Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Sao mình xài R4 DSN 3DS update mới nhất mà lại ko xài cheats dc nhỉ zzz. có file cheats dow từ fw wood 1.58 nhập cheats ok nhưng lại ko xài dc... Trước xài a2i hay DS2 cheats bt mà ko biết sao cái card r4i này lại như thế :(

1. FW của máy bạn là bao nhiêu có thể FC ko hỗ trợ FW mới nên vậy
2. Ko mất như anh câncery1987 đã nói, nhưng để ý cái đuôi file save của FC mới là gì đổi giống hệt là đườc (cái này từng bị trước đây khi đổi sang FC mới), còn muốn biết cái FC mới có định dạng save là gì thì bật 1 trò chơi thử là có ngay ấy mà ^^!
cho mình hỏi update fc từ máy hay down tren web rồi copy vào thẻ vậy
mình down từ web về rồi chép vào thẻ đút vào máy chưa update thì nó nhận xong rồi mình update máy lên cái nó hết nhận vậy là sao

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
cho mình hỏi update fc từ máy hay down tren web rồi copy vào thẻ vậy
mình down từ web về rồi chép vào thẻ đút vào máy chưa update thì nó nhận xong rồi mình update máy lên cái nó hết nhận vậy là sao
Thẻ của bạn là thẻ nào, trang web là gì, có thể nó chưa hỗ trợ tới bản mới nhất của 3DS nên update xong vẫn không nhận ra

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tức là bạn nhìn trên cái mặt thẻ của bạn nó có chữ RTS hay v5.0 hay v4.5 như trong hình dưới này không?

Nếu có thì bạn có thể làm theo hướng dẫn của nó để update thẻ lên, lưu ý là bạn phải có một con DS hoặc 3DS khác vẫn còn đọc ra thẻ của bạn

Tức là bạn nhìn trên cái mặt thẻ của bạn nó có chữ RTS hay v5.0 hay v4.5 như trong hình dưới này không?

Nếu có thì bạn có thể làm theo hướng dẫn của nó để update thẻ lên, lưu ý là bạn phải có một con DS hoặc 3DS khác vẫn còn đọc ra thẻ của bạn

thẻ của mình kg có gi hết chỉ có r4i 3ds thôi vậy là phai mua cái r4i khac ha?
với lại mình kg co update như vậy mà mình down về rồi chép vào thẻ như vậy có dc kg

---------- Post added at 06:31 PM ---------- Previous post was at 06:29 PM ----------

hình như mấy bữa nay kg vào nintendo eshop dc hả

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
thẻ của mình kg có gi hết chỉ có r4i 3ds thôi vậy là phai mua cái r4i khac ha?
với lại mình kg co update như vậy mà mình down về rồi chép vào thẻ như vậy có dc kg

Ừ, cái thẻ của bạn là loại cũ rồi giờ nó hết hỗ trợ cho 3DS phiên bản mới. Bạn nên tìm các loại thẻ ngon lành hơn như 2 thằng này chẳng hạn
http://www.nintendovn.com/shop/nintendo-3ds/phu-kien-3ds?product_id=206
http://www.nintendovn.com/shop/nintendo-3ds/phu-kien-3ds?product_id=78

RainThunder

Nấm nhỏ
cho mình hỏi, cái R4 này

có thể dùng Wood mới chơi các game mới ko, tại thử down Wood mới thì chỉ hiện Loading
Wood chỉ chính thức hỗ trợ các flashcard sau: Acekard R.P.G, R4 (Original), R4iGold (r4ids.cn), R4iDSN (r4idsn.com). Flashcard của bạn (r4isdhc.com) không được hỗ trợ chính thức bởi YWG, nên bạn phải dùng bản cũ cho đên khi trang r4isdhc.com cập nhật mới.

Tình hình là e mới lấy về , e lỡ tay format fw rồi , e đã lên tận trag chủ r4isdhc.com để down fw về , khi vô R4 thì màn hình đen thui T.T , máy e fw n ghi là DSi Ver 1.2J , v.là sao ạ :bye2[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Down sai fw chứ bác,hoặc có thể chuyển qua fw của retrogame fan ở đây
http://filetrip.net/nds-downloads/flashcart-files/download-retrogamefan-multi-cart-update-699-f31964ra.html
giải nén ra,vào folder tên là R4iSDHC hoặc R4i-SDHC(2 folder khác nhau nhé) cóp tất cả các thứ ở trong folder đấy vào thẻ nhớ,không đc cái này thì thử cái kia
BTW,DSi của bạn chắc hiếm nhất quả đất đấy,h người ta 1.45 hết r mà bạn vẫn 1.2 :|

http://filetrip.net/nds-downloads/flashcart-files/download-retrogamefan-multi-cart-update-699-f31964ra.html
giải nén ra,vào folder tên là R4iSDHC hoặc R4i-SDHC(2 folder khác nhau nhé) cóp tất cả các thứ ở trong folder đấy vào thẻ nhớ,không đc cái này thì thử cái kia
BTW,DSi của bạn chắc hiếm nhất quả đất đấy,h người ta 1.45 hết r mà bạn vẫn 1.2 :|
bạn chỉ mìh cách úp đi T.T , mình ngu cái vụ úp fw dsi lắm T.T , có Yh cho mình xin ạ :bye2[1]:

---------- Post added at 01:54 PM ---------- Previous post was at 01:42 PM ----------

nhà bác còn retron k , úp lên dùm đi chứ retro n xóa sạch gồi

---------- Post added at 02:01 PM ---------- Previous post was at 01:54 PM ----------

tự nhiên mìh ấn đại nó cứ ghi và pắt mìh nhập 4 số là sao , có ng đặt pass à , toàn JAP

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN