Unbrick your Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cài lại system menu hiện tại mà wii của bạn đang có bằng Wad manager.Sử dụng ModMi để download system menu http://gbatemp.net/t207126-modmii-for-windows .Như vậy sẽ sửa hết semi brick.
Hic, Lanbe cho hỏi đoạn này chỉ cần đánh dấu vào 4.3 U và download 1 cái đó thôi đúng ko ?

Máy của mình là 4.3 U, hiện vẫn đang nằm treo niêu :bye2[1]:

Thank

lanbe2007

Thành viên lâu năm
thì đánh 4.3U Rồi btheo hd mà download về,sau đó cài bằng WAD Manager là được.Nhớ đưa file system menu này vào folder wad mới cài được.4,3 dùng cũng tốt ko phải về 4.1 làm gì.system menu nào cũng được,nhất là 4.3 là đã cập nhật các ios mới nhất đã hack xong thì ko có lý do nào phải downgrade cả.

[Help] Cách khắc phục lỗi "The system files are corrupted"

Các bác cho hỏi với

Mình softmode Wii 4.2U theo bài của bạn lanbe2007 ở đây http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9034

Cái bước sao lưu Nand mình ko làm được vì máy ko cho cài Bootmii :bye2[1]: (báo lỗi)

Mình cứ làm các bước tiếp theo luôn, tất cả các bước đều hoàn thành ok không có vấn đề gì, đã chơi được game trên đĩa nhưng đến bước cuối cùng khi mình cài PreLoader xong, reset lại thì máy báo lỗi "The system files are corrupted" và ko vào được màn hình chính nữa, hiện chỉ vào được PriLoader thôi :( Chọn vào Home Brew Chalnel từ màn hình chính cũng ko được, bị báo lỗi :bye2[1]:

IOS v70
System Menu v481

Giờ mình không biết phải làm sao nữa

Nhờ các bạn tư vấn giùm cách sửa lỗi này với :bye2[1]: hoặc bây giờ có cách nào cho máy vào lại được HomeBrew Chanel được ko ?

[HELP] Cài tiếng Anh cho Wii (4.1K) đã chuyển sang (4.1C)

Vừa mới mua Wii ở Tàu
Bọn nó làm cho chip luôn
nhưng máy ko có tiếng Anh
Làm thế nào để cài tiếng Anh bh
update lên sợ bị brick

[Help] Option Config Wifi của Wii bị đặt password

Tình hình là mình mới hack máy wii hệ Hàn của mình từ 3,5k > 4.1u tại Xgame nhưng vào phần option chỉnh wifi connect hay wii connect24 đều đòi mã PIN.Giúp mình với.:bye2[1]:

À cho mình hỏi là mình cài bootmii as boot2 mà đến đoạn load file .elf xong rồi hiện bảng ấn số 1 nhưng mình ấn bằng remote mãi không được. Có cần phải mua tay cầm Game cube thì mới ấn và cài được không.

@All: MÃ PIN ĐÃ GIẢI QUYẾT XONG - AI GẶP GIỐNG MÌNH XEM Ở DƯỚI NHÉ

2> Cái đó là do Wii của bạn là bản mới, Nintendo đã vá được lỗi ở boot2 nên không thể cài bootmii as boot2 được.
1> Gọi điện cho lão Xgame đó, hỏi xử lý vấn đề, hoặc điền 0000 vào. Bản thân mình cũng chả ưa gì xgame

Cám ơn nhé bạn, thế giờ mình muốn cài HBC với Wadmanager thì mình lấy chương trình gì hả bạn, tại search diễn đàn chỉ có thấy bài từ năm 2009 của Lanbe2007 này thôi. Mình đã thử với Hackmii install v0.8 Nhưng chưa dám cài vì cần Truchabug restore. Bạn nào có chương trình nào dành cho hệ K > U thì share cho mình với nhé:myemo0128:

Ps : Mình đã fix được mã PIN rồi mình đưa lên đây cho nhưng bạn gặp trường hợp như mình có thể lấy lại PIN Wii Control Panel ( Mua lại hoặc hàng hack nó khóa)

1. Vào Option Wii , chọn trang 2 và chọn tab "Parental Controls", sau đó bấm "Yes".

2. Bạn sẽ được nhắc nhở đòi nhập mã PIN, bạn chọn "forgot".

3. Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhở chọn một câu hỏi bí mật và tự trả lời, chọn "forgot" tiếp.

4. Sau đó, bạn sẽ thấy màn hình sau đây.

5. 8 chữ số xác nhận con số này đã xuất hiện, ghi lại nó.

6. Tới trang web http://wii.marcansoft.com/parental.wsgi , nhập số xác nhận từ Wii của bạn, hãy chắc chắn ngày là chính xác nhé.

7. Bây giờ nhập số PIN master bạn nhận được lên Wii,thế là xong

8. Nếu bạn muốn kích hoạt tính năng Parental Controls, máy sẽ hỏi bạn có thiết lập pass và câu hỏi. Done !

Copy thì ghi nguồn ha, thân.:shake:

Đã giải quyết xong rồi nhé, mình mày mò ngồi tự hack được rồi. Cứ lo brick nhưng tự làm xong thấy chả có gì phải sợ cái máy cả :myemo0111:

Hướng dẫn - Softmod máy Wii Korea màu đỏ Ver. 4.3

Mình mua máy Wii Ver. 4.3 màu đỏ ở Korea về được gần năm nhưng tới giờ vẫn chưa biết cách softmod để chơi từ HDD. Mong được các bác nhiệt tình hướng dẫn.
Trân trọng cảm ơn.

Giúp mình vấn đề Restore Nand khi boot as boot mii không boot được tự động

Giúp mình với , tình hình máy Wii mình hệ K chuyển sang 4.1U chơi trên HDD chơi game rất ok.

Mình mua Wifi về lắp có mở wii connect 24 và internet wii.
+ Có 1 lần máy báo update nhưng mình tắt nguồn ngay rồi bật lại.
+ Neo Grama r9 vào chỉ chạy được ổ đĩa chứ không còn chọn được chạy Usb hoặc SD
+ Load bằng Wiiflow thì đen xì đứng máy.
+ Để ý kĩ thì cái Boot mii as boot nó không hiện lên nữa mà chạy thẳng vào màn hình chờ bấm nút A( mọi lần thì vào boot mii trước rồi mới vào màn chờ).
mình vẫn vào được homebrew chanel và vào được boot mii , dùng các phím
+ Power,reset điều khiển các mục vẫn ok được ( không biết có phải đã cài boot mii as boot không lên dk đc).

Cho mình hỏi :

- Liệu có phải wii nó update ngầm để ngăn chặn và gây các lỗi trên,và cách ngăn chặn mà vẫn vào được internet hoặc chơi online wii ?

- Mình vẫn điều khiển được các chức năng bằng nút trên máy thì khi restore Nand có cần đến tay cầm Cube kô ?

--- Giúp mình ngay nhé các Cao thủ không mình chết mất :bye2[1]:------------

[Help] Boot mii as boot2 không khởi động mà vào thẳng màn hình chờ

Cứu mình với, như tiêu đề máy mình đã cài được Boot mii as boot2 và đã backup nand. Nhưng dạo này máy không khởi động Bootmii as boot2 trước mà vào thẳng luôn màn hình chờ. Làm sao để bật khởi động được thằng Boot mii as boot2 như cũ vậy ?

Giờ muốn restore quá,cứu mình...Định restore nand trong IOs nhưng không có tay cầm Cube

Máy này là hệ gì hả các bác, em không cài Home BrewChanel cho nó được

Đằng sau ghi hệ máy là RVL-001(TWN)

Em search thử mà ko xác định nổi máy này là hệ gì để download phần mềm từ ModMii

Mong các bác giúp đỡ

máy mình hệ Jap, cũng bị brick khi đưa đĩa game vào và update :(. Mình làm theo cách mà meocon chia sẻ nhưng cắm thẻ nhớ vào thì ko có gì xảy ra cả. Không hiểu trong hướng dẫn trên youtube, họ bảo phải có internet on your wii là thế nào nhỉ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN