Thảo luận Rune Factory 3

Cửa hàng game Nintendo nShop

@Devil_boy_hn: lần 2 nó trâu hơn hả anh? Tại 4 con boss kia em thấy càng đánh càng... yếu. Như con Racoon ấy, chọc nhẹ cái mà đã đi, ko kịp biến hình :-?

@gameboy89: forcing thì em kiếm được mấy cái walkthrough, khỏi ăn bánh mì nữa, cứ đúc đồ trước 8-9 lv, giờ kéo được forcing lên 89 rồi :))

gameboy89

V.I.P Member
@instant_noodle: Forge hok ăn bánh mý thì lấy đâu ra công thức để học :-j, a toàn mua của Yui đợi đến lúc nó bán mua hẳn vài lô 50-100 cái :)), kiểu ji cũng thừa =), h` 2 cái forge và Deco lên 95 rùi, tầm này lên chậm.

- Mới sinh ddc đứa con gái xog :myemo0111:, vừa sinh xog đã chạy như jo' rùi b-)

sao ko anh. Chọn cái "don't use recipe" ấy, xong thả nguyên liệu vào đúng là được. Chỉ cần lv của mình dưới lv yêu cầu của món đồ 9 lv đổ xuống là có thể làm được

Công thức tính % thành công của món đồ làm ra:
100 - 10x(a-b)%​
-a: minimum lv requirement
-b: your lv
+nếu b>= a: tỉ lệ = 100%
+nếu b<= a-10: tỉ lệ = 0%
công thức áp dụng cho cả forging, pharmacy, cooking và accessory

Dạ, em xin lãnh giáo tiền bối. Dưng mờ hard mode em thấy quái hình như vẫn nhiêu đấy hp, chỉ có cái tăng dam với hăng tiết vịt hơn, lv 140 là đè xẹp nó rồi

gameboy89

V.I.P Member
Mình vẫn chơi hard mode đánh boss aqua chr đc cái dễ ra đồ hơn, còn đâu máu nó vẫn bt =)

- Luyện 2 cái forge với deco lên đc tới lv 95 có vẻ hơi nản thấy hơi lâu, $ lên 7 triệu rùi, tới 10T thì thôi :em17:, đi làm hết quest với đánh chỗ stage wifi :spiteful[1]:

các bạn cho hỏi đánh 4 con boss rồi, còn con nữa khu lvl 40 thì làm sao để qua dòng sông băng????
bạn cũng có thể xài Water Shoes chỗ Yue hoặc nhà rèn bán (special deal)

---------- Post added at 02:40 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

forging và crafting dễ lên lắm, mình chỉ cần đạt skill 90 là đủ
ai muốn chơi nhanh thì kiếm bảng công thức có sẵn (trên google mà tìm), khi mình skill x thì làm mấy cái đòi skill x+9 (như skill 1 thì làm mấy cái đòi skill 10), mỗi lần làm 9 cái như nhau, mang bán cũng nhiều tiền lắm, skill tăng chóng mặt :) nguyên liệu mua chỗ sakuya. kiếm dragon tooth ép đồ cũng lên nhanh, cái này hình như khó ép nhất, độ khó 85 lận

à mà có vợ rồi cứ ngày đi đánh nhau đêm về ngủ thôi hả các bạn, có sự kiện gì nữa ko ta

Bác chơi hard mode hả,mà máu bác nhiều k vậy?Tui chơi tới lv 140 thì nản quá,đánh máy con boss hơn 10' mới xong=>13 tầng gần 2h:em35::em35:

Bác chơi hard mode hả,mà máu bác nhiều k vậy?Tui chơi tới lv 140 thì nản quá,đánh máy con boss hơn 10' mới xong=>13 tầng gần 2h
muốn skip mấy con quái bé bé thì đeo cái holy rosary vào. Bình thường ở các dugeon thì nó chặn ko cho quái xuất hiện, còn vào maze thì nó skip hết các room phụ, vào thẳng đánh mấy con sub-boss rồi boss chính thôi, đỡ mất thời gian dây dưa với mấy con cùi

gameboy89

V.I.P Member
muốn skip mấy con quái bé bé thì đeo cái holy rosary vào. Bình thường ở các dugeon thì nó chặn ko cho quái xuất hiện, còn vào maze thì nó skip hết các room phụ, vào thẳng đánh mấy con sub-boss rồi boss chính thôi, đỡ mất thời gian dây dưa với mấy con cùi
Chẳng wa là chơi hard gặp mấy con đó còn chết thì nói ji con to =), trước chơi thấy nó cho 1 chưởng hết 2/3 thanh máu thế là đứt telepot về cho đỡ mất $ thuốc thang :)) sắp đc cái cup 10T rùi :))

- Mà mấy bác khoe thành tích luyện lv đi b-), nv của mới lv 195 thôi, 8K máu, ăn cái Gratin Dish của Yui vào lên đc 11K :>

Cho hỏi làm sao để nâng cấp bình nước để tưới được nhiều vậy, có phải ăn bánh mì không
Bạn ăn bánh mì mua công thức chế biến bình tưới lớn hơn. Còn ko muốn ăn bánh thì bạn kiếm mấy bài hướng dẫn có ghi sẵn công thức luôn, bạn kiếm đủ nguyên liệu rồi chọn Don't use recipe, đặt mấy nguyên liệu vào để chế tạo.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Chẳng wa là chơi hard gặp mấy con đó còn chết thì nói ji con to =), trước chơi thấy nó cho 1 chưởng hết 2/3 thanh máu thế là đứt telepot về cho đỡ mất $ thuốc thang :)) sắp đc cái cup 10T rùi :))

- Mà mấy bác khoe thành tích luyện lv đi b-), nv của mới lv 195 thôi, 8K máu, ăn cái Gratin Dish của Yui vào lên đc 11K :>
Lv của tớ đây, có cả lv của vợ và chiến hữu của tớ luôn :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN