Thảo luận / Hỏi đáp chung mọi vấn đề về Game

Cửa hàng game Nintendo nShop

Key_blade

Thành viên lâu năm
Tiếng nhật thì hầu như trong phần setting là chữ katakana,phiên âm từ tiếng anh,nên bạn thử so vs bản chữ cái katakana để dịch nhé
VD:システム:Shisutemu=>System
Đây là bảng katakana
Còn đây là web convert save:
http://www.shunyweb.info/convert.php
Source format:để là No$GBA.sav

Target format:để là Acekard 2|Cylo DS|Ninja DS|R4|......(sav)
Hoặc Acekard RPG(Auto detection)

Cảm ơn mọi người. Để thử luôn.

cái nút thanks nó ghét mình nên không hiện lên =.= phải chăm chỉ post bài để thanks.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
phải nói rõ là muốn mua ở đâu? Mua qua tay ở vn thì nhờ nintendoshop, còn muốn mua ở nước ngoài thì nhờ các bạn ở nước ngoài. Nhờ người khác thì cũng phải biêt điều chứ sao lại tính toán quá. :|

Cho mình hỏi là mình mới chơi ds thoi...mình mún mua mấy cái thẻ game ds thì mình mua ở đâu zậy....mình ở HCM bạn nào biết thì chỉ mình....mình mún loại còn nguyên hộp lun ák...tks các bạn trk...

Mình thấy có nhiều mục về game Nintendo như Wii, Wii U, DS ..v.v.. không biết đăng bài ở mục nào cho đúng nên phải vào đây hỏi mọi người.
Hồi nhỏ mình có chơi 2 game mà mình rất thích mà không nhớ tên, chi tiết 2 game như sau:

1/ Thể loại đối kháng, có nhân vật Ryu, vừa vào là đánh với nó ở trên cầu gỗ trong, rồi trận tiếp theo đánh với cô gái có chiêu chưởng ra những lá bài ở bãi đậu xe, rồi thầy chùa phóng ra những cây phi dao, trùm cuối có khuôn mặt như hề với bộ đồ như giáp samurai.

2/ Game này thuộc loại đi cảnh, bọn mình hay gọi là song hùng, lúc đầu có 2 nhân vật đỏ và xanh, sau đó đi từng màn thì có thêm 1 thằng mập, 1 ninja, đoạn cuối là đấu với 4 con xác ướp rồi nó hóa thành con quái người rắn.

AE ai biết chỉ dùm mình nhé, thanks mọi người nhiều :shake:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hai game đó trên Nes hết, double dragon có bản trên snes luôn. Street fighter thì hệ máy nào cũng có rồi.

Game 4 nút ấy mọi người, đây là hình ảnh của game thứ 2:

Còn game thứ 1 nó có nhiều bản lắm, mình cũng đã tìm và chơi qua một số rồi nhưng vẫn không phải game khi ấy mình chơi :myemo0125:

---------- Post added at 08:20 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

Đây rồi !!! là nó đây rồi !!!

Trời ơi, vừa vào game là thấy xôn xao trong lòng, bao tuổi thơ nó tràn về, đây là game đầu tiên mình chơi nè các bạn, game này với game contra có 4 thằng đi nhặt cái cặp rồi chuyển đạn nè, thank mọi người đã quan tâm nhé :shake:
Bạn nào chơi thử thì vào đây download về: http://romhustler.net/rom/nes/street-fighter-4

Em là mem mới. Hiện em đang muốn mua 1 máy nds thì theo các anh em nên chọn ndslite, ndsi hay 3ds ạ? Vì em đọc 1 số bài thì thấy 3ds giờ vẫn chưa hack đc game để chơi trên flashcard hay là flashcard chưa đủ mạnh để load rom của 3ds đúng ko ạ? Mà dsi hay dslite nó lại ko nhiều game hay như 3ds nên em rất phân vân. Và dsi giờ đã có flashcard chuẩn chơi/load đc tất cả các game của nó chưa ạ? Mong các anh tư vấn giúp em có sự lựa chọn tốt nhất ạ. Em cảm ơn rất nhiều :D

Thiên Yết

Nấm bình thường
Em là mem mới. Hiện em đang muốn mua 1 máy nds thì theo các anh em nên chọn ndslite, ndsi hay 3ds ạ? Vì em đọc 1 số bài thì thấy 3ds giờ vẫn chưa hack đc game để chơi trên flashcard hay là flashcard chưa đủ mạnh để load rom của 3ds đúng ko ạ? Mà dsi hay dslite nó lại ko nhiều game hay như 3ds nên em rất phân vân. Và dsi giờ đã có flashcard chuẩn chơi/load đc tất cả các game của nó chưa ạ? Mong các anh tư vấn giúp em có sự lựa chọn tốt nhất ạ. Em cảm ơn rất nhiều :D
Theo mình bạn nên mua 3ds rồi mua r4 để chơi game ds trên 3ds, chờ có tiền thì mua 3ds game để chơi, tiện cả đôi đường, mua ds lite hay dsi thì chỉ chơi được game ds thôi, sau này bạn thèm chơi game 3ds bán dslite hay dsi cũng vậy,tốn tiền:D

Theo mình bạn nên mua 3ds rồi mua r4 để chơi game ds trên 3ds, chờ có tiền thì mua 3ds game để chơi, tiện cả đôi đường, mua ds lite hay dsi thì chỉ chơi được game ds thôi, sau này bạn thèm chơi game 3ds bán dslite hay dsi cũng vậy,tốn tiền:D
thế ạ? nhưng hình như ko phải tất cả các game 3ds đều chưa load đc trên flash card, cũng có game load đc rồi đúng ko ạ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN