Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

troy28790

Banned
cách tốt nhất chơi wifi là như thế này nè
cần chương trình DSorgarnize(DSO)
Vào DSO và search wifi,chú ý chỉnh mục firmware,search xong thì save lại
Bật game vào NFC setup sẽ thấy 1 cái khung có chữ ready,bấm vô,bạn sẽ thấy thấy tên cái wifi khi nãy mới search bằng DSO.Bấm vào test ...... (ko nhớ rõ tên) để máy nó test thử.Nếu nó báo ok thì chơi được rồi đó bạn
lưu ý là chỉ xài cho các wifi ko khóa pass,còn có pass thì đè thằng chủ ra mà tra khảo nó

fly_us

Nấm bình thường
được, thì cứ connect máy tính bằng modem, xong xài Internet Sharing của Windows để share qua USB wifi là được thôi. Search Internet Sharing Windows là ra liền, làm dễ lắm

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tớ mới mua cái USB Wifi Link, đã làm theo HD trong CD hết rồi mà chả hiểu sao cái biểu tượng hình máy tính thì nó lại nói limited or no connectivity mãi :( Nên cho dù DS có phát hiện dc Access Point nhưng tới Testing Connect thi fail. Chả biết do mạng hay do máy nữa .Tớ đang xài SPT :(

Unicorn9x

Nấm nhỏ
vô control panel/network connection
giữ nút Ctrl và click vào hai cái bỉu tượng hình máy tính một của mạng có dây và một của wifi roài ấn chuột phải chọn brige connection
trong option của cái trình điều khiển wifilink áh chỗ brige ẩn sổ xuống chọn dzô cái modem mà máy bác dùng để kết nối internet áh! xong
mai mốt cắm wifi link dzô mà bị dấu chéo thì vô network connection ấn f5 một cái là ok!

fly_us

Nấm bình thường
DS hỗ trợ 802.11b, ngó trên cái USB wifi nó ghi 802.11 b/g thì được, chứ có 1 số loại khùng khùng chỉ hỗ trợ chuẩn g mà ko support ngược b thì ko được :|

fly_us

Nấm bình thường
cái đó ko phải loại sóng gì mà là mã hóa kiểu gì.. :|

DS support WEP 64 bit thôi, mấy cái khác nó ko hiểu :D

hieu

Nấm nhỏ
Có ai biết cài USB Wi-Fi của hãng này thì chỉ em với hix cài hoài không dc:
IEEE802.11g/b Wireless USB 2.0 Adapter của hãng INFOSMART
Cài khó wá không bik cài. Ai giúp em HIx

hieu

Nấm nhỏ
Các bác ơi cái USB Wi-fi của tui nó bị hơi lỏng ở phần cắm . Nó thụt ra thụt vô sao ấy. Như vậy là nó bị gì vậy các bác. Có bị vấn đề gì sau này không :-s

fly_us

Nấm bình thường
thì cái ruột nó ko sát với cái vỏ nữa :D

Còn nhận được thì cứ để đó, đừng rút ra rút vô, châm cắm ko chặt lâu ngày nó khùng khùng luôn cái usb wifi.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Nản cái USB Wifi TL-WN322G mới mua quá.Mua 25$ của TP-Link T.T.Cài xong các driver rùi,cắm vào,cái Wireless Network COnnection nó cứ can not connectvity :((.Ai biết cách sửa thì giúp tớ với T.T.

Mình vừa mua usb wifi chỗ hotgame xong,khi vài cái phần mềm Zydas thì nó hiện lên chỗ icon xong tắt luôn,ko thấy hiện ji`lên cả.Các bro giúp với

Các bác cho hỏi:
1.Nếu có ADSl rồi muốn sử dụng nó để kết nối mạng cho NDS được không?Nếu được thì cần phải làm gì?
2.Địa chỉ bán usb wifi ở thàn phố hcm là ở đâu vậy?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN