Thảo luận Harvest Moon Grand Bazaar

Cửa hàng game Nintendo nShop

dùng cái windmill để tạo hạt giống thì một nông sản đc mấy bao hạt giống vậy
làm sao để tăng rank nông sản
1 nông sản thì đc 2 bao hạt giống , muốn tăng rank nông sản thì .....đem nông sản ra chế thành hạt giống , đem hạt giống mới ra trồng + bón phân , thu hoạch xong lại đem ra làm hạt giống tiếp . Cái vòng luẩn quẩn :myemo0104:

mấy bạn cho mình hỏi, làm sao để có good egg, great egg, gà của mình cho trứng được 5 sao rồi nhưng vẫn không cho good egg ??? :em25:

great egg thì phải là gà thắng festival hay sao ý
còn good egg là trứng gà đen, năm 4 mới bán

trồng cái wheat trả đc lợi j, đợi giá lâu mà giá cũng chả khác mấy cây khác bao nhiêu

Nếu bỏ lỡ sự kiện tim Xanh thì sao ? Mà Sherry đã lên Tim Vàng ( chưa kịp xem event tim xanh , Có xem lại event tim xanh được không ?)
@abbyyuen : Good Egg, Good Milk, Good Wool có được khi các con vật của bạn Full tim, nhưng full tim không có nghĩa là hằng ngày nó sẽ cho good egg, milk, wool đâu, hên thì lâu lâu gà đẻ good egg, bò, cừu cũng vậy .

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nghĩa là bạn phải đạt mức thu nhập thằng trưởng làng nó đưa ra là oke, về sau mức càng cao càng khó lấy :D

có bác nào tốt bụng cho em xin 1 cái ban save năm 2,3 trở lên được không lần trước e chơi tới năm 2 rồi tự nhiên hư thẻ nhớ h làm piếng chơi lại, bác nào có cho e xin e sẽ thanks và đội ơn bác đó suột đờ. GIÚP EM VỚI :em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26:

Có ai biết cách tính giờ trong cối xay gió KO? Mình làm cái yellow brooch (10 cái) từ mùa đông tới mừa xuân mà vẫn chưa xong:bye2[1]:
Có lúc nó còn 600 mấy h rồi qua ngày hôm ngày hôm sau giờ lại tăng lên :sorry[1]:> Ai biết thì giúp mình với :sorry[1]:

gameboy89

V.I.P Member
có bác nào tốt bụng cho em xin 1 cái ban save năm 2,3 trở lên được không lần trước e chơi tới năm 2 rồi tự nhiên hư thẻ nhớ h làm piếng chơi lại, bác nào có cho e xin e sẽ thanks và đội ơn bác đó suột đờ. GIÚP EM VỚI em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26::em26:
Tối về mình chuyển file save wa cho :D

@nobita89: Cái thời gian xay gió đấy nó còn phụ thuộc vào hum có jo' và hok jo', có thêm jo' + thổi mic thì rút thời gian xay đi, nhìu hum hok có jo' nên bị tăng thời gian là bt, trước mình chơi làm mấy cái nhẫn, vòng tay ở cối xay thứ 3 làm max số lượng cũng khá lâu toàn 1 tháng trong game mới xong, nhưng thu về bán toàn vài triệu/ tháng :D

Tối về mình chuyển file save wa cho :D

@nobita89: Cái thời gian xay gió đấy nó còn phụ thuộc vào hum có jo' và hok jo', có thêm jo' + thổi mic thì rút thời gian xay đi, nhìu hum hok có jo' nên bị tăng thời gian là bt, trước mình chơi làm mấy cái nhẫn, vòng tay ở cối xay thứ 3 làm max số lượng cũng khá lâu toàn 1 tháng trong game mới xong, nhưng thu về bán toàn vài triệu/ tháng :D
tks anh truoc nha mak` file save a choi tren DS hay tren gia lap, e xai` DS neu a co post a post giu`m e link down ver nhé anh tks a nhiu` nhiu` :em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41::em41:

hic a gameboy89 dau oy` :(:(

---------- Post added at 08:29 PM ---------- Previous post was at 08:27 PM ----------

Các bác cho e hỏi 1 câu ngoài đề nhé: h cái wifi nhà em khoá lại rồi, có cách nào chơi game wifi trên NDS mà không cần mở khoá không các bác??? Giúp em giùm với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN