The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

a cái này thì dễ mà, mình hiện đang chơi tới chỗ thằng Joshua nên ko nhớ nữa, cậu lấy quyển từ điển dịch xem nó hỏi j í(dù trình độ English của mình ko cần dùng từ điển)

Cyberhunter

V.I.P Member
mình cũng bí ngay khúc này :em04::em04: bạn nào qua rùi chỉ dùm mọi người nhé :em25::em25: thank !!!:em36:
Mình xin hướng dẫn các bạn làm nhiệm vụ ở chapter 4 hay 5 gì đó, lúc đó các bạn cần làm nhiệm vụ giúp đỡ 1 thằng PR (public relation) để mọi người thích cái pin của nó. Lúc các bạn cần đi qua 1 cái hẻm thì bị 1 thằng reaper cản đường và nó yêu cầu bạn phải trả lời câu hỏi của nó. bạn chỉ cần trả lời như sau:
1) option 3 (có chữ "shop")
2) option 1 (high heels)
3) option 2 (quên tên rồi)
Quái lạ, sao ông đọc bài trên mà ko đọc luôn bài dưới nhỉ :|
Cho em hỏi cái vụ brand chart là sao, vào trận có mấy mũi tin chỉ lên trong cái pin có ghi chữ brand =.=
Vừa check lại, thật ra câu hỏi 3 phải trả lời bubble mới đúng =.=

Brand chart có nghĩa là thứ tự các loại pin ở khu vực đó . Chính xác là thứ tự các nhãn hiệu ( như D+B , Mus Rattus , ...) Khi bạn xài pin có nhãn hiệu đang là top của khu vực đó thì attack sẽ x2 (Brand chart 1), và cứ tuần tự đến cái cuối (Weak Brand) ( Xem phần Menu ấy , bật lên ngó màn hình trên là thấy ) . Sau này sẽ có mission bắt bạn phải làm nhãn hiệu gì ấy thành top , bạn cứ việc sử dụng các loại pin có nhãn trên rùi đánh Noise , cỡ 3-4 trận là okie rùi:em36:

fly_us

Nấm bình thường
Nó hỏi 3-4 lần lận biết lần nào mà trả lời?

Câu hỏi ra sao mới được?

Chơi hết 7 ngày đầu câu truyện vẫn còn tiếp tục, chứ ko phải hết như đã tưởng.

Cyberhunter

V.I.P Member
Mấy cái pin về sau có mấy cái là cải tiến của cái đầu, ấn tượng nhất là cái pin bắn, nó lên tới 4 cấp, cấp 1 là bong bóng nước, cấp 2 là giống cái pin bắn đầu tiên, cấp 3 là bắn đá lửa, cấp 4 là bắn 1 cục điện ra rồi tỏa ra gần 10 cục điện khác =.=
Cày mãi tới hết day 4 mà mới lv 21=.=
Mấy nguyên liệu để đổi đồ quest trong shop là đánh con heo có phải ko?!? Có ai lấy dc ví tiền bự chưa?!? Pin tiền 99 rồi, tiền cũng max mà ko mua đồ hơn 99999 dc =.=

mình đi tới chapter 4 co thằng mặc áo đỏ yêu cầu mình viết 2 con noise no.2 để có 2 pin 1000 yen mà mình tìm hoài không có

fly_us

Nấm bình thường
mình đi tới chapter 4 co thằng mặc áo đỏ yêu cầu mình viết 2 con noise no.2 để có 2 pin 1000 yen mà mình tìm hoài không có
giảm level của Neku xuống để tăng xác suất rớt pin ra. Chơi để level 1 hầu như trận nào cũng rớt pin 1000 hết. :em36:

Cyberhunter

V.I.P Member
Uhm, tớ cũng thế, mấy hôm nay đánh toàn dc rank ngôi sao, mà chả mất máu, mỗi lần lên lv cứ kéo nó xuống = 1 là chain 4 trận văng 5-6 cái pin 1000 ;))

Hoe !!!!!!!!!!!!

cho mình hỏi xíu .. Ở Khu vực Statue ò Hachiko có bức tượng đá hình con chó và có 1 câu hỏi ( what should we do , Neko so....... thí dog statue is Hachiko ? ) và có 3 phướng án trả lời là :
1- Take a closer look ( khi mình chọn cái này thì xuật hiện 1 bản khác có chữ Exit :em04: )
2- Hachi Fest ?
3- Scout more info :myemo0125:
cần phải trả lời như thế nào hay là phải làm thêm 1 nhiệm vụ nào khác:em25: bạn nào qua rồi chỉ dùm mình nhé :em36:

Cyberhunter

V.I.P Member
Bạn đi xuống trở lại khu vực trước, nhìn qua bên phải có 1 thằng đang đứng đó, scan hay nói chuyện với nó quên rồi =.=. Nó là người sẽ chỉ mình cách là lau sạch cái tượng cái cún ấy, sau đó bạn quay lại cái tượng, lau sạch nó rồi diệt trùm :)
Good luck^^

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Quay lại cái tượng Moai.Scan thằng bé gần cái tượng với từ Hachiko.Sau đó thì ra lau sạch cái tượng và đám noise cần giết sẽ xuất hiện.

Tiền nhiều, mà chưa có cái ví, tức mình ghê. Mà có khu luxury cũng khiếp thật, đồ j tòan 200-300k, ghê gớm. Mấy cái ăn vô thì nó có nâng lên luôn ko ? hay khi tiêu đồ ăn xong đâu lại vào đấy nhỉ?
Nói thiẹt, cái này đánh sướng tay và hay hơn ninja gaiden nhiều

fly_us

Nấm bình thường
Chơi đến ngày 5 của tuần thứ 2 mới mua được cái ví mới 999K..

Đồ ăn có tăng lên, chỉ ghét cái mỗi ngày ăn được có 1 món. Đừng cho ăn mấy cái đồ dỏm dỏm uổng, cứ mua đồ xịn ăn tăng cho đáng...

Cái này đánh kết hợp pin với chiến thuật rất hay à, về sau lựa chọn pin xài ko thôi đã mệt...

mình chơi đến ngày thứ 6 shiki gặp 1 người y hệt nó rồi chạy qua lề đường sau nó nói mình đó là eric gì đó ,xong nó kêu mình cứu cái ông có pin nền đỏ đầu lâu đen ,lại nói với ông xong rồi thì em không biết làm gì nữa luôn

Cyberhunter

V.I.P Member
Đâu, cứ để nó tiêu hết rồi ăn thức ăn nhanh cũng dc 2-3 lần 1 ngày đó :).
Cho em hỏi có mấy cái pin hồi đó em lên lv nó thì nó tiến hóa, tự nhiên bây giờ mua cái y chang lên lv chẳng tiến hóa nữa( cái Happy Beam ấy)
@pochama: chạy theo con Shiki, nhiệm vụ của bạn là đi quảng cáo cái pin đỏ ấy, cứ đi theo cái thằng kinh doanh giúp nó quảng cáo là dc.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Hay thật.Có vài Pin bắt phải dùng cái hệ thống mingle gì đó.Sao đểu thế.Giờ thì làm gì để nó tiến hóa đây.Chơi solo có tự kiếm hết tất cả các pin được ko?

fly_us

Nấm bình thường
chơi solo còn có 2 ngày cuối nữa mà mới có hơn 40% pin thôi, coi bộ ko hết à... Mingle thì nó bắt search xung quanh có cái DS nào đang xài wireless ko, ko cần chơi cùng game cũng được. Cái này thì coi như chịu chết vì ở đây ko có ai có máy nhờ thử được...

Vụ thức ăn 1 ngày nó tiêu được bao nhiêu ô đó, chứ ko phải 1 lần. Mấy cái đồ ăn nhanh nhẹ, chiếm ít ô nên được 2-3 lần. Sau này có tiền mua thuốc tốn có 1 ô, coi như xài thoải mái, có điều thuốc toàn trên >20K :P

Ráng để dành tiền sau này mua wallet mới là mua mấy cái đồ luxury liền, cái đó đáng tiền. Mặc đầy đủ vào HP, damage, defends tăng lên gấp hơn 3-4 lần lận.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thuốc gì tốn có 1 ô.Vào cái nhà thuốc trung hoa mà cùng chỗ với bọn Pegaso.1 đôi sâm 80k.Để tăng cái Bravery lên 50.Còn cái thuốc nào đắt tiền hơn cái đấy nữa 8-}.Tớ đi đến cả ngày đầu tiên của Beat rồi đấy 8-}

Đồ Luxury so sánh với đồ Pegaso thì bên nào ngon hơn:-?

fly_us

Nấm bình thường
Thuốc ở Shibu-Q HQ, 20K tăng Sync lên 100% với lại 10K tăng bravery lên.. mấy đó ko nhớ :D

Đồ Luxury cũng hiệu Pegaso mà.. Ráng để tiền mua 2 cái đồng hồ vàng cho 2 đứa đeo, buff tè le luôn..

Đang đi tới ngày áp cuối của Beat, chơi về sau nội dung nhức đầu quá... tại lo luyện level với max pin nên giờ level 99 với mở hết slot pin rồi :D... Sync level 2 với Beat damage 1 enemy 1300 :||

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN