Thảo luận / Hỏi đáp Inazuma Eleven 2 : Blizzard / Firestorm

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình có team lv master rồi nhưng làm sao để có friends vậy
à mà new genesis là đội nào thế có mạnh ko?
New Genesis, bạn chưa đá competition route ở Sue's mom hả? New Genesis thì vẫn giống genesis bt nhưng cấp 94, 95 gì đó... Khi đó Nero chụp ghê lắm, may lắm mới vượt dc.

Friends thì bạn hay scout, recruit players đó..., mỗi lần dc đứa nào thì friends tăng... như số cầu thủ, vậy thôi.

Các bước để lấy Nakata nè:
Team lv master (60+), friends 77, thắng 20 đội hạng S.

Đầu tiên, tới G-Mart ở Nara, nói chuyện với thằng bé mặc áo tím.
Tiếp, tới Hokkaido, nói chuyện với người mặc áo khoác xanh ở Hokkaido City.
Tới Station nói chuyện với Nakata (xuất hiện ngẫu nhiên).
Tới Kyoto, ở góc G-mart, áo màu trắng.
Tới Osaka (City) ở phía bên trái, gần đó có thằng bé đối diện chiếc xe tải trắng (Ngẫu nhiên xuất hiện).
Lại tới Tokyo station, lần này nói chuyện với cô bé đứng trc cửa nhà ga.
Giờ thì tới Inazuma Tower, gần chỗ có dấu sấm sét (Guard Training spot), sẽ xuất hiện Nakata (Xuấ t hiện ngẫu nhiên)

Đấu với Nakata hơi khó, phải ghi 3 bàn, gần như ko thể đỡ nổi cú sút của Nakata vì Nakata là Level 80+. Thủ môn khoảng lv <60 khó đỡ nổi, tm khoảng 80-70 thì có thể là may mắn...

mình mới đá competition route Alpine Coach thôi, làm sao để mở khóa competition route ở những nơi còn lại vậy?????mình đá đi đá lại với dark emperor rồi xong chả ra cái j cả~X(~X(,add yahoo mình đi cho nhanh xin xong ko add=.=

ai biết làm thế nào để lúc mình chuyền bóng nó ko ghi miss ko :( http://www.gamefaqs.com/ds/961360-inazuma-eleven-2-blizzard/faqs/61887 theo như ở đây thì còn nhiều skills ko biết quá :-s
À, hình như khi bạn đấu với cấp cao hơn khoảng 5 cấp trở lên, đứng gần chuyền bóng khi đó, bạn sẽ miss. Nếu muốn tránh thì đừng chuyền cứ chạy tới nó mà dùng chiêu Dribble hoặc cấp bạn phải bằng hoặc cao hơn

Cho hỏi thêm, recruit Seat và Balcke (Prominence) ở đâu vậy???

Cho hỏi luôn là tìm thằng thủ môn Brainstorm với Malcom của Kirkwood kiểu j thế, muốn recruit Shadow mà tìm 2 thằng này ông Hilman cứ bảo là k thể nói chỗ của nó ??? Mìh đánh xong Dark Emperor 2 làn rùi nha
bonus: thằng tm luk recruit thằng tourch lv nhiu vậy Goenji mìh lv 50 chỉ số kick 105 mà sút nó bắt như thường là sao :-ss

Cho hỏi luôn là tìm thằng thủ môn Brainstorm với Malcom của Kirkwood kiểu j thế, muốn recruit Shadow mà tìm 2 thằng này ông Hilman cứ bảo là k thể nói chỗ của nó ??? Mìh đánh xong Dark Emperor 2 làn rùi nha
bonus: thằng tm luk recruit thằng tourch lv nhiu vậy Goenji mìh lv 50 chỉ số kick 105 mà sút nó bắt như thường là sao :-ss
Thủ môn của brainwashing (Feldt) ở Hokkaido dưới cái đèn đường.
Malcom mình quên rồi...
Xong 2 thằng đó bạn ra nhà kho ở Tower (Tokyo). Vào trong nhà kho, bạn gặp Shadow.

Ko cần biết lv, cách tốt nhất là recruit thằng thủ môn đó trc đi, sau đó recruit Torch, Nếu Axel của bạn như vậy thì dùng Fireball Storm L2 hay L3 gì đó (tốt nhất là L3). Thì có thể sẽ phá dc.

để recruit Malcom bạn tới Nara city nó ở ngay dưới gốc cây hoa anh đào ý
hỏi tomkhun: mình đã recruit Feldt và Malcom, bỏ nó vào 4 đứa đi cùng đến nhà kho tower ko thấy ai cả, có phải Shadow xuất hiện random ko hay là phải Scout tên nó trong xe bus trước

Fireball L5 luôn =)) quả đc quả k ah :-ss mà 3 quả khó quá

mà thằng tm brain ở chỗ nào hokkaido vậy ?? city hay ở trường
cơ mà trường hợp của mình là lão già bảo không lấy đc chứ k phải là k bik tìm ở đâu

để recruit Malcom bạn tới Nara city nó ở ngay dưới gốc cây hoa anh đào ý
hỏi tomkhun: mình đã recruit Feldt và Malcom, bỏ nó vào 4 đứa đi cùng đến nhà kho tower ko thấy ai cả, có phải Shadow xuất hiện random ko hay là phải Scout tên nó trong xe bus trước
Mình cũng ko bít nữa, bạn đấu với đội The Card chưa, ở Tsunami COach, đá dc hạng S thử xem...

bom1109: Hillman nói thế nào? Feldt ở city đó...

phong1995

Nấm nhỏ
các đồng chí cho mình hỏi cái thằng Aphrodite nó ở đâu zậy , "..somewhere with a view over water"?? chả biết ở đâu cả:Dapdau::Dapdau:

Hilman: oh....sorry lads.
Looks like I can't tell you where feldt is just yet.Let's leave it for now,then.
Try again in a little while..
bó cẳng luôn ông malcom cũng vậy
Thằng aphrodite hìh như ở hồ nc chỗ tower
+ thêm là Bellatrix(Genesis) và Zell (Epsilon) ở chỗ nào :-s với cả chỉ số stamina và guts để làm gì vậy :-s

Hilman: oh....sorry lads.
Looks like I can't tell you where feldt is just yet.Let's leave it for now,then.
Try again in a little while..
bó cẳng luôn ông malcom cũng vậy
Thằng aphrodite hìh như ở hồ nc chỗ tower
+ thêm là Bellatrix(Genesis) và Zell (Epsilon) ở chỗ nào :-s với cả chỉ số stamina và guts để làm gì vậy :-s
Nếu vậy thì bạn thử chạy vòng quanh đâu đó 1 lúc lâu có thể Hillman sẽ gọi lại và nói cho bạn vị trí. Bạn thử cách đó thử xem.

Bellatrix ở chỗ ông bán skill manual trong Fuji FOrest, Bellatrix xuất hiện ngẫu nhiên. Nhiệm vụ là ghi 2, 3 bàn gì đó. Sẽ rất khó nếu bạn dùng chiêu thức vì Nero chụp rất hay (kể cả The Earth). Bạn thử làm theo cách mình xem...
Ban đầu vào trận chỉ cần những đứa có skill Dribble và Block, lv cao thôi, khỏi cần skill shoot cũng dc (gợi ý: Jude, Erik, Xene hay Aphrodite)
Vào trận hãy hạn chế những cú sút của Bellatrix's team vì những cú sút thường của nó có thể vượt qua dc tm của mình mặc dù mình đã dùng chiêu.
Khi sút trong trận đấu, bạn cố ấn vào cột dọc để bóng đập dội ra. bạn cứ làm như thế Nero rất khó đỡ dc.
Cách 2, cố làm sao cho chuyền dc tới cả chân player của bạn và nero, khi ầy chỉ số guts sẽ phát huy tác dụng. Bạn chèn dc Nero và sút banh vào lưới trống.

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
Anh tomkhun giải thích hộ em hết các chỉ số của cầu cầu thủ đi, em không hiểu hết lắm, chỉ số đó ảnh hưởng lên cầu thủ như thế nào?

nintendo ds

Nấm bình thường
Giúp mình cách unclock Shopping Area trong Inazuma eleven 2 Blizzard với,vừa hoàn thành game dinh chơi Bonus mà chưa có Shopping Area.:em20:
Đến Hokkaido, rồi northern ridge, ở đây bạn sẽ tìm thấy đội brainwashing. Đánh xong brainwashing, bạn sẽ unlock được shopping area ( Nhớ phải đá trước với mấy đội ở competition route trong xe buýt nhé:D )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN