Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ừ nhỉ, nếu 3D của 3DS là chìm thì đâu cần cái cần gạt làm gì?
tóm lại phải đợi một số người mua trước đánh giá xem thế nào đã rồi mua, ko nên chạy theo phong trào
nếu 3D chìm thì 100% ko mua, thà để dành còn hơn

devil6002

nWriter
Cái vụ NGP được bán vào cuối năm nay không gây ngạc nhiên lúm. Như 3ds đấy, chính thức công bố vào E3 năm ngoái nhưng mãi đến tháng 2 năm nay mới bán. Có thể thấy Sony đã quá nóng lòng công bố sản phẩm này( chắc sợ thiên hạ đổ xô mua 3ds hết:bleh[1]:)mặc dù chưa chuẩn bị đầy đủ cho 1 buổi ra mắt ấn tượng như Nintendo đã làm với 3ds. Nhanh nhất chắc cũng phải mấy tháng nữa mới thấy mấy cái trailer game của NGP. Mà công nhận lần này, sony ém tin kỹ quá. Hôm trước nghe nói 27/1 này công bố psp2 mình còn tưởng là đồn thổi nữa:myemo0110:

NGP(PSP2) chip nó có tới 4 nhân sức mạnh đồ họa gần ngang với PS3 đấy,nó lại có cảm ứng chắc ko thua IP đâu.Nói chung nếu có dk thì lên mua cả hai là hay nhất

devil6002

nWriter
hi vọng giá con PSP2 này đủ tốt để nintendo hạ giá 3DS xuống 1 chút :myemo0111:
Ặc, máy chơi game của sony có bao giờ rẻ hơn nintendo đâu. Nintendo theo tiêu chí bán hàng giá rẻ hướng tới mọi đối tượng, còn sony thì thích chạy đua phần cứng, giá có đắt cũng mặc kệ. Mà tui thấy cái giá của 3ds vậy là được rồi mừ. Bất cứ sản phẩm nào khi mới ra cũng đều bán hơi đắt 1 tí(bạn nào học kinh doanh sẽ rành cái này) sau đó mới thăm dò phản ứng thị trường rồi từ từ hạ giá xuống(đương nhiên là nếu bán quá chạy thì ngu j nó hạ giá:bleh[1]:). Tóm lại, Nin có hạ giá hay không là tùy thuộc vào 2 thị trường chính của nó là Mỹ và Nhật có tiêu thụ mạnh không.

3DS vẫn còn 1 ưu điểm lớn có thể ăn $ được NGP, đó là NGP vẫn chưa ứng dụng 3D nổi không cần kính như 3DS. Dù đồ hoạ NGP khủng nhưng kiểu 3D vẫn chìm như PSP.

manhsoi

Nấm nhỏ
sao các bác chém cái NGP giữ vậy nhỉ(:| . Lúc giới thiệu DS chắc là đẹp lắm nhỉ ? Mấy bác bảo chê 3DS mắc nôn , chóng mặt gì gì ấy thì đến lượt NGP ra thì các bác cũng giống thế thôi chê đến thặm tệ , thật không hiểu nổi các bác , mấy bác nói 3DS ra là lụm liền để coi từ trang 1 đến khi 3DS ra ai post mua 3DS liền thì để xem người đó mua không nhé .
Qua gamevn đọc về NGP thì thấy cũng hay đấy , cấu hình khủng Hình ảnh em nó:

Link:http://forum.gamevn.com/showthread.php?777319-SONY-s-PLAY-STATION-2011
1 bên thì cấu hình khủng , 1 bên thì 3D chưa chắc gì tất cả game điều hỗ trợ 3D đâu tùy game theo nhà sản xuất nữa chứ . Thấy các bác yêu DS mà bình luận giữ quá thì chi 1 chút ít nhường cho em NGP đi nhé gì đâu ma chê này chê nọ :))

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Ý kiến của mỗi người thôi, Abra cũng chưa thấy ai nóng nảy hay quá khích cả. Cũng có bạn thích NGP kìa,quan trọng là chê thì cứ chê, bàn thì cứ bàn, nhưng giữ bình tĩnh là được rồi. :D Bên gamevn có 1 cái ko thích là nhiều bác kích động quá, NGP vừa ra là chà đạp 3DS xuống đáy xã hội luôn. :D 4rum mình chú trọng nhất không phải là mọi người sở hữu loại máy nào mà là muốn tạo một không khí thân thiện thực sự, không lao vào chiến tranh như những nơi khác. :D

Thế nên mọi người cứ bàn, thích thì nói thích, không thì nói không, khen cũng được, chê cũng ok. Tranh luận mới tiến lên được mà. Miễn là vẫn vui vẻ nhé mọi người.:D

P.S: máy này Abra nghĩ sẽ không hề rẻ. Nếu có điều kiện, sau khi dành dụm có 3DS rùi mới tính đến em này. :D Còn xem game của nó nữa. :D

honquoc

Thành viên lâu năm
bác noi sai rồi game cho 3ds ko bắt buộc là phải có 3d đâu nhé làm dạng thường cũng đc đâu nhất thiết là có 3d mới chơi đc (đó l2 ưu điểm của nó nếu nhà phát hành ko thích làm 3d thỉ làm thường 3ds vẫn chạy tốt thôi)
Mà nói ra thì psp2 là máy cằm tay mạnh nah61t về phần cứng phải ko ta .
Cũng dễ hiểu thôi vì đây là 4rum của Nin mà yêu thích Nin nên mới vào đây ...........chẳn lẽ tự chê bai thần tượng của mình
vd: thần tượng mình là Chung hân đồng nhưng mình vẫn ko chê hay gét gì chị ấy sao vụ sicandan đó hết mừ ...luôn ủng hộ.
Psp2 quá khủng về phần cứng với 1 tay game thì ai mà ko thích đồ họa khủng nhưng sợ cái giá của nó cũng ko nhẹ mình thì chỉ chọn đc 1 cái thôi 3ds cho nó nhẹ tý.........còn psp2 nếu trúng số thì mua hĩ

qwaszx91

Nấm nhỏ
Ý kiến của mỗi người thôi, Abra cũng chưa thấy ai nóng nảy hay quá khích cả. Cũng có bạn thích NGP kìa,quan trọng là chê thì cứ chê, bàn thì cứ bàn, nhưng giữ bình tĩnh là được rồi. :D Bên gamevn có 1 cái ko thích là nhiều bác kích động quá, NGP vừa ra là chà đạp 3DS xuống đáy xã hội luôn. :D 4rum mình chú trọng nhất không phải là mọi người sở hữu loại máy nào mà là muốn tạo một không khí thân thiện thực sự, không lao vào chiến tranh như những nơi khác. :D

Thế nên mọi người cứ bàn, thích thì nói thích, không thì nói không, khen cũng được, chê cũng ok. Tranh luận mới tiến lên được mà. Miễn là vẫn vui vẻ nhé mọi người.:D con này xài chip chung với iphone 4 và galaxy s nhưng nó còn mấy nhân quan trọng nữa như chip đồ họa khủng, nói chung đợi Ẻ là chính thức biết đc độ khủng của nó

P.S: máy này Abra nghĩ sẽ không hề rẻ. Nếu có điều kiện, sau khi dành dụm có 3DS rùi mới tính đến em này. :D Còn xem game của nó nữa. :D
thì fanboy psp đều tụ tập bên đó mà , có vài mống ndsfan vào là bị vùi dập ngay=)) cũng giống tinhte ý toàn fanboy apple, cứ vô nghe tư vấn máy là y như rằng ăn táo :bleh[1]:
con này xài chip chung với iphone 4 và galaxy s nhưng có đến 4x còn vài nhân tố trọng nữa như chip đồ họa khủng bố , nói chung đợi ẻ là biết cấu hình nó khủng đến mức nào

Thế nên mọi người cứ bàn, thích thì nói thích, không thì nói không, khen cũng được, chê cũng ok. Tranh luận mới tiến lên được mà. Miễn là vẫn vui vẻ nhé mọi người.:D

Theo thông tin chưa đựoc confirm(tức là tin vỉa hè ấy mà)thì hình như xấp xỉ 48000¥ tức hơn 10000000VND thì phải\m/

honquoc

Thành viên lâu năm
nói thật thì psp2 nó đúng khủng mành hình to rõ nét phần cứng thuộc hàng ông nội nên giới trẽ rất thích >>>>>>>>giá cũng ông nội.
Còn 3ds mình chỉ thích và hứng thú với cái 3d nếu nó là chìm thì coi như 3ds thua đứt psp2 là điều ko thể tránh .
Mà 3d là nổi chứ chìm nói chi đã là 3d rồi thì phải nổi phóng vào mặt người chơi vậy mới thích
Cái 3d cũng là thứ duy nhất để 3ds ko bị lép vế trc psp2 dù sao mình chỉ thua psp2 về mấy mặt kia nhưng 3d thì vô đối

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chắc mình thuộc thiểu số những người ko quan tâm tới 3D chìm hay nổi lắm. Tui thấy 3DS nó thu hút được các game "máu me" hơn chút xíu như Dead or Alive hay Metal Gear Solid là vui rồi, chứng tỏ 3DS có đủ mọi thể loại game luôn chứ không như DS luôn khan hiếm game hành động do bị giới hạn phần cứng.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
phía trên có người giải thích rồi mà, 3D nổi là hình ảnh như trong SW đó, còn hình ảnh từ màn hình bắn vào mặt vẫn là 3D chìm thôi :P

@cái touch sreen của ngp thì chẳng có gì hay ho ,chỉ đi ăn theo nintendo và apple mà không có sáng tạo (:|
@giống như abra nói thì màn hình oled tuổi thọ chả lâu tuy đẹp phải thay nhìêu lần thì tiền nào chịu nổi(trừ đại gia)thì cứ coi như chiu moi tiền game thủ từ sony
@3d của 3ds chắc là phải nổi rồi,nhưng vẫn nghi vì trong youtube có cái video có thằng lắc máy qua lại (dù đã bật 3d) cứ như để nhìn cái 3d chìm,cái vụ này lo lắm:sorry[1]:mà 3d nổi chơi yu gi thì y như thiệt
3ds mà có cái gps và 3g thì sướng hơn
lỡ lo chơi game mà lạc đường thì còn bít đường mà về nhà:yahoo[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN