Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

- Để ý thấy cây trồng càng lâu tỷ lệ ra 3 quả cao hơn so với cây năm 1, còn cái bón phân chỉ tác dụng lên chất lượng quả thôi :P
Cái này trên fugo nói là khi cây ra hoa bạn bón phân sẽ đc 3 quả, còn ko bón chỉ đc 1 quả thôi, chứ phân bón ko ảnh hưởng đến chất lượng quả. Chổ này chán vậy đó chứ, đc như bạn nói thì đở rồi :(

gameboy89

V.I.P Member
Vậy ah :-?, mình chơi hầu như lúc cây nó ra hoa có dấu hiệu sắp ra quả là bón phân nhiệt tình, ngày nào cũng bón :)) vậy mà đến khi ra quả những cây đã trồng qua 1 vụ đều ra 3 :)>-, còn cây mới ra quả đợt đầu toàn 1 :-??

You do not have to water you tree to make it grow. You can add fertilizer to it every day to increase the tree's star quality rank of its produced fruit.
- Hình như bản này hok cần tưới nước cho cây :-?, bọn fogu nó viết sai hay sao thấy khó đọc kiểu ji, tự nhiên lại mọc ra từ you ở giữa, chưa bít dịch thế nào :)) hình như là thiếu chữ "r" :))

Đúng là hông cần tưới nước đâu. ^^ Tớ xác nhận vụ bón phân. Ngày cũng bón đều thì khi thu hoạch được 3 quả mỗi cây (tớ trồng cây giữa năm 1).
@Gameboy: Bạn đúc dây chuyền mấy sao mà lời kinh thế. Khi trước tớ đúc được khoảng 2 sao, tính ra không lời mấy nên chẳng làm nữa. :(

mình với ông gameboy này ngược nhau =.= chờ mấy kì bazaar mà k mua đủ số đá quý để đúc , còn dứa thì kì bazaar nào cũng gặp, mà trồng full 1 ruộng dứa rồi thì còn trống vào đâu được nữa =.=
ặc ặc....k được tham gia thi cừu chỉ vì tỉa sạch lông của bọn đấy T_T

gameboy89

V.I.P Member
Đợi đúng đá mới mua thì lâu lắm, tốt nhất là gặp đá nào xúc luôn đá đó, đủ đk làm cái nào trước thì làm cái đó :)>-

- Bản này hok có giấy dán tường nhỉ :-/

^ chính xác cách này tớ sài để kiếm tiền khi lên 75%.. cứ thấy mấy dạng đá quý như ruby hay gì.. lão Diego bán cứ thì cứ nhìn vào vốn mình đang có mà xúc, còn thằng Lloyd thì nó bán lưng chừng lắm nên, thấy lúc nó bán vàng thì mua vàng liền (số lượng lớn), bạc thì mua bạc liền, rồi kết hợp chơi xổ số trúng pink diamond thì tạo đây chuyền bán bèo bèo cũng 120k tùy sao.. đảm bảo lời chứ không bao giờ lỗ :))
Còn thi nấu ắn cố gắng milk với egg sao càng nhiều càng tốt (tùy thuộc vào chăm sóc gia súc thường xuyên) cuộc thi này không cần đòi hỏi phải làm nguyên liệu nhiều mà phụ thuộc chất lượng món ăn, càng nhiều sao càng dễ chiến thắng, cứ làm mấy món đơn giản mà sao nhiều thì chiến thắng thôi.. giải thưởng pink diamond

t thề là t k chơi sổ xố nữa , toàn ra crap đc đúng 1 bình water với 1 viên j ấy còn lại toàn crap chơi gần 20 lần mà đc có từng đó \m/ từ bazaar 75% mà trông chờ bán nông sản thì khó lên lắm :myemo0125:

gameboy89

V.I.P Member
- Hum wa đem 5 cái châm đi bán, có cái châm Pink Brooch - có pink diamond trong đó bán đc 128K, cái thằng họa sỹ định vào xin free cái đó, mình chọn trả lời "for double price" ai ngờ nó mua thật 360K :em11:, chấp nhận mất ít rep nhưng chém đc với giá cắt cổ =))............Kết thúc bazza đc tân 800K $ =))

- Chơi xổ số thấy cứ mua thật nhìu cục đồng về làm có 1400G/cục, 5 cục là 7K, nếu quay trừ scrap đi thì toàn đc cục 12K trở lên cũng lời chán

Ối kinh quá. >< Tớ max mới gần 500k thôi.
Cũng định work với cục đồng nhưng nghĩ lại small coin cũng có hạn nên tốt nhất là chơi đồng vàng.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có bác nào nói là trồng khoai tây hết cả mùa ko thu hoạch dc ấy thì xem lại là cái cây nó ra hoa chưa, bởi vì khoai tây ra hoa là thu hoạch dc rùi, nhìu khi bác nhìn thấy hoa ko có trái nên tưởng chưa thu hoạch dc đây !!!!

đây là cái sổ xố ở bazaar 75% cái quầy đó nằm giữa quầy hạt giống của raul và quầy bán đá của Lloyd , có 3 mức đặt cược : 1 đồng vàng, 3 đồng bạc và 5 đồng tiền đồng ( trước khi vào quay thì vãi lạy các cụ nhá =)) )

Tớ để ý thấy nếu xổ số 1 2 lần đầu mà chỉ được hàng 5,6 thì tốt nhất là đừng chơi nữa vì có chơi cũng không hơn được đâu. Tớ nướng mười mấy đồng vàng chẳng được gì. ><

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:17 PM ----------

Có bác nào nói là trồng khoai tây hết cả mùa ko thu hoạch dc ấy thì xem lại là cái cây nó ra hoa chưa, bởi vì khoai tây ra hoa là thu hoạch dc rùi, nhìu khi bác nhìn thấy hoa ko có trái nên tưởng chưa thu hoạch dc đây !!!!
Tớ mới phát hiện ra hôm trước. Cảm ơn bạn nhé. Làm phí hết cả một mùa đông. ^^

gameboy89

V.I.P Member
Cũng tùy như mình chơi lần 1 scrap, lần 2 đc cục 12K, lần 3 pink diamond :)), đc cái là toàn bộ số lần quay thấy lỗ nặng wa' mình toàn load lại save lúc chưa quay =))

- Mấy cái đồ trang sức làm 10 cái/1 lần lâu kinh mất toàn 700-1000 tiếng :|, tính ra = cả tháng trong game !

k thế thì để các ông cày tiền ah =.= trồng dứa lời thật ,hơn 3k/trái mỗi tội chờ lâu , 21 ngày mới cho ra trái đầu tiên. Đến kì bazaar bán dứa + grass seed + corn + ít món ăn linh tinh nữa mà cũng được gần 400k
- Đồ trang sức 1 tháng chắc mới đc 1 chuyến =.= chờ dài cổ

Hô hô không có vụ đó mà có cái grass seeds cũng overkill lắm rồi. :)) Tớ sắp vào mùa hè rồi, mong chờ dứa. :"> Tuần sau midterm mà chơi kiểu này thì... ^^"

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN