Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho e hỏi la trên mục quảng cáo có bạn bán wii kuro hang Japan...co nên mua hok a ?...phụ kiện or wii kuro chua co hum a , no up FW 4.2 có chơi dc dia chep hok a....cho e y kien tot nhat nha a , vi la con gái nên hok ranh..hư phiền phức lam...thx :D

lemonadess

Banned
Up lên 4.2 theo cách forum hướng dẫn là có thể chơi được đĩa chép luôn. Không lằng nhằng lắm đâu. Wii Kuro cũng chỉ là Wii hệ Nhật thôi, chả có vấn đề gì.

thx a nhoá muh nếu có cơ hội thì nên mua loại JP hay US là tốt hửm a , có phải bi jo` FW 4.2 có thể chơi 100% đĩa copy hok ? tự tính nhờ bạn đem về muh sợ chơi hok dc ...muh đem từ us về mình cần làm j để có thể chơi dc đĩa copy và tốn khoảng bi nhiu để lam điều đó hữm a ? ...câu hỏi cúi ý , thx a nhiu` nhiu` nhi`u :x

hey anh em tớ có xin người hàng xóm bên nước ngoài mua Wii hệ US đem về chịu tiền mod chip rồi là yên tâm đúng không, tớ đọc gần hết 20 trang rồi thì cũng hiểu vụ Brick và Semi rồi cũng ổn nói chung chú ý đĩa xem firmware mã vùng là ok đúng không, vậy tớ chỉ có cái không hiểu là wiikey gì đó nếu tớ mod rồi vậy có cần cái wiikey gì không, và cái Mario Galaxy thì sao ôi nghĩ tới mà lòng phấn khởi. Hên có đọc qua chứ không đọc cũng tiêu sớm. Nghe nói Nin giảm giá Wii xuống 199$ tớ nói với dì tớ giá đó rồi kêu gởi về luôn tại thấy nếu mua quà tết gởi thì không dám xin cao PS3 hay XBOX360 chỉ dám mơ em Wii thôi vì giá tiền cũng hợp lý và game nó quá hay nên không cưỡng nổi.

hey anh em tớ có xin người hàng xóm bên nước ngoài mua Wii hệ US đem về chịu tiền mod chip rồi là yên tâm đúng không, tớ đọc gần hết 20 trang rồi thì cũng hiểu vụ Brick và Semi rồi cũng ổn nói chung chú ý đĩa xem firmware mã vùng là ok đúng không, vậy tớ chỉ có cái không hiểu là wiikey gì đó nếu tớ mod rồi vậy có cần cái wiikey gì không, và cái Mario Galaxy thì sao ôi nghĩ tới mà lòng phấn khởi. Hên có đọc qua chứ không đọc cũng tiêu sớm. Nghe nói Nin giảm giá Wii xuống 199$ tớ nói với dì tớ giá đó rồi kêu gởi về luôn tại thấy nếu mua quà tết gởi thì không dám xin cao PS3 hay XBOX360 chỉ dám mơ em Wii thôi vì giá tiền cũng hợp lý và game nó quá hay nên không cưỡng nổi.
Giá 199$ là chưa thuế , phải cộng thêm 19.5$ thuế nữa . Mới ra số tiền thật sự phải trả .

Theo các bác em có nên mua wii ngay thời điểm bây giờ ko ạh ? Em thấy giá wii giờ tăng cao 4tr9-5tr với lại nghe đồn vụ ra wii 2. Mong các bác tư vấn giúp ạh.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Wii bây giờ còn làm được đủ trò,Wii 2 ra không biết còn cơm cháo gì ko?Nên mua Wii hiện tại cho chắc cú.

langtu

Nấm nhỏ
Nghe đồn Nintendo sấp ra Wii HD. Với lại giá wii hiện ở Việt Nam đang tăng cao. Nên hay đợi một thời gian nữa xem :D

Tu van mua may Wii ?

Chào các anh,
em mới bắt đầu tìm hiểu và muốn mua một cái máy Wii.
Các anh có thể cho em biết ưu nhược điểm khi mua máy ở Nhật về VN dùng?

Chân thành cảm ơn và mong nhận discuss sớm.

langtu

Nấm nhỏ
@tapchoiwii: mua đi em, máy Nhật thì khỏi chê rồi, nhược điểm thì chưa thấy :D (chắc phải mua thêm cục chuyên 110V sang 220V)
@vinh10a1: hình như cái đó hệ Japan, anh cũng không biết máy hệ khác có chạy không, nhưng anh thấy mấy cửa hàng game cũng bán mấy thứ này, hệ Japan, chắc phải chạy được trên máy đã hack của họ thì mới bán :D

backtaro

Nấm nhỏ
Có ai cho back hỏi là wii mua ở us. Mình muốn tự gắn modchip thì gắn như thế nào? Dùng mod chip loại nào? Và game mình có thể tìm ở đâu được? Ngoài ra có gì cần lưu ý khi chơi không ( cách tránh bị break...)

fly_us

Nấm bình thường
máy mới ở US hiện giờ đang xài chip rất kén mod chip, và trong game Nintendo cũng đã có chế độ detect mod chip như New Super Mario bros Wii chẳng hạn, do đó mod chip có lẽ ko phải là giải pháp tốt nhất lúc này.

Soft mod đơn giản hơn, độ tương thích khá cao, phải trên 95% các game đều chơi được tốt. Hay tốt hơn nữa là load game từ hdd thông qua USB là tiện nhất.

Game thì nếu có account megaupload hay rapidshare thì chỉ cần vô google search wii iso sẽ ra nhiều trang download, còn ko thì phải dựa vào torrent thôi.

Còn để tránh brick, tốt nhất là tham khảo kỹ khi softmod, cài bootmii và tạo bản backup nand của máy thì khi đó 99% các lỗi đều có thể phục hồi.

backtaro

Nấm nhỏ
Vậy tức là bây giờ mình chỉ cần soft mod và chơi trên HDD đúng không hả bạn?
Còn loại ổ cứng dùng cho wii là ổ cứng chuẩn nào hả bạn?
Tại ở bên này muốn tìm mấy đồ mod chip thì phải order từ nước ngoài chứ nội địa nó cấm mấy cái đó.

fly_us

Nấm bình thường
tốt nhất lúc này có lẽ là vậy, còn ổ cứng thì chỉ cần là loại USB external. Đã thử 4-5 ổ, từ WD Elements, Seagate FreeAgent Go cho đến ổ cứng máy tính tháo ra cắm vô box, dung lượng từ 40GB cho đến 1TB đều nhận tốt cả.

Format thì cũng ko quá quan trọng dù format chuẩn là WBFS, nhưng 1 số các USB loader đã nhận được FAT32 và NTFS rất tốt, hơi mất công tạo thư mục WBFS trên HDD 1 tí, nhưng bù lại vẫn xài để lưu dữ liệu khác được.

Nếu mua Wii mới và softmod thì chỉ cần 1 card SD và 1 đêm là có thể bắt đầu chơi game trên HDD được rồi, ko cần phải chờ ship mod chip hay gì cho mất công.

cho hỏi, giờ mún mua máy Wii thì nên mua loại nào?
nghe mọi ng` nói ko nên mod chip, mà chỉ nên xài softmod, thấy trên hiepluc , halo hay hotgameshop thì họ bán máy 5-5.5tr ko bít máy đó đã mod chip hay soft mod thì chưa?
khi mua về cần mua thêm gì nữa ko? cần cài gì nữa ko? có update firmware mới nhất (4.2) sẵn chưa?
thay ổ cứng loại nào là tốt nhất?
.......
ai giải đáp hộ mình với :(

p/s : em ở HCM

fly_us

Nấm bình thường
đa số máy hiện giờ, đặc biệt là ở hiệp lực hay halo đã softmod rồi, ko xài mod chip nữa.

Máy thì chủ yếu đang bán là hệ Korea, do giá gốc nhập vô rẻ hơn, nhưng hiện tại thì máy hệ này đang có 1 số vấn đề với firmware 4.2, tương lai chắc sẽ giải quyết được. Các máy này đương nhiên chạy được gần như tất cả các game với NeoGamma. nhưng nếu kiếm được máy hệ Japan thì ổn hơn đỡ lo firmware này nọ.

Mua về thì chỉ có 1 bộ Wiimote+nunchuck đi cùng, nếu có thêm 1 người nữa thì phải 1 thêm 1 bộ.

Ổ cứng thì mình đã thử khá nhiều loại, đa số đều hỗ trợ tốt. Có cái này xài cái đó :D

Nên mua thêm 1 thẻ nhớ SD nữa, dung lượng ko quan trọng, hơn 1GB là được rồi để dễ sử dụng homebrew.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
WII Korea chuyển hệ cài cIOScorp 3.6 sau đó cài systemmenu4.2.wad là ko bị error003 .Lỗi error003 là do IOS70 gây ra ,cioscorp3.6 biến đổi ios60 thay thế cho ios70 dùng cho system menu 4.2.

thx 2 anh nhiều !:)
vậy là nếu mua ra Halo hay Hiệp Lực là về chạy đc phải ko? :)
ko bít có ở đâu bán máy hệ Japan ko ta?

---------- Post added at 09:17 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

http://www.play-asia.com/paOS-13-71-bt-49-en-70-3fe0.html
ở đây có bán máy Wii Japan đen, gía 259$
ko bít đem về chuyển hệ sang US đc ko nhỉ?
ở đâu nhận chuyển hệ, Softmod giùm? giá chi phí chuyển nhiêu?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN