[Thảo luận game] Resident evil: Revelation

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình chơi tới Boss cúi nhưg ít đạn quá ko giết dc Boss có cách nào nạp thêm đạn ko? Ở màn Bonus mình còn cảnh cúi chưa mở dc sao kì vậy mấy bro?

rock

Nấm bình thường
Mìn ko dùg streetpass, có cách nào ra màn trước đó chơi để lấy đạn ko?
không có cách nào quay lại đâu bạn, bạn nói xem còn bao nhiêu viên ? có magnum or rocket không, nếu có rocket nhặt được trong chap phóng vệ tinh thì chỉ cần 1 quả với mấy viên magnum là nó chết rồi, với lại bạn đang chơi ở độ khó nào ?

firecat

Nấm nhỏ
Chả cần đến magnum đâu, chỉ cần để ý kĩ một chút là khử được Norman thôi, luyện kĩ năng né tránh với head shoot là đc, cứ nhằm đầu con nào bốc khói là rỉa thì 1 khẩu lục cũng xử lí đc nó, bí quá thì chịu bom vô. Nếu nâng cấp khẩu lục cái Charge gì gì đó mà giữ phím bắn để tụ lực ấy thì yên tâm không thua magnum đâu. Đạn magnum rất hiếm nên thay vì dùng magnum bạn nên dùng lục, shotgun ( tốt nhất là hydra nếu bạn unlock đc ) và súng ngắm m4. Khi nó choáng đừng ra melee ngay mà hãy rỉa nó vài ba nhát vào đầu đã rồi hãy ra tụ lực để melee. Nói chung là vậy còn lại là khả năng của bạn :)

tidusboy21

Nấm nhỏ
còn không nữa dùng shot gun tuy hơi lâu nhưng cũng ko khó !!! mình chỉ dùng shot gun vs rocket :D. tốt nhất là chơi từ dễ lên khó khi đó mới có lượng đạn dự trữ lớn.

tidusboy21

Nấm nhỏ
Có cách nào né đòn của boss cúi hk, nó biến trước mặt mìn là phag 1 cái! Chạy lòg vòg vẫn dính đòn!
né thì phải có kỹ thuật bạn ạ! cách tốt nhất là khi nó biến thì nhớ nhìn sau lưng , sau 1 hồi nó sẽ có avatar nên nhìn con nào phì khói tím thì shot vô còn tới khi nó quỵ xuống 1 quả rocket sau đó thêm máy viên shot gun hay pitstol cũng được là chết ngay...

Khó khăn của mìn là ít đạn quá, súg máy 42 viên súg ngắm 8 viên 1 quả rocket mấy cây kia còn vài viên shotgun ko có viên nào! Hic hic.. Tay nghề lại íu nữa!

firecat

Nấm nhỏ
Bắn cái gì mà còn tí đạn vậy @@, mình đánh boss mà còn thừa vô số đạn đến độ ko thể nhặt đc thêm nữa. Khuyên bạn là nên chơi lại từ đầu hoặc stresspass thì hơn. Chơi RE cần phải có kĩ thuật bắn nữa chứ cứ rã đạn ầm lên là ko đc. Với mấy con dặt dẹo Orzde thì bắn vào 2 tay chúng trước rồi lại gần giữ Y để melee attack. Với mấy con bắn xa thì ném quả bom mù rồi lại gần melee nếu chưa chết thì dùng dao thọc đỡ phí đạn. Với Fenris ( mấy con sói ) thì phim bòm B.O.W dụ, với mấy con boss như con béo béo cầm cưa bị bệnh là hét "May Day" mình chỉ bạn 1 cách khá là troll đó là bạn trèo lên tầng 2 cái chỗ có căn phòng mà nó chui ra ấy, đối diện là 2 cái cửa sổ, bạn nảy qua cửa sổ bắn nó, nó chạy theo thì lại nhảy qua cửa số bắn tiếp. Mình làm cách này suốt nó chẳng chạm đc vào người mình vì béo quá ko trèo cửa sổ đc. Với cái con boss khổng lồ bọc giáp thì phải nói là dễ giết cực kì, bạn để ý cái tay bên phải của nó, bình thường nó lết cái tay đó là nó đang đi bộ, khi nào nó đặt cái tay đó lên trước tức là nó sắp chạy về phía bạn. Đừng hoảng sợ mà chạy loạn lên, cứ đứng im 1 chỗ, nó lap về phía mình thì ngay lập tức ấn phím lên bạn sẽ né đc đòn của nó, khi đã né đc tức là bạn ở sau lưng nó, chỗ đó toàn phần mềm, móc súng máy ra rỉa nhiệt tình vào xD. Với con chùm cuối thì không việc gì phải sợ. Nó có quy tắc cả. Ban đầu nó sẽ đi thẳng về phía mình, cứ nhằm còn bỗ khói màu tím mà rỉa. Đợt hai nó lao về phía mình và giơ tay lên chém, nó sẽ gio trong 3 giây và bạn quay ngay lưng lại, con thật ở sau lưng bạn đấy. Đợt 3 nó sẽ tấn công bằng đòn đánh giả, cứ yên tâm đứng im cho đến khi nó hiện hình ngay trước mặt bạn. Vì nó hiện hình trước mặt nên sẽ đánh ngay và ko đợi 3s như trước, bạn phải nhanh tay rỉa nó trước khi nó phập bạn. Đợt bốn, nó phát điên lên và sẽ dùng 1 con ảo ảnh lao vào bạn, yên tâm là con đánh bạn trước luôn là ảo ảnh. hãy đợi con thật tấn công bạn, 1 điều lưu ý là vào đợt 4 này, nó sẽ đánh bạn dù bạn bắn nó thế nào đi nữa vì thế, áp dụng nguyên tắc y như con bọc giáp, nó cĩng lao vào bạn vè hãy chờ thời cơ né đòn rồi quay lại rã nguyên băng đạn vào sọ nó. 1 lưu ý nhỏ là mỗi lần bạn melee attack nó nó sẽ phản công bạn vì thế hãy học kĩ năng né đòn để ko ăn đòn đáng tiếc vì 1 hit counter của nó làm bạn mất gần hết cục máu đấy. Máu thì bạn khỏi lo nhé xung quanh có vài chậu cây cảnh, bạn dùng máy quét quét người nó 3 lần là đc thêm 3 bình máu nữa, RE:Rev ko có kiểu bug như RE: Mer nên tốt nhất hãy dùng raid mode để lyện kĩ thuật né tránh rồi hãy đánh nó ( RE: Mer mỗi khi bơm máu là quái ko đánh trúng mình được hay đúng ra là ko gây dmg lên mình ). Vài kinh nghiệm như vậy thôi, chúc vui nhé :bleh[1]:

P/S : Set EQ đủ để xơi nó là

Súng Lục add Charge giúp tụ lực đánh, add Long magazine cho nhiều đạn, add cái gì gì đó giống biểu đồ nhịp tim giúp tăng sát thương khi bắn tầm gần
Magnum add tương tự ( ko có ko sao )
Shotgun add skill bắn 2 lần và long magazine ( thêm charge cũng đc nhưng mà có vẻ add charge cùng với bắn 2 turn ko tác dụng hay sao ấy mình giữ phím bắn mãi ko đc )
Súng ngắm M4 hoặc PSG add dmg 5, long magazine và cái tăng sát thương khi đánh gần

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Dùng Shotgun kết hợp với Charge lực bắn cao hơn chứ. Mình thấy bắn dễ mà, chỉ cần đè nút R+Y sau đó buôn ra thôi. Nên dùng cây Shotgun màu vàng. Magnum để dành cho giai đoạn 4 lúc con Tyran nổi khùng lên hợp lý hơn vì lúc đó cần nhanh tay.

Có 1 cách giết con Tyran dễ dàng nữa là khi nó gục xuống chuẩn bị chuyển sang đòn tấn công thứ 4 như bạn firecat nói, dùng Rocket bắn vào trái tim là nó chết tươi thôi.

Bắn cái gì mà còn tí đạn vậy @@, mình đánh boss mà còn thừa vô số đạn đến độ ko thể nhặt đc thêm nữa. Khuyên bạn là nên chơi lại từ đầu hoặc stresspass thì hơn. Chơi RE cần phải có kĩ thuật bắn nữa chứ cứ rã đạn ầm lên là ko đc. Với mấy con dặt dẹo Orzde thì bắn vào 2 tay chúng trước rồi lại gần giữ Y để melee attack. Với mấy con bắn xa thì ném quả bom mù rồi lại gần melee nếu chưa chết thì dùng dao thọc đỡ phí đạn. Với Fenris ( mấy con sói ) thì phim bòm B.O.W dụ, với mấy con boss như con béo béo cầm cưa bị bệnh là hét "May Day" mình chỉ bạn 1 cách khá là troll đó là bạn trèo lên tầng 2 cái chỗ có căn phòng mà nó chui ra ấy, đối diện là 2 cái cửa sổ, bạn nảy qua cửa sổ bắn nó, nó chạy theo thì lại nhảy qua cửa số bắn tiếp. Mình làm cách này suốt nó chẳng chạm đc vào người mình vì béo quá ko trèo cửa sổ đc. Với cái con boss khổng lồ bọc giáp thì phải nói là dễ giết cực kì, bạn để ý cái tay bên phải của nó, bình thường nó lết cái tay đó là nó đang đi bộ, khi nào nó đặt cái tay đó lên trước tức là nó sắp chạy về phía bạn. Đừng hoảng sợ mà chạy loạn lên, cứ đứng im 1 chỗ, nó lap về phía mình thì ngay lập tức ấn phím lên bạn sẽ né đc đòn của nó, khi đã né đc tức là bạn ở sau lưng nó, chỗ đó toàn phần mềm, móc súng máy ra rỉa nhiệt tình vào xD. Với con chùm cuối thì không việc gì phải sợ. Nó có quy tắc cả. Ban đầu nó sẽ đi thẳng về phía mình, cứ nhằm còn bỗ khói màu tím mà rỉa. Đợt hai nó lao về phía mình và giơ tay lên chém, nó sẽ gio trong 3 giây và bạn quay ngay lưng lại, con thật ở sau lưng bạn đấy. Đợt 3 nó sẽ tấn công bằng đòn đánh giả, cứ yên tâm đứng im cho đến khi nó hiện hình ngay trước mặt bạn. Vì nó hiện hình trước mặt nên sẽ đánh ngay và ko đợi 3s như trước, bạn phải nhanh tay rỉa nó trước khi nó phập bạn. Đợt bốn, nó phát điên lên và sẽ dùng 1 con ảo ảnh lao vào bạn, yên tâm là con đánh bạn trước luôn là ảo ảnh. hãy đợi con thật tấn công bạn, 1 điều lưu ý là vào đợt 4 này, nó sẽ đánh bạn dù bạn bắn nó thế nào đi nữa vì thế, áp dụng nguyên tắc y như con bọc giáp, nó cĩng lao vào bạn vè hãy chờ thời cơ né đòn rồi quay lại rã nguyên băng đạn vào sọ nó. 1 lưu ý nhỏ là mỗi lần bạn melee attack nó nó sẽ phản công bạn vì thế hãy học kĩ năng né đòn để ko ăn đòn đáng tiếc vì 1 hit counter của nó làm bạn mất gần hết cục máu đấy. Máu thì bạn khỏi lo nhé xung quanh có vài chậu cây cảnh, bạn dùng máy quét quét người nó 3 lần là đc thêm 3 bình máu nữa, RE:Rev ko có kiểu bug như RE: Mer nên tốt nhất hãy dùng raid mode để lyện kĩ thuật né tránh rồi hãy đánh nó ( RE: Mer mỗi khi bơm máu là quái ko đánh trúng mình được hay đúng ra là ko gây dmg lên mình ). Vài kinh nghiệm như vậy thôi, chúc vui nhé :bleh[1]:

P/S : Set EQ đủ để xơi nó là

Súng Lục add Charge giúp tụ lực đánh, add Long magazine cho nhiều đạn, add cái gì gì đó giống biểu đồ nhịp tim giúp tăng sát thương khi bắn tầm gần
Magnum add tương tự ( ko có ko sao )
Shotgun add skill bắn 2 lần và long magazine ( thêm charge cũng đc nhưng mà có vẻ add charge cùng với bắn 2 turn ko tác dụng hay sao ấy mình giữ phím bắn mãi ko đc )
Súng ngắm M4 hoặc PSG add dmg 5, long magazine và cái tăng sát thương khi đánh gần
Cám ơn walkthrough của bạn quá chi tiết. Mấy màn trước mình cứ nã bằg súg máy nên cảnh này hết đạn! Hic...! Mình chơi tới đây mất 23 tiếg lận gà quá! Bây giờ chắc chơi lại từ đầu mà nâg độ khó lên xíu! Nản thiệt với kiểu save game này! Ah mà nó ko cho mìn mua đạn sao? Casual và Normal cấp nào khó hơn vậy?

firecat

Nấm nhỏ
Casual dễ hơn là cái chắc mà bạn :). Re không phải mấy game bắn súng mà thiên về kinh dị, cái kinh dị của nó một phần ở chỗ bạn nhiều khi phải tiết kiệm từng viên đạn một, mình đang chơi chế độ hell và đang phải vượt qua căn phòng hơn chục con chỉ với 5 viên đạn và khi bạn bị dồn vào chân tường mà lượng đạn chỉ còn vài viên thì cái kinh dị thật sự của nó mới xuất hiện đấy, bản này phải nói dễ hơn so với các bản trứoc, chồi chơi RE 3 mình còn chả còn viên đạn nào phải băng qua cả quãng đường chỉ bằng một con dao. Yên tâm Raid mode sẽ cho bạn mua đạn còn bây giờ bạn cố luyện kĩ năng né tránh và học cách tiết kiệm đạn dựoc tối đa, cái khó chịu là đám này hầu như không có xương sống nên đi lại dặt dẹo rất khó ngắm bắn headshoot. Chơi lại thì khuyên abnj nếu muốn thử thách một chút thì normal còn nếu đã đủ trình rồi thì nên chơi hell.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN