Từ điển Anh-Việt; Việt-Anh trên DS (Đã có thể gõ dấu tv)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
vậy tạo từ điển Nhật-Việt,Việt -Nhật đc ko ta có ai hướng dẫn cách tạo ko ehhe mình sẽ thanks chục cái luôn

em mới mua con ds lite+ R4..bác nào biết cài từ điển giúp em với..:cc_confused[1]: em ngồi mày mò cả ngày mà chẳng được gì cả..tốt nhất là bác nào nhiệt tình giúp em..em mang máy qua các bác cài hộ em với :em20:

Ban muon cai tu dien vao may. Download o trang 1 do, bung nen ra roi copy tat ca vao the nho cua DS la chay ngon lanh ma.
Hien tai ban dang o dau? co gan cho minh ko? mang toi minh cai cho. Hien nay minh dung tu dien tren DS rat tot, Minh ket hop dung ca gan chuc bo tu dien, ca tu dien tu tao rieng cho cong viec hoc tap cua minh nua.

lucasDS

Nấm nhỏ
em mới mua con ds lite+ R4..bác nào biết cài từ điển giúp em với..:cc_confused[1]: em ngồi mày mò cả ngày mà chẳng được gì cả..tốt nhất là bác nào nhiệt tình giúp em..em mang máy qua các bác cài hộ em với :em20:
link :
http://www.mediafire.com/download.php?nb4nmikum3t

tui lấy nguyên xi trong máy tui ra đó ,patch dldi rùi ,đang xài ngon ,down về giải nén rồi vứt cả cái folder đấy vô thư mục gốc của thẻ nhớ nhá ,khi nào chạy trên DS thì vô folder NewDicts ,chạy file NewDictS 8p8.nds nhé

lucasDS

Nấm nhỏ
Quên ,tại trước hôm trước mới cài lại nên quên ko copy thêm file ime vào ;;)
link Newdicts gõ tiếng việt được của em đây
Mediafire

cách hiện chữ cái tiếng việt :

nhấn vào ô vuông màu xanh dương ở góc trái-dưới, bạn sẽ có một số ký tự tiếng việt, nhấn vào phím caps sẽ có các ký tự còn lại.

Quên ,tại trước hôm trước mới cài lại nên quên ko copy thêm file ime vào ;;)
link Newdicts gõ tiếng việt được của em đây
Mediafire

cách hiện chữ cái tiếng việt :
bỏ vào máy thì cái màn hình e nó trắng xóa luôn ạ :|
hôm nọ link trc ế , còn xài đc , hôm e vác ra format, mất , giờ đút cái này vào thì đứt ạ :| check hộ e với

làm thế nào lắp NewDicts

Mình đã lắp newdicts ver v 0.8 pre 8 .( theo hướng dẫn trong forum ), vào máy DS little của mình ( Máy mình xử dụng flash card DSTT và thẻ nhớ micro SD ) , nhưng khi chạy chương trình , thì hiện ra màn hình trắng ghi : Can't find any dictionary . Mặc dù mình đã patch DLDI cả hai file : New Dicts và Newdicts.sc . có thể mình đã làm sai ở điểm nào đó. Mong bạn nào biết hướng dẫn rỏ ràng giúp mình ( Nếu có hình minh họa thì rất tốt cho mình ) và cho mình những links Newdicts . Chân thành cám ơn bạn nhiều .

DSTT là flashcart slot 1 nên không cần phải patch DLDI đâu bạn, bạn thử xóa đi rồi copy vào lại xem, nhớ là để thư mục NewDicts ở ngoài cùng của thẻ nhớ nha, còn file .nds để chạy thì chỉ cần file NewDicts 8p8.nds thôi, không cần cái file sc.nds đâu

Thân bạn Huy 23 ! Mình đã làm theo lời bạn , mình chép thư mục Newdicts và file Newdicts 8p8.nds , vào thẻ nhớ của mình . Lần này chạy chương trình Newdicts lại hiện ra thông báo : card version not surpported update this programme from http:\\www.ndstt.com . Mình không biết lý do tại sao ? hoặc mình đã làm sai ở điểm nào ? Mình dùng firmware 1.71 cho thẻ nhớ của mình . Mong bạn hướng dẫn lại giúp mình . Cám ơn bạn rất nhiều .

Các bạn ơi cho mình hỏi chút:
Mình đã làm như hướng dẫn và cài được từ điển AV-VA ngon lành rồi
Bây giờ mình muốn cài các từ điển khác của stardict lên thì theo hướng dẫn chỉ cần dùng ToAoi tạo thêm 2 file nữa là được
Mình làm thử, kết quả là sau khi cài vào DS thì phần kết quả không hiện ra gì cả.
Mình làm thử với các từ điển:

Hán Việt Thiều Chửu: http://www.mediafire.com/download.php?qctyxtytyjg
Hán Việt: http://www.mediafire.com/download.php?tn2mmmu3uhk
Việt Hán: http://www.mediafire.com/download.php?zgtzmmi0nym

Mình down từ điển Anh Trung từ mạng của TQ xuống cài vào thì đọc ngon, phông chữ không vấn đề gì. Có lẽ là mình làm sai gì đó trong quá trình convert ToAoi

Ngày mai hội hoa ở Hà Nội mình đi viết thư pháp chữ Hán ở đó nên rất cần từ điển này để tra chữ Hán khó. Các bạn có thể giúp mình tạo những từ điển trên không?

Chắc bạn chưa dùng 7zip giải nén mấy cái file từ điển
Sau khi giải nén mấy cái ở trên với tạo 2 file bằng ToAoi
Bạn dùng 7zip giải nén mấy cái file có đuôi .dict.tz để nó thành .dict thì chạy được

Chắc bạn chưa dùng 7zip giải nén mấy cái file từ điển
Sau khi giải nén mấy cái ở trên với tạo 2 file bằng ToAoi
Bạn dùng 7zip giải nén mấy cái file có đuôi .dict.tz để nó thành .dict thì chạy được
Cảm ơn bạn, mình dốt nát thật, hóa ra đuôi .tz là file nén!
Từ điển ngon lành rồi, thanks bạn nhiều

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bác nói lại coi, bây giờ nhờ bác đưa em cái link sử dụng A-V được( 100% nha) rồi chỉ em dow cái 7zip gì đó để giải nén (hướng dẫn tận tình luôn đi ) rồi giải nén cái gì mà .tz gì gì đó , em ngu mấy cái này lắm

em xài R4 , thẻ lexar và sd oke

Từ điển trước down về dùng được bây giờ down về chả thấy file của A-V và V-A đâu cả. Phiền anh Bảo chỉnh lại đi ạk. :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN