Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
clip giới thiệu game 3DS. :D Gồm cả game cũ và game mới, game mới nằm phái sau nên chịu khó xem miếng. ^^

[YOUTUBE]2TRAJIjrRHc[/YOUTUBE]​

npduy8888

Nấm bình thường
Nintendo + IGN = Epic 3DS Meet & Greet​

Vào ngày 29/4 tại San Francisco Nintendo + IGN tổ chức event cho những ai sở hữu 3DS để gặp gỡ trao đổi Street Pass và đấu SF4 Figures qua Street Pass ( cái event này tổ chức chắc để giới thiệu rộng rãi tính năng Street Pass của 3DS) . Ngoài ra còn có đồ ăn, thức uống miễng phí và "nước có lửa" nếu đủ tuổi =)). Bác nào ở San đi chơi cho vui

http://www.ign.com/blogs/bullseye2/2011/04/26/nintendo-ign-epic-meet-greet

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Nintendo + IGN = Epic 3DS Meet & Greet

Vào ngày 29/4 tại San Francisco Nintendo + IGN tổ chức event cho những ai sở hữu 3DS để gặp gỡ trao đổi Street Pass và đấu SF4 Figures qua Street Pass ( cái event này tổ chức chắc để giới thiệu rộng rãi tính năng Street Pass của 3DS) . Ngoài ra còn có đồ ăn, thức uống miễng phí và "nước có lửa" nếu đủ tuổi . Bác nào ở San đi chơi cho vui

http://www.ign.com/blogs/bullseye2/2...pic-meet-greet
chán nhỉ, mai đi học rồi, ko chạy lên đó đc. Mình đc 18 cái street pass rồi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hiện tại thì có mỗi cách đó, cơ bản là muốn có 3D thì phải tạo ra được 2 hình ảnh lệch nhau để chiếu tới 2 mắt của mình nên cần phải có 2 hình lận

^
Phân vùng là phân theo ngôn ngữ của vùng đó, máy Tiếng nhật thì chơi game tiếng nhật, tiếng anh thì chơi tiếng anh. Xài máy tiếng nhật mà đúc băng tiếng anh vào là á khẩu vì nó không nhận băng =))

buta_buta

Nấm bình thường
^
Phân vùng là phân theo ngôn ngữ của vùng đó, máy Tiếng nhật thì chơi game tiếng nhật, tiếng anh thì chơi tiếng anh. Xài máy tiếng nhật mà đúc băng tiếng anh vào là á khẩu vì nó không nhận băng =))
Lợi hại :-ss.

Phân vùng khác với ngôn ngữ nha cậu. Đừng làm người ta nhầm tưởng mà bỏ chạy :-ss. Thường thì khi game ra sẽ có 2 mục Languages và Region.
Languages là ngôn ngữ (tiếng anh, nhật, pháp, multi, hàn...). Còn region là phân vùng, (region JP chỉ chơi được cho máy hệ Japan, US cho US, và no region lock tức là chơi máy nào cũng được).

Có nghĩa là HOÀN TOÀN CÓ CÁC GAME CÓ NGÔN NGỮ ENGLISH, PHÂN VÙNG JP ĐỂ CHƠI CHO MÁY HỆ JAPAN. Chứ hiển thị tiếng thì là chuyện của băng game, liên quan gì tới máy nhật thì không đọc được băng tiếng Anh.

buta_buta

Nấm bình thường
nói ngắn gọn là games region-free có thể chơi trên mọi hệ máy
games có region thì chỉ chơi đc trên hệ máy region đó
Ý bạn ấy hỏi kiểu như máy nhật chơi được game tiếng Anh không ấy. Và câu trả lời là có :).

Tuy nhiên, game region JP có tiếng Anh dĩ nhiên không nhiều bằng bằng region US, vẫn cứ mua máy US là tốt nhất nha bạn :).

mình mua băng 3DS trên mạng thì khi mua game trên mạng thì mình dựa dựa vào cái phần Format để xác đinh rõ nó thuộc hệ máy gì ( NTSC (N. America) hoặc Japanese )

Vì hầu như trong mục giới thiệu nó ko ghi là hệ máy gì
DS còn có khả năng cao trong việc "máy nhật chơi được game tiếng Anh"
Chứ còn 3DS thì mình chưa thấy 1 tia hi vọng nào về vụ này ( trừ khi h hack đc room của game 3DS )

aliviss

V.I.P Member
mình mua băng 3DS trên mạng thì khi mua game trên mạng thì mình dựa dựa vào cái phần Format để xác đinh rõ nó thuộc hệ máy gì ( NTSC (N. America) hoặc Japanese )

Vì hầu như trong mục giới thiệu nó ko ghi là hệ máy gì
DS còn có khả năng cao trong việc "máy nhật chơi được game tiếng Anh"
Chứ còn 3DS thì mình chưa thấy 1 tia hi vọng nào về vụ này ( trừ khi h hack đc room của game 3DS )
cái này chuẩn này.3DS chưa thể có region free mà cũng có thể là ko bao giờ có vì nếu có thì nó đã ra ngay từ lúc đầu như xbox360 rồi + tiết kiệm được ối $ khi ko phải chuyển ngữ :D ==> máy J chơi game J, máy U chơi game U và máy E chơi game E :D

buta_buta

Nấm bình thường
Cái này mình đã nói ở trên rồi, phần format đó gọi là Region.

Và region thì không dính gì tới languages cả. Thường thì region J sẽ đi kèm với languages J, nhưng không phải không có region J đi với languages E.

Mình cũng đã nói rồi, vẫn cứ mua máy US là tốt nhất.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN