Từ điển Anh-Việt; Việt-Anh trên DS (Đã có thể gõ dấu tv)

Cửa hàng game Nintendo nShop

link nào chài @@ mình down ngay trang đầu tiên lùi về đâu nữa hix down cái Newdist về giải nén ra thư mục newmdict rồi chép thư mục đó vào Thẳng thẻ nhớ . Bật máy lên cứ test 1 test 2 :sorry[1]:

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
em cũng bị y hệt mấy anh trên luôn á.Em down cái newdict đấy về,cóp cả phần dict trong link MF anh cho rồi mà nó cũng chỉ ra có test1 test2,đánh từ vào thì nó không hiện lên gì ngoài từ "no entry for..." gì gì đấy,nhưng tóm lại là em không dùng đc.Anh có thể chỉ lại tất cả các bước cần làm kể từ phần link download cho đến hết đc không?Thanks.Cho em hỏi luôn font TV có phải down về không hay là có sẵn trong phần dict?

À em đang dùng R4i 1.56

manhsoi

Nấm nhỏ
Chào các bạn ! có bạn nào có voice 500mb không cho mình xin link nhé . Hoặc bạn nào tốt bụng thì up lên host cho giúp mình nhé Cảm ơn các bạn nhiều nhé .

manhsoi

Nấm nhỏ
mình cần voice 500mb bạn à chứ không phải ~ 81mb . Máy cái Voice trong topic này đầy rồi mình cũng down thử nhưng sài không vừa ý , từ mình cần thì không có phát âm :sorry[1]: . Bạn nào có bản full voice cho mình nhé:rolleyes[1]:

Máy em xài R4i-sdhc. Down về giải nén ra được tệp 7-zip gì đó. Nhưng ko hỉu sao copy vào thẻ và bật máy chọn game thì không thấy hiển thị, vào mục media thì có tệp 7-zip nhưng mà không biết khởi động bằng file nào cả! Nge nói cần dùng soft newdict gì đấy. Ai tốt bụng giúp em với. Newbie:shake::shake::shake::shake::shake::shake::shake::shake::shake:

bạn cần hướng dẫn theo kiểu gì vậy ? Nếu bạn biết tiếng nhật thì sẽ thấy dùng khá dễ, còn ko biết thì sẽ thành khó, tại vì nó giải thích bằng tiếng Nhật hết mà. Mình biết tiếng nhật nên dùng thấy ok.

summonDS

Nấm nhỏ
tại mình ko biết phải làm sao cho nó phát âm tiếng nhật với mình cũng mới biết sơ sơ tiếng nhật bạn có giúp mình biết cụ thể các nút làm gì đi

Máy em xài R4i-sdhc. Down về giải nén ra được tệp 7-zip gì đó. Nhưng ko hỉu sao copy vào thẻ và bật máy chọn game thì không thấy hiển thị, vào mục media thì có tệp 7-zip nhưng mà không biết khởi động bằng file nào cả! Nge nói cần dùng soft newdict gì đấy. Ai tốt bụng giúp em với. Newbie:shake::shake::shake::shake::shake::shake::shake::shake::shake:
trời ạ:em13:,bạn phải giải nén nó ra,copy luôn cái tậo tin vừa giải nén bỏ vào thẻ nhớ,vào máy thì vô file đó rồi nhìn xem có cái file *.nds không thì bấm vô,@};-

Không biết ai có thể kết hợp newdicts với mấy cái text reader như "dsreader" được không nhỉ? Giống như là mình vừa đọc ebook vừa có thể tra từ điển newdict được hoặc nếu hay nhất là bấm vào từ cần tra là tự newdict sẽ tra cho mình. Hình như trong newdict có phần ebook mode cũng làm được tương tự nhưng hình như chưa hoàn thiện với lại mình chẳng biết xài thế nào, chưa thấy ai hướng dẫn về phần này. Ai rành thì hướng dẫn cho mình nhé.~~~:myemo0111:
Tiện thể cho mình hỏi: sao có mấy từ điển trên stardict như Concise Oxford Theaurus, Macmillan Advanced dictionary,... chạy trên newdicts trên ds không được? Nó chỉ có list từ thôi chứ không có nghĩa. Ai có thể sửa vụ này không? Có nhiều cuốn từ điển rất hay vậy mà...
À quên mất, có ai biết homebrew nào có thể đọc được file powepoint trên ds không? homebrew để test vocabulary nữa (đại loại như là mình nạp từ với nghĩa vào rồi nó sẽ trình nghĩa dạng random rồi hỏi là từ nào - khá giống 1 homebrew tên "Vocableds" nhưng homebrew đó chưa hoàn thiện với lại nó bắt mình nạp từ trên máy ds trong khi đó mình muốn nạp từ vào 1 file txt nào đó trên computer rồi homebrew nó sẽ rà theo file txt đó của mình) ? Nếu không có thì ai đủ trình viết 2 cái homebrew này cho mình được không cho mình được không? Mình ủng hộ nhiệt liệt :rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:

em bó chiếu roài... :| bó toàn tập....em ngồi suốt từ chiều đến giờ...đâo đi đao lại gần trăm mê mà chả làm ăn đc gì cả..toàn can't find any dict :< em đao cả cái patch patch gì mí a bảo roài...đao xong cài cài chuột phải chuột chéo cũng patch các kiểu cũng ghi là success mà bật lên vẫn thế...hay máy e đơ roài ?

---------- Post added at 05:10 PM ---------- Previous post was at 05:08 PM ----------

mấy pro giúp e vs e phải thi lại năm nữa mà từ điển từ điếc cứ loạn hết cả lên X(

may ban oi
cho minh hoi. cach cai tu dien anh-viet cho may nintendo 3ds nhu the nao,may ban giup minh voi

---------- Post added at 12:10 PM ---------- Previous post was at 12:07 PM ----------

may ban oi
cho minh hoi. cach cai tu dien anh-viet cho may nintendo 3ds nhu the nao,may ban giup minh voi. minh dang can tu dien lam, xin cam on cac ban nhieu

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:10 PM ----------

may ban oi
cho minh hoi. cach cai tu dien anh-viet cho may nintendo 3ds nhu the nao,may ban giup minh voi. minh dang can tu dien lam, xin cam on cac ban nhieu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN