Thảo luận Final Fantasy: The 4 Heroes of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

tibitibo

Nấm nhỏ
tks nhé :D .
cái tháp lúc đầu bị khóa = chìa khóa vàng ak` bạn ?

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

hix . wa beast thì mạnh thiệt . có đìu xấu wa' :(

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:35 PM ----------

hix . wa beast đánh miss toàn tập :( chắc ko hợp gòi :H wen sài team 1 archer + 2 black 1 white

Có chiến thuật khá là chua với tỉ lệ 50/50.Cụ thể lá xài crown màu đen có trái táo trên đầu (thông cảm quên tên) đội vào cứ như phù thuỷ trg Bạch Tuyết :-D .Xài skill 4 AP đưa hp cả đám về 1 rồi sau đó liệu có buff máu hay hạ màn con boss kịp ko là hên xui.Boss nó xài phép lan trúng hết lá đi.Kinh nghiệm của mình cho rằng khi chơi kiểu này nên thêm 1 Musican để buff speech thì cơ hội ra đòn trước cao hơn.

hiện tại lv 7x mà không đánh nổi boss tầng 10/100 của 4 tòa tháp + mấy con boss gần cuối ( do def yếu , không biết kiếm giáp ở đâu cho khỏe :sorry[1]:)
bạn đi tháp nào vậy? mình đi tháp lv 1 boss tầng 10 cũng đâu mạnh lắm đâu.Giáp mạnh thì mình không biết nhưng khiên mạnh thì có đấy lên tầng 50 hay 60 của tháp lv sẽ có thằng bán khiên ban đầu chỉ +5 thôi nhưng 1 lần nâng cấp là +2 chứ không phải +1 như những khiên khác

trong shop wifi có cái giày đeo vào luôn attack trước đó .... mà mấy con boss về sau ý, nó toàn đánh trước, vừa vào bem đúng con white magic 2 phát teo , con black magic tương tự , tiếp theo la 2 em tanker

(từ đầu đến h , con white magic luôn heal được đâu tiên, gần đây lên 4 tháp + boss cuối Dark element toàn chưa kịp làm gì đã ăn vả , vả đau là đằng khác :(( ~150 damage )

@ngocthai111: tháp lv 1 là tháp nào vậy bạn , mình đi tháp ở trên con cá voi + tháp ở đâu nữa ý boss choảng đau lắm :(

tibitibo

Nấm nhỏ
hix . đang bí đường ở horne :$ . mấy con cừu làm mình ngu nguời lun :( ai biết quy tắc j` hem . Còn con white mình cho xài set light => miễn dịch mọi hiệu ứng nên khá trâu :bleh[1]:

---------- Post added at 08:11 AM ---------- Previous post was at 08:04 AM ----------

hix . Vuốt từ forward => right => left => backward thì nó ghi not happen :( pó tay gòi :((

làm quest ở horne thì trước hết bạn vào đầu cái đường hầm đó gặp ông vua rồi đi tới lâu đài có mụ phù thủy ở đầu game ấy làm xong chuyện ở đó rồi quay lại chỗ mấy con cừu đó mới có chuyện happen

tibitibo

Nấm nhỏ
oh . tks bạn nhiều :D vote cho 1 phiếu lun đó :U . cái lâu đài lúc cứu công chúa đúng huk bạn :D

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:32 AM ----------

trong shop wifi có cái giày đeo vào luôn attack trước đó .... mà mấy con boss về sau ý, nó toàn đánh trước, vừa vào bem đúng con white magic 2 phát teo , con black magic tương tự , tiếp theo la 2 em tanker

(từ đầu đến h , con white magic luôn heal được đâu tiên, gần đây lên 4 tháp + boss cuối Dark element toàn chưa kịp làm gì đã ăn vả , vả đau là đằng khác :(( ~150 damage )

@ngocthai111: tháp lv 1 là tháp nào vậy bạn , mình đi tháp ở trên con cá voi + tháp ở đâu nữa ý boss choảng đau lắm :(
shop nào bán cái giày + giá nhiêu zị bạn :U đang cần cho con White buff lux ^^

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

Nếu có cá voi thì đi đánh leviathan đi

Nếu đánh xong rồi thì đi tìm Rolan ^^ , Nói chuyện với nó rồi quay lại cái chỗ đuổi bắt mấy cái bóng tiếp tục đánh nhau ( chú ý, vào 3 room thì tìm trong room đó nhé , mỗi room có 1 con quái đó )

v.v.... ^^ chúc may mắn , tự mò típ nhá :D , cần rõ ràng hơn không :D, tớ chỉ sợ nói ra hết rôi thì ... chán lắm ^^

------------------------------------------------------------
@tibitibo : cái cung +30 attack cũng được, nhưng trong team tớ , có đứa damage to hơn:bleh[1]: , nó là char dark fencer ( + extral damage if use sword ) + thêm hiệu ứng beast master ( cộng 1 lượng lớn streng ) => str hiện tại là 123:yahoo[1]: ( cầm sword of light + 9 = 26 attack )

Ranger cầm cung 30 +9 , cũng + hiệu ứng beastmaster vẫn không bằng :emot-sissies:

hiện tại lv 7x mà không đánh nổi boss tầng 10/100 của 4 tòa tháp + mấy con boss gần cuối ( do def yếu , không biết kiếm giáp ở đâu cho khỏe :sorry[1]:)
Dark fencer ông kiếm ở đâu zị :( chỉ tớ cái :U

---------- Post added at 11:21 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

Mình có cách train khá good ai thấy hay thì vote dùm nhé :D
Điều kiện :
+ Hunting horn
+ 2 black mage ( mua sách banishga ở Selvia cho cả 2 nhé )
+ dame vừa đủ one hit ( ưu tiên quái ở lâu đài cứu công chúa )
Thao tác :
+ 2 đứa còn lại để boost , 2 đứa black thì 1 trận chỉ cần 1 con đánh con kia boost cứ thế mà thay phiên :U trung bình 2s = 300exp

À , chắc là bạn từ làng đánh bọn private xong rồi hả sau đó biến thành mèo hả , bạn cứ đi về phía tây của làng alberte đó , có 1 con đường dành cho animal , vì thế nó được ẩn đi sau bụi cây ( ở góc phía tây Nam của dãy núi bạn nói đó ^^) không nhìn thấy nhưng đi vào được ^^

P/s: sắp đánh trùm cuối rồi :yahoo[1]:
mình vào được rồi nhưng đi vào gần ra cửa hang thì gặp con gấu nó đánh 1 hít là die sao mà qua hả bạn !!!!! :em25:

sau khi biến thành mèo , rùi quay chở về làng sa mạc gặp lại thằng nhân vật ở đó, rùi thằng đó bị hóa đá, mình chở lại cái làng hải tặc, nói chuyện với con mèo nâu , rùi đi đâu tiếp theo đây mọi người, mình đến cái chỗ để sang làng ở sa mạc nhưng ko đi qua được :-s huuhu bí đường quá ....

tibitibo

Nấm nhỏ
sau khi biến thành mèo , rùi quay chở về làng sa mạc gặp lại thằng nhân vật ở đó, rùi thằng đó bị hóa đá, mình chở lại cái làng hải tặc, nói chuyện với con mèo nâu , rùi đi đâu tiếp theo đây mọi người, mình đến cái chỗ để sang làng ở sa mạc nhưng ko đi qua được :-s huuhu bí đường quá ....
lụm đc con mèo nâu => đi wa hunting cave => tới cái tháp => đi tới cái nhà cuối cùng ở góc trên bên phải => đưa nó 10k gil gòi về inn ngủ :D

mình vào được rồi nhưng đi vào gần ra cửa hang thì gặp con gấu nó đánh 1 hít là die sao mà qua hả bạn !!!!! :em25:
theo kịch bản là bạn phải die :)) , nhưng có em elf bé bé xinh xinh thì sẽ qua được ( cái con đom đóm, có cánh ý )

--------------------------------------
@s0jc0n: nói vậy chắc bạn đang điều khiển đứa con trai hả , nói chuyện 3 lần với con mèo đi theo minh , đến khi nó join party là được , sau đó đi lên hang phía bắc , đến Town như cái tháp ý .... ^^, sẽ có một số việc phải làm

@tibitibo : shop bán giày thì mình không nhớ rõ lắm , tầm 2k,3k points gì đó . DARK FENCER hình như đánh "KING" là đc cho ^^ ( đi theo story chứ không có phải làm Quest )

tibitibo

Nấm nhỏ
tình hình là cái giày 6k pts ở tower of sky :( tìm đc thêm cây búa dame 50 giá 9k ở gueda còn cây kiếm hình như ở horne là dame to nhất thì phải

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 12:34 PM ----------

Vũ khí nên xài có hệ hay vô hệ anh em nhỉ :U

---------- Post added at 01:41 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

flygon cho tớ hỏi : skill cuối của dark fender là j` zị :!

Skill cuối của Dark Fencer là Amok : rút máu của mình theo từng phát chém đến khi mình còn 1 máu ( tất nhiên là damage mạnh hơn rất nhiều , máu càng nhiều , chém càng nhiều phát liên tục ) :-s

chưa phá được tháp nào cả :(( . Bi h mới nhớ FF có cái kiểu , minh up lv bao nhiêu , quái cũng khỏe lên tương tự

... Trong khi đó, đồ mình thì cùi bắp ( đồ + 11 def + 6 magic def ) ... Vấn đề kill nó thì đơn giản thôi , nhưng trụ được những đòn attack vật lý của nó thì ... (Boss tầng 50 tháp lv 1 ) đánh thường vào con white magic là 350~ , trong khi máu nó có hơn 550+ 1 tí , nó die thì cả pt die theo :bye2[1]: , nản hẳn ~^^

theo tớ thì :
1_ chuẩn bị kháng dark magic , sword of light hình như bị resisst
2_ vừa vào, để 3 con đánh vật lý làm quả kết hợp tấn công, con white dùng Lux
( 1 đội hình không nên có quá nhiều con máu yếu , vi dụ như black magic, chỉ cần 1 là đủ )

... các lượt sau thì cứ mỗi con đánh lẻ tẻ, tốt nhất là mua cái giáp (def 11 magic def 6 hp+20%) up len +9 mà sài ^^ , về sau lên 4 tháp máu ít die nhanh lắm

Goodluck\m/

lụm đc con mèo nâu => đi wa hunting cave => tới cái tháp => đi tới cái nhà cuối cùng ở góc trên bên phải => đưa nó 10k gil gòi về inn ngủ :D
đi đến đoạn này rồi, đánh con boss chặn cửa shop bán vũ khí ,... song hồi ko biết đi đâu nữa, chạy nói chuyện hết mọi người + đi lung tung khắp bản đồ >"< ko tim ra được đường nào đi được =.=

đi đến đoạn này rồi, đánh con boss chặn cửa shop bán vũ khí ,... song hồi ko biết đi đâu nữa, chạy nói chuyện hết mọi người + đi lung tung khắp bản đồ >"< ko tim ra được đường nào đi được =.=
Đi nói chuyện với ông già mập chủ tiệm vũ khí rồi đi ngủ sáng hôm sau nói chuyện với ông rồi ra ngoài thành phố sẽ có một con tàu :spiteful[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN