Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
slot 1 hay 2, nếu slot 1 thì từ từ để đó, xong ấn nhẹ nhẹ xem coi nó có bật ra ko, nếu bật giữa chừng kẹt lại thì lắc lắc, còn ko bật thì căng thẳng à, tính tới chuyện tháo máy mà cái này hơi khó vì kiếm được cây vít 3 cạnh đó ko dễ, phải ai có đồ nghề chuyên dùng thì nhớ tháo lấy ra vậy..

Slot 2 chỉ có nước kéo, mà ko ra thì cũng phải tính tới chuyện tháo máy luôn..

Thế thì đành tháo máy vậy
Chả bít có chỗ nào làm không nhỉ
Lên Hotgame nó bảo mình mua kẹp về kéo thật mạnh ra :|
Thế thì còn gì là cái DS nữa

có ai giúp với

Tình hình là lôi con Ds lite ra chơi lại thì thấy cái nút trái phải nó bấm ko dc nữa :cry[1]:( lần cuối cùng chơi là hồi năm ngoái rùi,chắc cỡ 5,6 tháng),bi h có time rảnh lấy ra chơi thì nó bị hư,ko bít anh em nào có bít chổ sửa nào rẻ rẻ mà tốt hay tự sửa được thì giúp mình cái nha,thank nha:myemo0131:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Anh Nô! ơi cho em hỏi cái loa DS mà anh show ảnh ở topic hình DS á .. anh mua ở đâu cả giá bi nhiu thế ? cho em hỏi lun là loa to có rè ko ? To tới mức nào thế ;))

có ai bít sửa nút DS ko

Lâu quá ko chơi DS lite do bận bụi công việc,(lần cuối cùng chơi cũng tháng7,8 năm ngoái rùi),h lôi ra chơi lại thì sao nút bấm trái fai hết dc rùi,ai mà bít chỗ nào sữa rẻ rẻ mà tốt hay ai có thể sửa dùn,xin cảm ơn và hậu tạ

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Anh Nô! ơi cho em hỏi cái loa DS mà anh show ảnh ở topic hình DS á .. anh mua ở đâu cả giá bi nhiu thế ? cho em hỏi lun là loa to có rè ko ? To tới mức nào thế ;))
cái đó anh có mua ở HN đâu :-??, ở HCM hình như có bán thì phải (hỏi anh Huy á). Âm lượng thì đủ to để vang cả một phòng chơi bóng rổ mà không bị rè

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
cái đó anh có mua ở HN đâu :-??, ở HCM hình như có bán thì phải (hỏi anh Huy á). Âm lượng thì đủ to để vang cả một phòng chơi bóng rổ mà không bị rè
Shướng...... nhg anh mua ở đâu thế ~:>. Chỉ em với mà anh nói cái đó nhiu tiền nhỉ :sleep[1]:

Mua loa thì ra mấy chỗ chuyên bán đồ điện tử hỏi ý
Không cần giống hệt thế đâu
Bây giờ đầy loa ngoài chất lượng cao

mình có cái ds màu xanh lá cây,xài lâu ngày tự dưng 2 nút L,R đổi màu đen thui.Mình đã chùi rất nhìu lần nhưng ko ra.Có có cách j làm ơn chỉ mình zới

Nobita!

dùng mấy chất tẩy loại nhẹ chùi một chút là oki, còn không thì cứ như tớ, lấy cục tẩy xịn xịn một chút chà đi chà lại là sáng bóng ngay, tại cái "đen thui" đó vốn là chất bẩn thôi mà. Mà DS xanh lá cây cơ à =P~

Cứ hỗn hợp 1 HNO3 : 3 HCl mà phang, bảo đảm hok chỉ có chất bẩn, vi khuẩn, ruồi, muỗi, ján, rận, rệp, rít, rock, rách... mà ngay đến cả vàng kòn phải bó tay :))

Khuyến cáo, lời khuyên này chỉ dành cho những ai có kiến thức tối thiểu là lớp 12 :D

hieu

Nấm nhỏ
TUi có 1 cách sử dụng màn hình cảm ứng không bao giờ bị trầy đối với những bạn không có miếng dán màn hình.
-Các bạn không nên sữ dụng bút mà hãy sử dụng cái đồ ngoáy tai bằng bông ( cái ngoáy tai mà 2 đầu của nó bằng bông ấy)
-Trước khi dùng các bạn cho 1 ít nước lên đầu dùng .
Cách này sài rất tốt cho màn hình và không bao giờ làm trầy màn hình!
Chúc các bạn vui vẻ.

qwaszx91

Nấm nhỏ
TUi có 1 cách sử dụng màn hình cảm ứng không bao giờ bị trầy đối với những bạn không có miếng dán màn hình.
-Các bạn không nên sữ dụng bút mà hãy sử dụng cái đồ ngoáy tai bằng bông ( cái ngoáy tai mà 2 đầu của nó bằng bông ấy)
-Trước khi dùng các bạn cho 1 ít nước lên đầu dùng .
Cách này sài rất tốt cho màn hình và không bao giờ làm trầy màn hình!
Chúc các bạn vui vẻ.
ý tưởng kì cục

Nobita!

cách khác là dùng...ngón tay :D. Ngón nghề này đã có từ lâu nhưng không sợ lỗi thời, theo những gì người đi trước truyền lại thì cách này làm bẩn màn hình (do mồ hôi tay), thiếu chính xác nhưng không bao giờ làm xước màn hình. Chơi xong lau cái roẹt là oki :D. Còn ai thích thay màn hình mới thì dùng thêm cả móng tay vào nữa, tùy... :-??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN