Thảo luận Scribblenauts đê !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ai chỉ mình cái vòng gì có ông đầu bếp đứng yên , bên trái là cái lò nướng với cái bàn kế bên : Rồi nó kêu Provide meal rồi hot meal gì gì đó wash it down , ko nhớ rõ nhưng ai chỉ dùm đi hiện tại đã qua đến The Peaks rồi ai có hỏi gì thì em trả lời và nhớ thanks nhá :D
@gameboy89 : 2-1 cách làm như sau đưa cho thằng nhỏ cây baseball bat là xong

honquoc

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi có con rồng hoặc 1 con nào cũng đc biết bay mà chịu chở mình đc ko , mình tạo con rồng nó cạp mình chết weo.

Màn 3-2 vòng mà có ngôi sao bị treo lủng lẳng trên dung nham ,và có sợi dây nêu đi qua thì ngôi sao sẽ bị rớt xuống thế là Try Again
@Sao forum mình bị dis hoài ta

Chơi game chịu khó suy nghĩ tưởng tượng xíu, lên hỏi mất vui
Chỉ có mấy chiêu mới anh em tìm ra được thì nên bày cho thiên hạ xem cho vui
Spoil game là hem chấp nhận được

Ông nội ơi con chơi 2 tiếng rồi 1 vòng qua ko nỗi nản nên mới hỏi thôi , làm như cái nào tưởng tượng sao là nó y thế ấy ,

Yeah cuối cùng cũng qua đc cái vòng mất dạy 3-2 . Cách dể nhất và hình như cái này no bị lag hay sao đó , các bác đầu tiên bấm chữ SEA rồi kéo nó qua chổ viên ngôi sao , rồi thấy no dính lên cái hồ mà chả cần đặt ở đâu , sau đó lấy GUN bắn cho nó bể rồi chạy nhanh xuống lữa để lấy :))

wa được nhưng không ngờ trò này không có từ điển thì không làm gì được, tới màn 1-... gì đó quên òy , có màn gặp con bướm 1 cái cây (trên đó có 1 mảnh giấy) kế bên có cái thùng rác , làm sao qua
còn có màn có thằng tiều phu đang ngồi, bên phải màn hình thì có cái gốc cây cái này cũng cần cho ổng cái gì, còn có màn gặp thằng fammer nữa nên cho nó cái gì
còn màn 2 bên màn hình có đàn kiến ở giữa có 1 mẩu bánh, làm sao chặn đàn kiến lại mấy bro, em không có trí tưởng tưởng lắm :((
-màn con kiến thì bạn để bánh vào trong bể nước là xong ( pool, oasis..vv..), nhanh hơn thì cầm bánh lên rồi chạy ra góc tránh đàn kiến....hoặc canh bọn kiến gần đến thì dán bóng bay (balloon ) vào là xong...
_màn đốn cây thì lấy cưa ( saw ) hoặc dao mà phang...

cho mình hỏi có con rồng hoặc 1 con nào cũng đc biết bay mà chịu chở mình đc ko , mình tạo con rồng nó cạp mình chết weo.
bạn dùng keo glue nối poison với meat rồi cho con rồng ăn, 1 lúc sau là bay được liền....

Màn 6-3 (hay 6-4 gì đó quên rồi), nó bảo hãy làm 2 điều để tổ chức lễ cưới, thế viết cái gì vào đây vậy?

Ngoài Wing với Jetpack để bay thì còn món gì khác nữa ko? (ko tính thú hay máy móc)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
không có trí tưởng tượng thì dùng sức mạnh cơ bắp vậy, vác cái bánh đi =))

màn nhặc rác là con ruồi ;)) nếu làm biếng nhặt rác có thẻ dùng blackhole cho gọn, còn miếng cuối thì chịu khó làm thủ công vậy

Màn 6-3 (hay 6-4 gì đó quên rồi), nó bảo hãy làm 2 điều để tổ chức lễ cưới, thế viết cái gì vào đây vậy?

Ngoài Wing với Jetpack để bay thì còn món gì khác nữa ko? (ko tính thú hay máy móc)
thế bạn định bay thế nào mà không dùng thú hay máy móc :em22: ngoài wing ra thì còn cái jumpboot nhảy cũng khá cao nữa, hoặc bạn chồng nhiều cái ladder lên

ansonhai

Thành viên lâu năm
Không chơi thú hay máy móc thì ta chơi ma thuật: thảm bay(magic carpet).

Hoặc dùng rồng hay khủng long bay cũng được, vì thú nghĩa là động vật có vú thôi, còn rồng với khủng long là bò sát :b-d[1]:

Tạo thằng cupid ra trước, rồi tạo con rồng sau, sẽ cưỡi được.

Mình cũng bí chỗ này:((, ai biết giúp giùm với-o<
quăng mấy cái wedding cake ra là xong

Có 1 trò vui là: để giết mấy con dưới nước, thảy cái fan(quạt) vào, nó sẽ bị giật chết hết(chỉ những con nhỏ, con lớn phải quăng 2,3 cái).

Ultimate

Nấm nhỏ
Cầm toxic cho bọn thú uống 1 lúc sau là cưỡi dc tất :em15:

Đã ai thử cưỡi rồng china(CHI) đánh thử dragon chưa,vui ra phết:P

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN