Xem truyện trên DS với ComicBook 3.0

Cửa hàng game Nintendo nShop

luonggiavu

Nấm nhỏ
Cho hỏi sao mình lật trang tiếp theo,mình phải nhấn mũi tên <-- (thay vì phải nhấn phải nhấn mũi tên -->,theo chiều đọc từ trái qua phải).Có cách nào chỉnh lại không,mò hoài mà không thấy,để như vậy đọc hơi khó chịu

Ultimate

Nấm nhỏ
Chất lượng cực tốt,đảm bảo với bạn luôn :D

Load hình rất nhanh,chỉnh dc nhiều chế độ xem,hình ảnh mượt,đẹp :D

Công nhận phần mềm này xem truyện mượt mà, có thể xem được nhiều chế độ,zoom to nhỏ tùy thích, chế độ xem 2 màn hình, 1 màn hình.. chọn trang tùy thích.
Có thể lưu lại trang mình đọc để lần sau bật máy lên là đọc tiếp.
Convert file cực nhanh.
Lưu ý: Tớ đã test và phần mềm này không hề giới hạn 32mb, 2 file 65mb và 70mb đều đọc tốt.

giúp e với ạ :( e thiệt là mới mua cái máy lày :( mày mò hổm rày vẫn chưa sử dụng để đọc sách đc
e convert ra file cbds trên PC òi, sau đó e copy nó vào folder cbds trên DS cùng vs comicbook.nds đúng ko ạ :-?
but khi bật máy lên , chạy comicbook.nds thì vẫn bình thường but library chỉ hiện lên cái title :| còn nội dung thì hok thấy đâu hết , đc 1 lát cái screen tắt phụt luôn , dù power vẫn sáng :(
vậy là sao ạ :( e làm sai cái j sao, e chậm tiêu lắm, giúp dùm e với

EvilBoys1996

Nấm bình thường
giúp e với ạ :( e thiệt là mới mua cái máy lày :( mày mò hổm rày vẫn chưa sử dụng để đọc sách đc
e convert ra file cbds trên PC òi, sau đó e copy nó vào folder cbds trên DS cùng vs comicbook.nds đúng ko ạ :-?
but khi bật máy lên , chạy comicbook.nds thì vẫn bình thường but library chỉ hiện lên cái title :| còn nội dung thì hok thấy đâu hết , đc 1 lát cái screen tắt phụt luôn , dù power vẫn sáng :(
vậy là sao ạ :( e làm sai cái j sao, e chậm tiêu lắm, giúp dùm e với
Lúc đầu mình cóp 1 truyện ngắn vào thì cũng bị như thế. Nhưng bây giờ thì hết rùi :D
Bạn thử convert file zip xem có khác biệt gì không. Nếu vẫn không được thì backup dữ liệu thẻ nhớ rồi Format. Nếu vẫn không được thì mình chịu = =!

gameboy89

V.I.P Member
Cái phần mềm này ngộ fết, convert truyện bitter virgin 193MB => 183MB .scbd cop vào chia 8 chap 1 folder đọc ngon, xem nuột load cực nhanh hok như MS,M3 vẫn phải đợi nó load \:D/

Phần mềm nay coi truyện tranh pro fết :D, chỉnh mọi góc độ to nhỏ ;;), xem ở mọi chiều :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
em không biết cài cái này, thế em làm như thế này đúng không , em xài R4iiinew , Firmware 3.11 new luôn

dowload cái comic3.0 về rồi xả nén, copy cái comic3.0.nds ( không cần copy cái comic3.0.gba và cái comic3.0.sc.nds đúng không )vào thư mục cbds rồi copy cái folder cbds vào thư mục gốc thẻ nhớ à ! , còn việc dowload java thì chỉ dùng cho việc convert truyện đúng không. thế trong 4rum có trang nào convert truyện sẵn không

gameboy89

V.I.P Member
Đọc thấy khó hiểu thế :-j , file comic3.0.nds thì để đâu cũng đc, còn folder CBDS thì để bên ngoài phần chính của thể, convert truyện thì phải down cái java về thì cái soft convert mới chạy đc, convert nhanh mà sau đó bỏ vô folder cbds rùi vào đọc thui.........Trước mih còn convert cả folder truyện tranh 192 Mb có vài phút :em33:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bác nào cho em cái size truyện khi convert cho màn hình dslite được không
nhớ cho em cái size mà khi zom cái màn hình dưới thì chỉ cần kéo lên kéo xuống thôi nhưng chữ trong nội dung vẫn bự có thể coi được, chứ vừa coi vừa kéo qua kéo lại thấy bất tiện quá

sonchuaquy

Nấm nhỏ
bạn cứ convert bằng cái phần mềm của comicbook nó cho ấy, bạn ko cần chỉnh gì cả, size truyện nó đã căn sẵn rồi, cứ thế ném vào mà đọc thôi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Ai giúp em với, em dowload CBDS V3.0 về rùi giải nén ,copy vào thư mục gốc DS bật DS lên vào thì chỉ thấy mấy ô vuông , màn hình đen xì là sao?? click vào cái ô vuông đó nó hiện lên chữ:Fat Error DLDI pach may be necessary Warrning no.CBDS file fould in"cbds" directory
theo như tác giả thì lỗi này là do thẻ nhớ (không phải FC) không tương thích với chương trình, để giải quyết chắc chỉ có cách mua thẻ nhớ khác để xem truyện, còn thẻ kia để chơi game DS
một số loại FC cũng bị lỗi không tương thích với chương trình này nên ai bị dính thì thông báo qua đây để mọi người tránh dùng FC đó nhé ^^

cập nhật thêm là chương trình đã có khả năng convert file pdf để xem rồi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN