Thảo luận Kingdom Hearts 358/2 Days

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bao giờ ra Birth By sleep thì cái này bằng đồ bỏ!!
PSP sắp tới sẽ có final fantasy 13 agito (http://www.gamespot.com/psp/rpg/finalfantasyagitoxiii/index.html?tag=result;title;0)
Dissidia thôi đủ đập cái này nát bét, hình kô bằng 1/2 Dissidia!!
Cậu có cần mod gửi tin nhắn cảnh báo về tội gây war không. Bây giờ cậu bảo Dissida hơn mà cả Dissidia và cái này GS đều làm Lauch Center. Tuy nhiên tôi ko nghĩ cậu có thể hiểu ra vấn đề

Ultimate

Nấm nhỏ
Cậu có cần mod gửi tin nhắn cảnh báo về tội gây war không. Bây giờ cậu bảo Dissida hơn mà cả Dissidia và cái này GS đều làm Lauch Center. Tuy nhiên tôi ko nghĩ cậu có thể hiểu ra vấn đề
Làm gì mà căng thẳng thế:)),chắc bạn ấy mới nhận dc tin có FF13 trên PSP nên hứng lên nói vậy ấy mà

Cyberhunter

V.I.P Member
Mấy bác thích limit của nhân vật nào nhất?
Cứ tưởng limit của main char như roxas chỉ tập trung đánh 1 thằng thôi -.-
final limit của nó phóng ra mấy cột sáng, đánh trùm phải lại gần mới dính nhiều =.=, lúc đầu thì cái keyblade sáng sáng giống gunblade squall FF8 trong bản KH2
limit của thằng tóc đỏ cầm cái đao cực bự phải giữ A để charge lên :))

Ultimate

Nấm nhỏ
Limit phải nói ghét nhất là của Saix,cha này rõ là mạnh mà limit đánh toàn đi đâu không,đúng là giận quá mất khôn =)).Limit của cha Luxord cũng bựa,phải nhờ may mắn :)).Limit hay nhất chắc thuộc về Roxas rồi,đánh đã tay làm sao :x,giống hết Omnislash của anh Cloud

ước gì ai trong forum cũng được như vậy, thế thì yên bình hơn không? chậc chậc..... Thanks nhá, dạo này ít vào forum vì bị sock sau khi chơi hết crisis core final fantasy VII trên PSP, có ai chơi rồi vô chia buồn chung nha, story hay mà buồn quá, Kingdom Hearts cũng thế, story buồn não nề, char chơi được thì chết hết ( trừ Sora, Goofy, Donald và Mickey, ko bik có Axel không?)
Ai chơi Dissidia rồi thì mình cảnh báo là chơi KH 3258/2 xong đi rồi hãn chơi Dissidia, vì nhìn đồ họa Dissidia như PS3 đấy, đẹp vô đối,sợ mọi người không còn hứng chơi lại KH 358/2 days!! Mình là nạn nhân nè!!
P/s: không có ý chiến tranh mà là nhận xét cá nhân, is that OK to you!2???
Lauch Center là dành cho những game hay, và theo GS thì rõ ràng Dissidia cao hơn Kingdom Hearts tất cả trước giờ!!!
Ko muốn flame , nhưng phải chỉ ra 1 số lỗi của cậu
_KH cậu chơi phần nào mà Sora , Mickey , Donald , Goofy chết hết thế 8-}
_Công nhận Dissidia đẹp , nhưng đẹp như cấu hình PS2 thui , PS3 thì vẫn thua , chưa tới độ đó :-"
_Nói thật , mình và thằng bạn đanh chơi Dissidia , thấy KH 358/2 Days là nhảy qua chơi liền và cảm thấy thích thú hơn Dissidia vì co-op khá , mạng kết nối DS tốt , cách 1 tầng lầu vẫn chơi được , còn PSP đi cách có 5-10 bước là rớt kết nối =-='
_Dĩ nhiên Dissidia được đánh giá cao hơn KH , nhưng Dissidia ra hồi nào và KH ra hồi nào :-" ?
Ý kiến của mình thôi nhé . có gì ko phải thì bỏ qua , ko có ý flame :-"

Ultimate

Nấm nhỏ
Ý bạn ấy bảo các char chơi dc trong bản này chết hết,trừ Sora,Mickey Riku,Goofy,Donald là không(Axel không chết nhưng bị biến mất trong "darkness",cả đám Organization bị 2 thằng Sora-Roxas nó mần thịt hết =)))

Game này chơi coop hoặc đánh nhau với bạn mới sướng,tớ có mỗi 1 mình chơi Solo vừa buồn vừa nản vì độ khó ở Mission Mode cao quá :((,muốn chơi mấy cha mạnh + ngầu như Saix mà đánh quái được có tý máu =((

Bao giờ ra Birth By sleep thì cái này bằng đồ bỏ!!
PSP sắp tới sẽ có final fantasy 13 agito (http://www.gamespot.com/psp/rpg/finalfantasyagitoxiii/index.html?tag=result;title;0)
Dissidia thôi đủ đập cái này nát bét, hình kô bằng 1/2 Dissidia!!
Mấy này hôm nay ít vào 4rum, định vô đây post bài hỏi về chỗ thằng Pete thì vô tình đọc được cái này, nói thật cũng ko muốn flame nhưng cái kiểu ăn nói của cậu thì cứ như là fanboy của psp. còn về cái cách so sánh của cậu thì tôi ko bàn vì dĩ nhiên đồ họa của psp đẹp hơn nds rất nhiều cái này ai cũng phải thừa nhận nhưng chưa chắc gameplay đã hơn đâu :-<. Và xin nói thẳng ra là cậu không thích chơi KH 358 thì lượn đi cho nước nó trong.

hieu

Nấm nhỏ
Hahahaha! không bik đọc chữ, bó tay rồi, mình ghi thế nào bạn trả lời sai bét hết, về học lại lớp 2 nha! Coi lại đi có ai nói donald, goofy,v...v.v. chết không? Tự bạn nghĩ ra à?! HAHAHAHAHA
To Nero in love: mình kô hề nhắc đến PSP và NDS, chỉ nói đến game thôi, bạn bị chứng mộng tưởng như Persona rồi!!! Lần sau làm ơn 2 người đọc kĩ trước khi ghi gì nhá, đừng làm ai khổ nữa, đọc sai rồi nói người ta ghi sai, khổ quá!!
Chắc tại do Persona đọc lướt qua nên không chú ý thế thôi :-j , mà cậu nói sai bét hết là sao :-?? cậu có phân biệt được cái sai bét hết và sai 1 lỗi nhỏ không .Từ 1 lỗi tí xíu như thế mà cậu gánh cho cả bài của Persona à. Tớ nghĩ, cậu mới là người phải đi học lại đấy .

Với lại cái kiểu nói của cậu kích quá mà, là fanDS ai đọc chắc cũng thấy khó chịu .
MoonNDS nói:
Bao giờ ra Birth By sleep thì cái này bằng đồ bỏ
Dissidia thôi đủ đập cái này nát bét, hình kô bằng 1/2 Dissidia
Mà tớ hỏi cậu , cậu đánh giá 1 game hay như thế nào ?Thiêng về đồ họa ,âm thanh hay về gameplay ?

đồ họa game bình thường khi cậu so với game PSP và PS2 ok, tôi đồng ý nhưng so với game DS thì sao, hài. Tôi thấy cách ăn nói của cậu chả có j hay cả và còn sai chứ, KH nhân vật chơi được chả có ai chết cả( KH 1 thì ai chết lại bảo Maleficent đi, KH 2 thì ai lại OXIII à, lúc đấy OXIII ngoại trừ Roxas ra chưa char nào playable cả mà Roxas playable cũng chả dính dáng tới OXIII nữa rồi). Có lẽ cậu mới vớ được con PSP hay sao đó mà khen nó từ khi cậu nhảy vào topic, xin thưa nếu tôi nói với cậu là đồ họa PSP như sh!t so với Crysis, Resident Evil 5, Bioshock(tất nhiên tôi đã chơi qua rồi) thì sẽ ra sao hay cậu cũng sẽ lôi lý lẽ như tôi ra nói. Nếu cần ra YM nhé, ở đây ảnh hưởng đến người khác.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Đây là topic kingdom hearts, ta thấy rằng đồ họa game thì bình thường, còn gameplay không có gì nổi trội cả, chứ không ai nói toàn thể kho game ds đâu, đến người như bạn mà còn nghĩ sai hướng, tự nghĩ thêm cái này, cái nọ. Không ai muốn cãi nhau ( đã nói trước rồi) , đừng để mọi người nói fan Nintendo hiếu chiến nhé, mọi người nên học hỏi Ultimate đi!!
do đây là topic KH nên nếu bạn không chơi game này hay không có ý muốn thảo luận với mọi người thì mời bạn sang topic game bạn đang chơi để thảo luận nhé

không biết bạn có ý muốn war hay không nhưng việc so sánh game của 2 hệ máy khác nhau tự nó đã là war rồi, bất kể bạn dùng chi tiết gì để so sánh, đặc biệt là giữa DS và PSP

nếu bạn chuộng đồ họa thì mời bạn chuyển sang dùng xbox360 hoặc nâng cấp con PC của bạn tương đối vào để chơi những game có đồ họa như bạn mong muốn, mình bảo đảm sau một thời gian bạn cũng sẽ chán con PSP thôi

mọi người ở đây ai cũng chỉ muốn bàn về cách chơi của game vì đồ họa rõ ràng DS không bằng ai rồi, chỉ có thế mạnh về cách điều khiển và phần chơi mạng thôi, nếu bạn không thể chấp nhận nổi đồ họa của game này vẫn còn rất nhiều game khác có khả năng đáp ứng nhu cầu của bạn, đừng vì không thích mà vào đây kêu gọi mọi người tẩy chay game nhé :em14:

Ultimate

Nấm nhỏ
Chơi được tối đa 4 người nhưng chi wireless thôi,không hỗ trợ wifi,còn cho PK với nhau dc nữa :)).Tiếc là gần nhà chẳng ai có DS =((

Đồ họa của game này đối với các game trên DS hiện giờ là thuộc loại khủng + đẹp nhất rùi(tất nhiên chỉ so với cá game 3D,có những game 2D đẹp hơn)ai cũng nói thế cả.Full 3D mà từ lúc chơi đến giờ rất ít bị giật hay giảm khung hình(chả bù cho FFCC,giật + chậm suốt =(()

@all:mọi người đừng war nữa,chuyển đề tài đê:em23:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
portable mà đẹp thì mua hẳn cái laptop xách tay cho sướng, cũng xách đi khắp nơi được, cần gì PSP hả bạn :)

nếu bạn chọn máy vì đồ họa thì đúng là DS không đủ đáp ứng rồi, nhưng nếu chọn máy để chơi game thì mình thấy DS vẫn hơn nhiều, vì máy portable quan trọng nhất là phần pin, nếu có 2 DS thì mình có thể chơi cả ngày được, còn PSP phải cần đến 3-4 máy mới chơi nhiều được như DS, chưa kể DS chịu đựng va đập tốt hơn PSP nên lỡ rớt cũng không sợ :x

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Abra mới hoàn thành game hôm qua. Không có gì hết, chỉ khoe vậy thôi.

Anh em giữ hòa khí, ngừng war thôi. Nhưng bạn MoonNDS có phần hơi quá trong lời nói đó. Mọi chuyện nổ ra cũng từ bài viết có phần quá khích của bạn. Cảm nhận của Abra là vậy. ^^

NintendoDS

Nấm nhỏ
@____@ , bác Abra siu nhưn quá thể , em mới lết tới ngày 33 , mệt phờ ng` lun rầu . Chờ thằng em sắm thêm cái NDS , 2 anh em làm nv mới thú dzi. hehe .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn đi hơi chậm thì phải, ngày đầu tiên chơi mình đã đi được hơn 20 ngày rồi đấy :">

giờ đang luyện Blood of bahamut nên không chơi tiếp nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN