[Thảo Luận]Pokemon Black 2 - White 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình thấy J cũng đc mà,mình chơi đc tới GYM 4 rồi còn sau này cứ mà rồi ra thôi chứ mình thấy đa số thì cốt truyện jống black-white

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Mọi người biết dc chỗ nào có pokemon nào khá thì post lên đi.
Mình kiếm dc Riolu ở trang trại có nhiều Mareep,
Zorua của N dc 1 sage của Plasma tặng,
Mandibuzz( hoặc Braviary tùy bản) ở gần Ruin vào thứ 5 hàng tuần,
Skarmory ở ngọn núi lửa (chỗ bay tới sau khi đánh gym 6),
Lapras ở Village Bridge.

Tranh thủ post luôn cái password trong trận cuối đấu với team plasma là レシラム.

[E]arth

N-Poll
Mọi người biết dc chỗ nào có pokemon nào khá thì post lên đi.
Mình kiếm dc Riolu ở trang trại có nhiều Mareep,
Zorua của N dc 1 sage của Plasma tặng,
Mandibuzz( hoặc Braviary tùy bản) ở gần Ruin vào thứ 5 hàng tuần,
Skarmory ở ngọn núi lửa (chỗ bay tới sau khi đánh gym 6),
Lapras ở Village Bridge.

Tranh thủ post luôn cái password trong trận cuối đấu với team plasma là レシラム.
PASS là 2202 mà :(
Mình đi nói với mấy đứa nó bản trong PASS có 3 số 2 và 1 số 0 thế là cứ thử loạn lên =))
Những con mạnh nhiều lắm.
Cùng chỗ bắt Skarmory bắt được con Vibrava cày lên 45 thành Flygon :))
Ngay dưới thành phố Gym Poison bắt được con Magnemite và Growlithe sau này thành Magnazone và Arcanine.
Ngay Castelia City để 5 hoặc ít hơn trong Party đến cái nhà có đứa tiến sĩ nghiên cứu Dream World thì nó cho con Eevee. Ko thì cũng bắt được. Nhưng con Eevee này có Dream World Ability tiến hóa thành Espeon thì :-*
Ah con Mandibuzz là ở bản Black nhé. Ở White nó là Braviary cơ :))
Từ chỗ PWT mò đường đến Relic Castle bắt được con Volcanora. Mình 1 phát được con Timid LOL =))
Đấy là chưa kể trước khi END GAME vài tiếng bắt được cả Muskeeter Trio =))

Đã END GAME từ hôm qua rồi hôm nay đã bắt hết Legendary và hạ luôn cháu ông Chapion cũ(tên là gì nhỉ...).
Bản này đúng là LOL WOT thật. Đến đoạn đánh champion đang chuẩn bị gặp anh Black hoặc bé White thì...
LOL Champion is... IRIS
Được cái bản này được cho 1 con Dratini Shiny :-*
Bạn này chơi Black được con gì nhỉ? Mình chơi White :)

boytoof198

Pokemon Master
Có ai đã vào được cái Park bé bé trong Castelia chưa @.@ chỉ đường dùm mình với @.@
ah với lại sao mình nc vs 1 trong những đứa hỗ trợ, nó lại ko đưa cho mình Eeve mà lại cho mình 3 cái lựa chọn j đó ấy :|

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Có biết tiếng nhật đâu, thấy trên mạng bảo 2202 hay 7707 gì đó mà đánh mãi ko dc. đánh cái chữ trên thì vào dc. Mới vừa đập nhau với Kyurem, Darmanitan đấm phát chết luôn :em10: . Dratini Shiny lấy ở đâu vậy? ghe nói thằng Banjiro nó cho con Gible Shiny (chắc tùy bản rồi). Con Mandibuzz nhìn chán vãi thích Braviary hơn.

Pokemon chơi khoảng 1 tháng là xong rồi mà bạn.
chơi pokemon thì làm gì có end game chỉ có đánh thắng elite four là hoàn thành cốt truyện thôi
mà đánh elite four cũng ko quá khó lắm mua cả đống bình máu potion và revive lên mạng tra yếu điểu từng con là đập dễ dàng thôi

Cho mình hỏi Zorua với Kibago(là Axew) mạnh ko

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

Ai đã đánh E4 rồi thì chia sẽ đi, trong E4 gồm những hệ j

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Axew mạnh lắm đấy \m/. Mình định đưa em nó vào team nhưng nghe có người bảo khi đánh cháu của Alder xong sẽ được Gible Shiny nên đang suy nghĩ lại :myemo0127:

chơi pokemon thì làm gì có end game chỉ có đánh thắng elite four là hoàn thành cốt truyện thôi
mà đánh elite four cũng ko quá khó lắm mua cả đống bình máu potion và revive lên mạng tra yếu điểu từng con là đập dễ dàng thôi
Hoàn thành cốt truyện là xong rồi. Còn muốn chơi tiếp thì chỉ sưu tập Pokemon cho PokeDex với chơi lên level.

mình bik E4 gồm những hệ nào với pokemon j rồi.vô link này coi nè http://www.serebii.net/black2white2/elitefour.shtml

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

cho mình hỏi đánh GYM 8 với champion là hệ Dragon vậy lấy con nào đánh cho nó dễ(mấy con hệ băng mùa đông mới có lận nên h hỏi ý kiến coi con nào đánh dễ )

---------- Post added at 11:16 AM ---------- Previous post was at 11:05 AM ----------

mình mới thu phục đc 1 trong 3 con lính ngự lâm nè(cái con màu xanh trong 3 con đó wên tên rồi)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN