Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho hỏi nếu mình có Wifi Link nhưng máy tính nhà mình lại không nối mạng thì có kết nối wifi cho NDS Lite được hem?

Nếu chơi game trên flash card thì có kết nối được wifi hem hay phải dùng băng gốc?

Mình hem biết cho mấy về wifi nên hỏi cho chắc ăn để khỏi tốn tiền mua wifi link.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
1)Nhà bạn ko có mạng thì làm sao xài wifi :|.Cái USB Wifi nó chỉ như dạng cái máy phát sóng mạng thôi,còn nhà bạn vẫn phải có mạng chứ.
2)FC cũng xài wifi đc.

Xin phép cho em hỏi ké 1 phát:
Em có cái netbook ghi
WLAN: 802.11b/g Wifivà con số 10/100mbps nói lên điều gì ???
Thì cái card Wireless Netbook của bác chuẩn B hoặc G ( tương thích mạng Wireless chuẩn B & G ) , tốc độ tối đa 54 Mb/s ( chuẩn G )

Còn 10/100Mbps thì có vẻ nói về cái Card mạng nối dây tốc độ 10 hoặc

100Mbps ( tối đa 100 Mbps - tương thích mạng Ethernet 10 Mbps & Fast Ethernet 100 Mbps )

mấy bác cho em hỏi cái DS chuẩn WIFI là vậy (g hay n hay b vậy ) đang tính mua để chơi cùng với anh em:spiteful[1]:
:myemo0125: tiện dỏi nhỏ luôn game DS wifi nào là đông nhất vậy :sorry[1]:

Cho hỏi có USB wifi nào mà nhà không có mạng nhưng nó vẫn có thể phát sóng cho DS không?
Hiện h chỉ có đúng 1 loại USB 3G là có thể kết nối mạng thôi , mà cái đó thì không phát wifi được ^^ ( mà dùng cái đó chắc tốn hơn ADSL bình thường ) , còn các loại USB thu + phát wifi thì ... không có mạng thì không phát được ^^

Tớ đã từng nghe nói cách bắc cầu mạng = wifi như thế này : dùng USB wifi or wifi laptop của bạn bắt được sóng wifi của hàng xóm , rùi từ đó dùng nó để phát luôn ... gọi nôm na là vừa lấy chính sóng wifi thu được để phát ra ^^

( làm như thế nào thì mình cũng không rõ ,nếu cần biết bạn có thể lên mạng để tìm hiểu)

@conmattinhdoi : game nào ra mới nhất mà có chế độ wifi là đông nhất :D , còn không game ra lâu rôi thì ....... ~^^ cá biệt có trường hợp của Mariokart :D . Theo tớ từng trải thì là như thế

Hiện h mình biết cách config để USB adapter w321G phát được wifi ( tất nhiên phải có sẵn mang ADSL ). Nếu bạn nào cần, thì mình sẽ hướng dẫn cách config \m/

Mist Gun

Nấm nhỏ
ôi, mình thì cần cách bắc cầu mạng cho cái W321G cơ:))
nhà mình bắt đc 2 cái wifi free, nhưng ko biết bắc cầu để phát sóng mạnh hơn:rolleyes[1]:

Features W321G :
* Supports 64/128-bit WEP, complies with 128 bit WPA standard(TKIP/AES), supports MIC, IV Expansion, Shared Key Authentication, IEEE 802.1X
* Supports 54/48/36/24/18/12/9/6/11/5.5/2/1Mbps wireless LAN data transfer rates
* Provides Soft AP, supports PSP connection
* Supports Ad-Hoc and Infrastructure modes
* Supports roaming between access points when configured in Infrastructure mode
* Eases to configure and provides monitoring information
* Supports Windows 7/Vista/XP/2000
* Fully compatible with 802.11g/b
* Internal Antenna
theo các đặc điểm trên thì W321G không có khả năng bắc cầu wifi (repeater wifi ):sorry[1]: chia buồn với bạn

Còn để nhận sóng mạnh hơn thì chắc bạn phải làm 1 cái anten chảo (http://traitimyenbai.net/forum/viewthread.php?tid=44751 ) nó cũng đơn giản lắm :emot-sissies:

Ashera

Nấm bình thường
Hic, chả hiểu do wifi hay do gì mà mình chỉ chơi đc wifi mấy game cũ như Metroid Prime Hunter với Mario Kart, mấy game mới như Pokemon hay Fantasy Crystal Chronicles thì đều connecting một lúc rồi báo lỗi 20109. Đã thử với R4 và Ak2 đều như vậy, lấy DS khác thử cũng vậy luôn. Nhà mình dùng cái buffalo wifi-gamer, mọi người ai biết giúp với, chơi 1 mình chán quá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN