Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
cho mình hỏi mua máy của nhật thì chơi game phân vùng nào vậy và có tiếng anh ko thế???
Bạn này hỏi hơi bị khó xác định rõ
Bạn ấy hỏi có tiếng anh là hỏi tất cả game hệ Jap đều có thể multi-languages hay hỏi game hệ Jap sẽ có game có multi-languages như những gì buta trả lời ?

Hiện tại thì chưa có game nào của 3DS có multi-languages, cũng chưa có thông tin gì về bất cứ game nào sắp ra sẽ có multi-languages. Vậy nên tốt nhất đừng hi vọng quá về vụ này mà đi tậu về 1 cái máy hệ Jap ngồi chờ game Eng
vụ phân vùng cũng đã đánh dấu khả năng có multi-languages là rất thấp rồi.

( có thể 1 số bạn đang phân vân nên mua máy Jap rẽ hơn nhiều US trong thời điểm hiện nay, mình hồi trước cũng ko biết liệu có multi-languages trên hệ Jap ko và đã tính mua máy hệ Jap rẽ hơn 2tr so với N.America )

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi mua máy của nhật thì chơi game phân vùng nào vậy và có tiếng anh ko thế???
Vầy cho ngắn gọn

1/ Mua máy Nhật, chơi game phân vùng Nhật

2/ Nếu game card của game Nhật có multi-languages (% thấp) thì có khả năng tiếng Anh sẽ nằm trong đó.

và theo như Buta và Vthong nói, nên mua máy US vì khả năng multi-languages rất thấp. Nếu đã có multi-languages thì ko cần phân vùng ra làm gì

ansonhai

Thành viên lâu năm
Ngoài Yu-Gi-Oh ra thì hiếm game Nhật nào có Multi-lang lắm.

Nếu dùng máy Nhật thì chắc sẽ được chơi Yu-Gi-Oh 3DS trước những người dùng máy hệ US vài tháng đấy :bleh[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Multi Lang thì theo phân vùng mà,theo menu máy
VD:Máy US để giao diện France vào game vẫn là tiếng Pháp mà.
Máy nhật làm gì có chỉnh tiếng :em33:

aliviss

V.I.P Member
Ngoài Yu-Gi-Oh ra thì hiếm game Nhật nào có Multi-lang lắm.

Nếu dùng máy Nhật thì chắc sẽ được chơi Yu-Gi-Oh 3DS trước những người dùng máy hệ US vài tháng đấy :bleh[1]:
hehe sắp tới thì máy US sẽ đc chơi Zelda trước máy Nhật. Còn tuỳ game xem Nintendo US hay J hay EU phát triển mà thị trường đó thường có trước

//sắp tới e có 2 e 3DS (1 e để dùng 1 e để lại giá tốt cho 1 trong vài bác ở HN bác nào máu có thể pm) ko biết nên mang màu gì về nhỉ

boytoof198

Pokemon Master
hehe sắp tới thì máy US sẽ đc chơi Zelda trước máy Nhật. Còn tuỳ game xem Nintendo US hay J hay EU phát triển mà thị trường đó thường có trước

//sắp tới e có 2 e 3DS (1 e để dùng 1 e để lại giá tốt cho 1 trong vài bác ở HN bác nào máu có thể pm) ko biết nên mang màu gì về nhỉ
đennnnnnnnnnnnnnnn anh ơi đennnnnnnnnnnnnnnnnn =))

warriosbest

Banned
Giá tốt là giá thế nào, rẽ hơn 50k cũng là tốt phải ko =))
chắc 6t5 =)) - chán thiệt lại phỉa chờ cuối tuần rùi - xong 3ds lại phải mua 2 pk + games ship nữa chứ :em21:

Cứ thị trường giàu tiềm năng mà táng thui - ưu tiên thị trường nhà =))

aliviss

V.I.P Member
đennnnnnnnnnnnnnnn anh ơi đennnnnnnnnnnnnnnnnn =))
đen có vẻ đẹp hơn (ít ra dễ dán skin hơn) đang hỏi xem xách được mấy e về. game chắc mua hàng used bên đó cho rẻ ^^ tiếc là nó về sớm ko thì cũng nhờ xách Zelda rồi :(

chắc 6t5 - chán thiệt lại phỉa chờ cuối tuần rùi - xong 3ds lại phải mua 2 pk + games ship nữa chứ
đã gọi là tốt thì chỉ tầm 6T1-6T2 thôi hahahaha

aliviss

V.I.P Member
theo mình thấy máy game mà rẽ hơn ~200-300k thì mua ngoài shop cho tiện :rolleyes[1]:
:)) tiện ở đâu hả bạn.^^ rẻ hơn thì tiền đó mua phụ kiện hoặc game gốc có phải hay hơn ko ^^ đã để cho 1 a rồi ^^ chúc bác may mắn ra tiệm giá tầm 6T5 thui ^^

Thì tâm lý người mua mà, vì mua ngoài shop lúc nào cũng chắn chắn, đảm bảo nhất, giá ~6tr4-6tr5 là ngon rồi, cho mình chọn 2 cái mình sẽ chọn cái ngoài shop vì mắc hơn cũng ko bao nhiêu. Nếu mua ở shop ko tiện hơn thì người ta túa ra mua ở ngoài hết rồi. Mình thấy sao nói vậy thôi, bạn đừng hiểu lầm.

Đâu phải cứ shop là an toàn ,nhiều shop vẫn đặt hàng giả về bán đấy thui với lại aliviss là thành viên uy tín của NinVN chuyên cung cấp các đồ vật dụng điện gia dụng(ủa lộn)các mặt hàng máy game nên có chuyện gì thì cứ bay ra HN phang ổng là xong :bleh[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN