Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

mấy pro em hỏi phát:
làm cái honey kiểu j, thấy mỗi cái honey wine chứ k có honey
làm cái bình tưới nước, có đủ nguyên liệu rồi mà nó vẫn k cho làm, cả lúc nấu ăn nó bảo thiếu cái cookware j j đó, mua ở đâu ah
cái olive oil mua ở đâu, làm kiểu j

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mấy pro em hỏi phát:
làm cái honey kiểu j, thấy mỗi cái honey wine chứ k có honey
làm cái bình tưới nước, có đủ nguyên liệu rồi mà nó vẫn k cho làm, cả lúc nấu ăn nó bảo thiếu cái cookware j j đó, mua ở đâu ah
cái olive oil mua ở đâu, làm kiểu j
honey phải unclock cối xay gió ở phía dưới cái thác nước, sẽ có honey nha cậu !!!!

Bình tưới nước : cần có bình tưới nước, củi ( sau khi đã dùng cái rìu để đập củi), và cục gì đấy tớ ko nhớ :D !!! Còn nếu ko dc có nghĩa là cậu ko có đúng nguyên liệu chứ ko phải là ko cho.

Cookware là mấy cái đồ làm bếp mua ở Bazaar day ở cái thằng ngay bên trái phía trên quầy của mình bán đấy :) !!!

Oliver oil thì trước hết cậu phải mua dc hạt giống oliver của con nhỏ con gái trưởng làng sau khi nó đã bán ở Bazaar day ( nếu bazaar day của mình là 25 % no sẽ bán ), sau đó về trồng và dc quả oliver thì đem xuống cối xay gió ở thác nước để làm oliver Oil :) !!!

làm j có thằng nào bán cookware?
cái bản này lằng nhằng hơn cái bản trước, nhưng đỡ phải đào mỏ với xây cái nhà làm pho mát với bơ, bản này kiếm tiền là chủ yếu
bản này có cái green house giống bản trước không, cái mà điều khiển đc mùa ý

gameboy89

V.I.P Member
làm j có thằng nào bán cookware?
cái bản này lằng nhằng hơn cái bản trước, nhưng đỡ phải đào mỏ với xây cái nhà làm pho mát với bơ, bản này kiếm tiền là chủ yếu
bản này có cái green house giống bản trước không, cái mà điều khiển đc mùa ý
Về sau sẽ unlock đc ở dưới tầng hầm nhà mình đó :D

to' choi ma` ko save dc! dong` chi nao` co gia lap gi hiu qua ( save dc a nghe! ) cho to' link down nha! :)

gameboy89: Lần sau khi cm bạn vui lòng gõ tiếng việt có dấu dùm, những bài sau sẽ bị xóa nếu còn tiếp diễn !

Tình hình là mình mới tham gia Chicken Festival và thẳng giải nhất...nhưng sao sang hôm sau thì con gà mà mình thắng ko có cho ra trứng vàng...hay tại fải đợi thắng thêm 1 lần nữa mới đc?

phong1995

Nấm nhỏ
sau khi thi khoảng 1 - 2 ngày nó mới đẻ trứng vàng , rồi sau đó thì lại trứng trắng , lâu lâu nó thích thì nó đẻ thêm trứng vàng , còn ko thì thôi , hên xui:P

gameboy89

V.I.P Member
Cần câu có 3 loại hình như lúc đầu mới chơi cứ chơi từ từ xog sẽ đc tặng 1 chiếc thì phải ! Còn cần câu cấp 2,3 thì phải đợi đến năm 2 và 4 mới có thể mua đc ở chỗ ôg Felix.

Sau khi có cần câu cấp 1 thì mới có thể mua đc cái cấp 2, tiếp theo khi đã có cái cấp 2 thì cái thứ 3 mới xuất hiện ;)

- H` bạn cứ chơi như bt đi, trồng trọt tích tiền mua gia súc mỗi loại 1-2 con, unlock dần dần sẽ có đủ mọi thứ thôi :D

Mình nuôi gà, bò và cừu ngày nào cũng phải cho nó ra ngoài trời hết đúng không mấy bạn ??? Mình cho nó trong chuồng luôn được không ??? Làm sao có feed cho gà, bò và cừu ??? Thanks các bạn nhiều

gameboy89

V.I.P Member
Feed có thể mua đc ở chỗ cái thằng đội nón đỏ trong thị trấn đó bạn. Bò là cái cỏ, còn chó mèo gà là túi thức ăn, ở bản này bạn phải cho nó ăn mỗi ngày, còn dắt ra ngoài chỉ là cho nó dạo chơi thôi chứ nó hok tự kiếm ăn đc đâu, dắt ra ngoài để nó lên tim, hok bị stress đau ốm ^^!

- Để trong chuồng lâu wa', nó ốm chết là bị tụt tim với toàn bộ dân làng đấy :no:, về sau mua 1,2 con chó mèo huấn luyện nó với đồ chơi là khỏe, nó sẽ giúp mih lùa gia súc ra ngoài, tồi lùa về :)>-

cái bản này thú lên tim nhah kih, hết năm nhất mà con bò với gà của em đã lên 8tim rồi, phấn đấu:D
mà con mèo làm sao để nó trông gà cho mình
buồn, vừa vui mừng hớn hở đc nhận lại ds tử mẹ thân yêu sau khi thi học kỳ thì em nó hỏng cổng sạc, h ngồi ngắm:((

cho mình hỏi làm sao có medium fishing rod và long fishing rob ??? Có phải mua ở Bazaar không vậy bạn ??? Bình tưới nước và cái cuốc mình nâng cấp lên 1 lần rồi mình có thể nâng cấp tiếp nữa không bạn ???

Mèo tự động chăn gà cho mình,skill càng nhiều năng suất càng tốt
Medium fishing năm hai bán ở bazaar,còn long thì năm 3 bán.Dụng cụ chừng nào max sao thì mới không nâng cấp được nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN