từng hàng thôi. Hầu hết các hàng bây h dùng FPT, bạn phải login mới dùng dc nên phải có 2 flashcard để chạy OperaDS mới dùng dc wifi ở đấy :)

Mọi người giúp em 1 tí đc ko ạ
Chẳng là em có cái USB wifi (CWD-854) nhà em cũng có net rồi. Vậy em có thể sử dụng wifi của DS bằng cái USB wifi đó đc ko ạ ?
USB wifi em đã cài driver rồi vậy có cần config gì nữa ko ?

@All: Bros nào có nick Y!M thì cho em, để em tiện hỏi luôn nha. Em cảm ơn

hieu

Nấm nhỏ
Xem chuẫn của USB là chuẩn gì .Nếu b/g thì cài driver rồi cắm USB vào đọc hướng dẫn trong cái đĩa cài driver.Rồi vào DS "Search for an Access Point". Thế nà xong.

em cài đặt driver rồi, nhưng đến phần config thì em ko biết làm. cái của em chuẩn b/g. anh có thể hướng cho em làm đc ko ? nếu đc anh có nick yahoo thì cho em xin nha. em cảm ơn

axl123

Nấm nhỏ
Cần hướng dẫn sử dụng Laptop có Wifi làm Access point cho NDS

Em có cái Laptop có mạng Internet qua LAN thông thường, và Azurewave wireless card. Em nghĩ có thể biến Wireless card thành Acess Point sử dụng mạng Internet qua LAN cho NDS để nó lên mạng. Vậy có ai biết cách thì chỉ em nhé. Cảm ơn các bro lém.

Mới mua cái wifi usb Ralink RT73 máy laptop đọc không được cái mini Cd có driver đi kèm. Lên mạng down driver không có, down mấy cái tương tự không chạy được wifi. Ai giúp dùm mình với :em25:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN