Thảo luận The Legend of Zelda: Twilight Princess

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Đi ngược về chỗ ông già ở hồ Lake Hylia. Đưa cái tờ giấy đó cho ổng. Ổng bắn mình đi típ. Nếu mình nhớ không lầm.
Bạn đã đọc hướng dẫn sao không chịu khó đọc típ, mày mò nhỉ ;))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Game này mình chơi tới Snowpeak Ruin rồi mà ko hiểu cách nào làm cannon bắn dc :(( IGN hướng dẫn làm theo: đặt cannon ball + bomp vào rồi mà nó vẫn đứng im:(( bí lun

lemonadess

Banned
Không nhớ chỗ đó đã đi qua khúc đẩy gạch chưa ta? Mình khoái nhất lúc phải đẩy mấy cái thùng to to trên sàn băng. Puzzle thuộc loại khó trong game.
Mình phải mày mò vẽ lại trên giấy, mãi nửa tiếng sau mới qua được.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Hóa ra lấy nhầm bom ruồi (cái bom mà bay bay ấy) nên phải trở lại karakiko mua lại bom đặt ở đâu nổ ở đó khổ ghê :))
Cái đẩy băng ấy cũng đang bí ở công tắc ở giữa :))

lemonadess

Banned
Nếu bí quá có thể lên youtube search ấy. Nó có tên là Ice Puzzle hay gì gì đó. Nói chung cũng khá đơn giản.
Phần hay nhất trong game này có lẽ là phần ở Water Temple, dâng nước lên xuống mệt nghỉ. Mình bị kẹt trong đó khá lâu. Cả City in the sky nữa. Bảo đảm càng chơi càng thấy hay. :)

wow_wow

Thành viên lâu năm
trên mạng có nhìu filesave dừng đúng lúc lắm :D anh bảo có chơi lại zelda thì kiếm filesave ngay lúc đó là xong chứ j :)) Lúc tr cũng mò làm mất filesave zelda nhưng hên kiếm lại save đúng ngay chỗ mất chứ chơi lại thì ...:))

Cuối cùng sau 1 năm chơi game này (từ lúc mua máy), tớ cũng đã hoàn thành vào ngày hôm qua. Nhìn em Midna nguyên dạng phê ko chịu đc :em26:, tiếc cái là xuất hiện chwa đủ lâu:myemo0104:

Mặc dù đã hết sức cố gắng nhưng vẫn phải xem walkthrough 2 lần:
+ lần 1: hóa sói để ngửi mùi cá tìm đg lên snowpeak. Cái này kỳ cục hết sức vì chả có tý tẹo clue nào cho mình
+ lần 2: trong Final battle, mặc dù mất công đuổi riết con trùm trên lưng ngựa rồi mà chả thấy Zelda bắn tên. Đọc walkthrough cũng chả thấy nói j. Đến khi xem clip mới thấy có dấu mũi tên đỏ trỏ vào đầu con trùm mỗi khi Zelda bắn tên ==> hóa ra là phải giữ Z khi chạy vào gần. Nhân tiện đọc walkthourgh lần này, tìm đc cách lấy khóa để mở "kho báu" ở Castle

Tổng kết qua về game:
+ đánh con trùm dưới nước là ức chế nhất vì phải dùng clawshot trong tình huống đi giày sắt hết sức chậm chạp.
+ trùm hoành tráng nhất là con rồng ở Sky City
+ trùm dễ nhất nhưng oánh lâu nhất là màn cuối cùng của Final Battle
+ nhân vật nữ xinh nhất: Zelda (đẹp dịu dàng) + Midna (sexy) :em26:
+ secret còn sót (sau khi thấy THE END của game nên đọc walkthrough): chưa bắt đc hết bọ nên chưa có ví 1000, chưa kiếm đc đủ trái tim (mới có 18 tim + 3 mảnh lẻ), có cái game cưỡi rồng ăn quả ở Lake mãi ko qua, lượm đc có 2/4 bottle

Bí mật tự khám phá được:
+ để tìm đc tim thì cứ đến nhà bà thày bói ở trong thành để hỏi về LOVE (mất 10 tiền) là sẽ có địa điểm
+ muốn kiếm đc tiền nhanh thì ra LAKE rồi chơi trò bám gà. Bay ra chỗ "nhà nổi" giữa hồ rồi drop xuống mà mở két thì tha hồ tiền
+ những chỗ cỏ mọc thành hình tròn rộng rộng thì hóa sói rồi dùng sense là y như rằng có hố bí mật ko chứa tiền thì kiểu j cũng là tim :D

Tiếc:
+ giá mà game kết thúc xong cho mình chơi tiếp để dạo quanh làng xóm với đi câu cá thư giãn + tìm tim với bọ nữa thì hay quá

Bạn ơi cho mình hỏi vài câu a:

1. Sao túi tiền chứa max có 300 đồng vậy, đi đường toàn phải bỏ kho báu tiếc quá, mà mua đồ thì một chút là hết

2. Sao mình có mỗi một cái lọ rỗng, tích máu thì ko tích được dầu, có mua thêm ở đâu được ko vậy bạn?

Thanks ha!

lemonadess

Banned
Muốn có túi tiền 600 rupees thì chỉ cần kiếm vài con bọ (bug) dọc đường đi.
Tốt nhất là kiếm 1 đôi bọ (tức là 2 con cùng loài nhưng khác giới tính), mình ko nhớ rõ điểm này, do chơi khá lâu. Chỉ nhớ là kiếm bọ dọc đường đi là được.
Sau đó, quay về Castle Town, lùng sục trong đây để kiếm cái nhà có người tên là Agitha (ko nhớ rõ ở khu vực nào lun, bạn tìm vậy nhé), nói chuyện rồi cho bà ta mấy con bọ, sẽ được double túi tiền lên 600 :D.

wow_wow

Thành viên lâu năm
2. Sao mình có mỗi một cái lọ rỗng, tích máu thì ko tích được dầu, có mua thêm ở đâu được ko vậy bạn?
Trong game thì bạn chỉ dc có 4 lọ rỗng mà thôi :D Và mỗi lọ tất nhiên chỉ chứa dc một chất thôi chứ.
+ Lọ thứ nhất lấy tại shop ở Ordon Village khi cứu con mèo của bà ta.
+ Lọ thứ hai lấy ở Faron Wood tại chỗ ông bán dầu
+ Lọ thứ 3 bạn lấy ở Castle Town tại nhà của Jovanni nhưng cần 20 Poe soul mới dc lấy :D.
+ Lọ thứ 4 lấy ở Hena Fishing Hole

P/s Chỉ cần 1 con là có dc Big Wallet rồi :D Con dễ kiếm nhất là ở Kakariko Village trong 1 ngôi nhà bị bỏ hoang ấy. Xong rồi cho Agitha ở Castle Town xem

Thanks ha! Mà mấy ông hoàn thành game này chưa vậy? Mất tổng cộng mấy tiếng thế? Vừa phá băng xong Okami hết hơn 47 tiếng, giờ mới cày Zelda, mà toàn là cày đêm thôi mới chết, mê quá.

lemonadess

Banned
Lúc mình chơi mất khoảng 35 tiếng. Nói chung là các cái lọ rỗng cũng ko cần lấy quá nhiều. 2 lọ rỗng là đủ rồi, trùm trong game khá dễ "xơi". Chỉ có con Ganon cuối cùng là mệt mỏi thôi. Lọ rỗng chủ yếu đựng đồ nhằm lấy lại máu à.

Mình đang chơi game này, chỉ còn 2 bàn nữa là hết. nhưng mình đang mắc ở một chỗ chưa biết cấch nào để đi qua nhờ bạn chỉ giúp. ở bàn Palace of Twilight (Temple) có đoạn phải nhẩy qua một thác nước đen chảy chắn ngang đường. mình thử nhiều cách nhưng ko nhẩy qua được. Nhờ các bạn chỉ giúp cách chơi.

lemonadess

Banned
Bạn vào trang này xem mình đang ở khúc nào rồi đọc hướng dẫn để rõ nha
Nghe bạn mô tả mình cũng chưa đoán được nó là ở chỗ nào nữa. Bạn nói rõ hơn chút thì sẽ dễ giúp đỡ hơn.

Đây là màn tương đối khó chơi, thực sự mình cũng mày mò rất nhiều mới chơi được. Thậm chí hướng dẫn ở đó mà lâu lâu vẫn "bí". Hiện chưa rõ bạn đang chơi đến khúc nào rồi. Vì có thể nếu thanh gươm của bạn đã là gươm ánh sáng, thì có thể dùng Spin Attack (lắc Nunchuck) để xua tan bóng đêm :D. Hoặc nhìn lên trên xem có thể dùng Clawshot chỗ nào không để leo lên :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN