Thắc mắc về Wifi của DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
ban đầu anh cũng thấy cái USB Wifi nóng nhanh hệt như của Annies vậy, chơi tầm nửa giờ là nóng bỏng tay. Nhưng về sau mặc kệ, cắm vào máy tính chạy ro ro tầm 2-3 tiếng vẫn oki, không nóng thêm nữa (và cũng không thấy cháy :D), nhưng không biết máy khác có bị thế này không, máy mình mà cắm tầm 2-3 tiếng như thế thỉnh thoảng lúc safely remove cái USB ra nó không thèm hiện bảng thông báo được rút USB nữa luôn, kiểu như đơ máy ý, lúc đó toàn phải rút bừa!

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Ở nhà Bảo dùng cái usb wifi đó cho cả DS và Laptop chạy suốt 4-5 tiếng đồng hồ . Nó nóng hỏi luôn nhưng vẫn ko sao , đã mua dc hơn nữa năm rồi đấy . Cái này bền thiệt :D Hồi đó nơm nớp lo sợ nhưng sau này cứ bừa mặc xác hư rồi tính , vậy mà chờ hoài ko hư =)) Đồ China nhiều cái cũng tốt vãi ^_^

Annieslover

V.I.P Member
.... +_+ mấy ông chơi thế lại chẳng kém bền , chơi tầm 1h thôi là đủ rồi , thỉnh thoảng cho cái usb vào xong đơ luôn máy ....

Huydinh83

Siêu Admin
Ở nhà mình xài wifi bằng router nhưng ..hông biết sao mà connect không được. Có 2 sóng wifi, 1 của nhà ( có pw) 1 của FPT free (của quán cafe) nhưng... hỏng cái nào xài được.
Cái ở nhà thì có hình ổ khóa bị lock
Cái của FPT thì ổ khóa unlock. Nhưng khổ nỗi.. chẳng làm ăn gì được hết.
Có phải cài software gì không vậy bạn, làm theo hướng dẫn .. tới đây thì tắc tị.
cái fpt thì nds không vô được trừ khi có trang bị trình duyệt. nói chung do đây là wifi miễn phí của fpt nên tất cả các thiết bị mún sử dụng đều phải dùng trình duyệt web để log in trước

Unicorn9x

Nấm nhỏ
y như internet có dây bình thường thui!! mún xài wifi thì ở nhà phải có lắp internet. cái usb wifi để chuyển sóng internet thành tín hiệu ko dây nên vẫn phải trả tiền như thường!!
@Vintendo bác này bắt chước chữ ký của mình!!

Vintendo

Nấm nhỏ
Vậy mà trước h em cứ ngỡ mạng không dây như của fpt là miễn phí chớ !
P/S : Eh eh, cái này là do vô tình nha Unicorn9x, đâu phải ăn cướp ý tưởng jì đâu nhẩy ? :D

cho em hỏi là nếu chon mục mutlplayer thì có phần ds wireless thì mình chỉ cần để hai máy ds gần nhau hay là phải kết nối wifi , mà wifi chỉ để chơi với người ở xa à

Unicorn9x

Nấm nhỏ
Vậy mà trước h em cứ ngỡ mạng không dây như của fpt là miễn phí chớ !
P/S : Eh eh, cái này là do vô tình nha Unicorn9x, đâu phải ăn cướp ý tưởng jì đâu nhẩy ? :D
nếu gần nhà bác có sóng wifi mà ko khóa pass thì bác cứ xài vô tư bởi đó là đồ chùa ngu sao ko xài!!

@pochama mục multi player là để cho các máy ds gần nhau có thể kết nối với nhau để chơi!! ko cần wifi chi hết. còn phần nintendo wfc là phần để ds kết nối wifi thi đấu với bạn bè hay người khác ở xa!! cần có wifi.

sóng wifi có phải là sóng giống internet không nhà em có cái máy ghi là wireless adsl router model no DSL-G6O04T nó có kết wifi được không vậy

Nhà mình dùng cái Zoom X6(vừa mua đc 1 ngày sau khi modem cũ hỏng - ko vào Internet đc 10 ngày) - NDS lúc test báo lỗi 5200-Unabled to obtained an IP ADDRESS
có ai biết fix cái lỗi này ko
Mình thử để Static IP cho máy tính vẫn ko đc

sao không ai trả lời giúp em vậy em sợ máy em bị hư wifi quá cái wireless adsl router model no DSL-G6O04T nhà em có thể giúp cái máy tính xách tay của ba em vào net được nhưng cái của em thì không nhận được tính hiệu nó mà mấy anh ơi hư wifi là hư ở bộ phận nào vậy để em đi sửa luôn giá cả có mắc quá không

Unicorn9x

Nấm nhỏ
bạn xem xem cái router nó hỗ trợ chuẩn gì!! vì nếu ko phù hợp với chuẩn wifi của DS là chuẩn b thì DS ko nhận dc tín hiệu wifi của router.
cái lỗi 5200-Unabled to obtained an IP ADDRESS này tớ ra mấy wán cafe wifi cũng bị chả bít xử lý sao??
kết nối wifi thì trong game bác chọn phần nintendo WFC--> nintendo WFC settings--> nintendo wifi connection settings--> chọn một trong 3 connection (cái nào cũng dc) --> search for an access point--> nó sẽ search mạng xong hiện ra bản danh sách các connection wifi ở khu vực đó!! chọn một cái --> té connection--> xong xài!!:D

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
ai giúp mình với máy mình lúc kết nối wifi theo kiểu station thì được nhưng khi làm accesspoint thì sao cứ bị lỗi limited or no connection hoài :em33: .Mình đang dùng cái usb wifi link đẻ làm accesspoint .

Unicorn9x

Nấm nhỏ
pó tay!! ngoài tầm hỉu bít!! nhà tớ hok có wifi:(( nên hok test dc thông cảm!! còn wifi cho nds thì chọn chuẩn b áh!! chuẩn g hok dc đâu!!

fly_us

Nấm bình thường
tui không xài USB nên không biết chính xác, chỉ biết khi nó báo Limit or no connection nghĩa là không lấy được IP. Xài router thì có thể là nhập sai WEP key, nó cũng không báo là sai, mà báo là không Limit ỏ no connection.

Còn xài access point bằng USB wifi thì có thể do cái USB đó không hỗ trợ DHCP tự động nên có lẽ phải set IP bằng tay.

Set IP bằng tay là 192.168.1.1 - submask 255.255.255.0 - Default gateway 191.168.1.1 trên PC. Nhớ enable Internet connection sharing. Xong bên DS set bằng tay là 192.168.1.2, còn sub mask với default gateway y như trên.

Còn đa số router nó support cả 2, ngoài trừ vài cái router chuẩn g đầu tiên chỉ support 801.11g :| nên chắc chắn DS không connect vô mấy cái router ngu này được.. ngoài ra thì đa số mặc định là 801.11b/g

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Trong network connection details của wireless tôi thấy chỉ có máy dòng này là có chỉ số: physical address, ip address, subnet mask :) . còn default gateway,dns sever với wins sever ko có chỉ số gì hết :sorry[1]: .
Tôi ko rõ cái vụ set ip bằng tay với enable Internet connection sharing, U chỉ rõ hơn được hem 8->
ah quên đang xài router zyxel của fpt ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN