Tổng quan Nintendo Wifi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hem biết có phải ID game hay không nhưng nó nằm trong phần option-system information ý,MAC address thì còn nhưng cái Nintendo Wi-Fi Connection ID thì xoá mất,vậy chỉ cần lên wifi là lấy lại được à?

bạn thấy đèn xanh chớp chớp là máy đang vào wifi đấy, nếu bạn muốn dùng DS để lên mạng thì hãy chỉnh wifi, còn để chơi bình thường thì không cần :D

phần DS Download Play dùng để chơi những game có thể chia sẻ giữa các máy DS với nhau, như CoD hay Tetrix, phải có 2 máy trở lên mới dùng được mục này
em chọn dc mạng rùi, nhưng mà rùi sao nữa, sao lên wifi dc, nó quay ra lại màn hình chỉnh setting lúc đầu

thì phần đó để save lại setting wifi vào máy thôi bạn. Giờ bất cứ lúc nào bạn ở trong vùng phủ sóng wifi đã save thì vào game sẽ sử dụng được các tính năng wifi trong game, vd như Pokemon thì GTS, Trade, Battle qua Wifi hay nhận Wondercard, hoặc Megaman Starforce thì đấu qua wifi,... Nói chung là bạn phải vào game mới xài wifi được, chỗ setting là lưu thiết lập và test mạng thôi.

Cho hỏi tui nghe nhìu người nói có nhiều lọai USB ngoài thu sóng vẫn có thể phát sóng vậy máy tính vẫn phải ket nối Internet mới xài được hả mọi người?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ừ đúng rồi, máy tính bạn vẫn phải kết nối internet thì nó mới phát sóng WIFI ra cho DS xài được. Nhớ chỉnh WIFI chuẩn b nha, DS chỉ nhận được chuẩn b thôi

summonDS

Nấm nhỏ
ai biết mã code máy NDSi nằm ở đâu không (cái code để cho người khác nhập vào máy ấy) với lại DS thu sóng b và g phải không.bạn nào biết giúp mình nha thank nhìu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mỗi game nó có mã code riêng của nó, thường có mấy cái tuỳ chọn như Add Friend hay View My Friend Code nó cho xem code của mình đó

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
muốn biết thì phải... hỏi :))

nếu người kia cũng chưa có FC thì trình tự cũng như trên, phải lên mạng để tạo FC rồi mới share được

mà thường chơi local cũng được tính điểm rồi, chơi global để giao lưu hoặc nâng cao tay nghề thôi :D mà chơi kiểu đó bị nhiều yếu tố ảnh hưởng nên cũng khó chịu lắm

manhsoi

Nấm nhỏ
Chào các bạn ! cho mình hỏi nhà mình có cục modem phat sóng wifi lẫn Lan mình lấy DSI lên mạng được và vào DSI ware được luôn , vậy mình muốn vào chơi game online thì làm thế nào hả các bạn ví dụ như chơi Mario Kart :bye2[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bật game lên, tìm tới mấy cái mục như WFC hay Nintendo Wifi Connection gì đấy rồi vào đó mà chơi, Mario Kart thì nó là cái mục thứ 3 ngay khi bật lên đó

manhsoi

Nấm nhỏ
xin hỏi ! mình vào và chọn Search For An Access Point xong nó bao wifi nhà mình nhưng nó hiện ổ khóa màu đen bấm vào thì nó bảo gọi điện gì ấy ... . có khi search ra vàco1 khi không search ra được :(

Hình ổ khóa tức là mạng Wifi có mật mã, phải nhập mật mã vào mới dùng được, search không ra được thì do DS bắt sóng kém thôi. Lưu ý là Wifi phải ở chế độ WEP mới dùng được cho DS, WPA không được hỗ trợ đâu

sao cái DS lite của mình k bất sóng wifi ở nhà được vậy, ra tiệm thì ok.
Mình có vào mục setup điền SSID,Wep key... gì k?
Vậy wep key kiếm ở đâu ra.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN