Thảo luận / Hỏi đáp chung mọi vấn đề về Game

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:D Gặp câu hỏi này, thấy quen quá nhể ! hehe
Vote 1 phiếu 3DS XL, và sau đó mua Flashcard để chơi game NDS ! ^_^

Hiện tại đang muốn mua 1 cái 3ds, nhưng mới chuyển lên tp.hcm chưa được lâu nên đường phố mù tịt, cũng chẳng có ai chở đi đến nShop được. hiện giờ mìnhHchỉ còn cách bắt xe buýt thôi. Mình ở đường lê đức thọ, quận gò vấp. ai rành tuyến đi của xe buýt chỉ cho mình cách bắt lượt đi và lượt về với. Rồi đón xe buýt đến chỗ dừng ở đường Ng. Tri Phương thì nShop có gần đó luôn không? Hay phải đi thế nào nữa mới đến được. Mong các bạn giúp đỡ với T-T

kamai91

Nấm nhỏ
bạn ở gần mình à :)) ơ mà mình cũng mù đường >_<" bạn mình chở riết quen không thèm nhớ luôn lol ~
à Nshop nằm trong hẻm , nên đi bus xong bạn cũng phải đi bộ 1 đoạn

VuaBungBu

Nấm nhỏ
Bạn ra đường Lê Đức Thọ, đón tuyến số 36 ( nhớ là đón đúng chiều để đi về quận 3 nhe ), sau đó nói người ta cho xuống trạm gần ngã tư giữa Hai Bà Trưng với Võ Thị Sáu, sau đó đi bộ qua đường Võ Thị Sáu đón tuyến số 10 và thẳng tiến tới nguyễn tri phương luôn, nhớ chú ý xuống trạm gần số nhà 435 nguyễn tri phương và đi bộ vô shop thôi :D
Còn lúc về thì hơi khác, cũng đi số 10 nhưng xuống trạm gần ngã tư giữa Điên Biên Phủ với Hai Bà Trưng ( xuống trạm ngay trước khi tới ngã tư thì sau đó đứng đó đón luôn tuyến 36 về lại nhà , hoặc đi bộ qua Hai Bà Trưng đón 36 )
Nói chung nếu đi có gì khó khăn bạn cứ hỏi mấy anh lơ xe + tài xế, người ta chỉ cho :))) ) hoặc lấy điện thoại gọi số tổng đài xe buýt người ta chỉ cho :D

bluke

Nấm bình thường
Lê đức thọ thì đón xe ra công viên gia định ngay ngã năm chuồng chó rồi đón xe số 7 xuất phát từ phan văn trị đi chợ lớn nó chạy ngang ninshop đó. Lượt về cũng thế.

mình dưới BRVT,muốn lên cửa hàng mua trực tiếp máy psp 3000 mà giờ ko biết đón xe bus số mấy từ quận 1 để đến cửa hàng,các bạn chỉ đường cho mình đi với,đi xe ôm thì tốn tiền với lại bị chém,để dành tiền mua máy với mua phụ kiện thì còn có lý hơn!!!!

nh0xnicky

Nấm nhỏ
bạn mua psp thì phải chọn đích trước rồi người khác mới giúp bạn dc , đích là đâu , bạn phải chọn 1 shop mà bạn định mua chứ , như nintendovn shop ....( vì tính cạnh tranh nên ko nêu các tên shop còn lại trên diễn đàn này ) , và quan trọng không kém là bạn đang ở địa chỉ nào ở quận 1 , nếu quận 1 thì cứ đi xe ôm đi , tại xuống nguyễn tri phương cũng gần mà ( nói địa chỉ và hỏi giá trước khi đi )

VuaBungBu

Nấm nhỏ
nếu từ q.1 thì phải có địa chỉ cụ thể, ko thì cứ đón xe ra bến xe Bến Thành ( nhiều xe trong khu q.1 đều đi ngang Bến Thành ) sau đó đón xe 49 nó đi ngang shop.
nếu từ bến xe miền đông thì bạn đón xe 91, sau đó khi xe đến ngã tư 3 tháng 2 với Nguyễn Tri Phương thì xuống trạm, đi bộ vài trăm mét là tới. Hoặc cũng đón xe 91, sau đó xuống bất kì trạm nào trên đường Võ Thị Sáu rồi đón xe số 7, xe 7 đi ngang hẻm 435 của nshop

VuaBungBu

Nấm nhỏ
nếu từ q.1 thì phải có địa chỉ cụ thể, ko thì cứ đón xe ra bến xe Bến Thành ( nhiều xe trong khu q.1 đều đi ngang Bến Thành ) sau đó đón xe 49 nó đi ngang shop.
nếu từ bến xe miền đông thì bạn đón xe 91, sau đó khi xe đến ngã tư 3 tháng 2 với Nguyễn Tri Phương thì xuống trạm, đi bộ vài trăm mét là tới. Hoặc cũng đón xe 91, sau đó xuống bất kì trạm nào trên đường Võ Thị Sáu rồi đón xe số 7, xe 7 đi ngang hẻm 435 của nshop

tất nhiên là mình mua tại nintendovn rồi,giá ở đây tương đối,có dịch vụ tốt,cảm ơn các bạn đã chỉ đường,có ai có kinh nghiệm xài psp thì cho mình kết bạn nhé,sau này học hỏi thêm kinh nghiệm xài psp!!!

Em mới mua 1 cái 3ds và cũng dùng thẻ R4i-SDHC 3DS để chơi game, em đã cập nhật tới version mới nhất là V1.74b rồi :) Cơ mà có 1 vấn đề là có 1 số game em chơi chỉ ấn L+R+A+B vào màn hình save được 1 lần, ấn lần 2 là tự dưng bị treo máy luôn :(( Điển hình là game Pokemon Black & White 1&2 :|
Vậy em muốn hỏi là do thẻ R4 chưa hoàn thiện hay vì lí do gì khác ạ? Lần đầu e post có bị sai chỗ thì mong mod chỉ cho em chỗ nào đúng để em post lại ạ :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN